Tķmarit.is
Leita | Titlar | Greinar | Um vefinn | Algengar spurningar |
skrį inn | Íslenska | Føroyskt | Kalaallisut | Dansk | English |

Morgunblašiš

og  
S M Þ M F F L
. . . . . . 1
2 3 4 5 6 7 8
9 10 11 12 13 14 15
16 17 18 19 20 21 22
23 24 25 26 27 28 29
30 31 . . . . .
PDF  | HQ_PDF  | JPG  | TXT  |
Skoša ķ nżjum glugga:
PDF  | HQ_PDF  | JPG  | TXT  |



Ašlaga hęš


Vafrinn žinn styšur ekki PDF skjöl
Smelltu hér til aš skoša blašsķšuna sem JPG
Morgunblašiš

						6    B
MORGUNBLAÐIÐ
ÍÞROTTIR
ÞRIÐJUDAGUR 4. MAI 1993
ÚRSLIT
HANDBOLTI
Selfoss-IR
33:34
íþróttahúsið á Selfossi, fyrsti aukaleikur
um þriðja sætið á Islandsmótinu, mánudag-
inn 3. ma! 1993.
Gangur Ieiksins:l:l, 4:4, 8:6, 9:9, 11:10,
13:13, 15:14, 17:18, 22:22, 26:24, 26:26.
27:26, 28:28, 29:29, 29:30, 30:31, 31:32,
32:33, 32:34,33:34.
Miirk Selfoss: Einar Gunnar Sigurðsson
8, Sigurður Sveinsson 8, Sigurjón Bjarnason
7, Einar Guðmundsson 5, Jðn Þórir Jónsson
2, Ólíver Pálmason 2, Gústaf Bjarnason 1.
Varin skot: Gísli Felix Bjanason 20.
Utan vallar: 6 mínútur.
Mðrk ÍR: Matthías Matthíasson 8, Jóhann
Ásgeirsson 9, Branislav Dimitriv 5, Magnús
olafsson 5, Ólafur Gylfason 4, Róbert Þðr
Rafnsson 3.
Varin skot: Magnús Sigmundsson 5, Se-
bastían Alexandersson 11.
Utan vallar: 4 mínútur.
Dómarar: Gísli Jóhannsson og Hafsteinn
Ingibergsson.  Voru ekki  nógu  ákveðnir,
dæmdu ruglingslega.
KNATTSPYRNA
Litla-bikarkeppnin
Leikir í 8-liða úrslitum:
Akranes - ÍBV........................................3:0
Þðrður Guðjónsson 2, Ólafur Þðrðarson 1.
Grindavík - HK......................................1:0
Páll V. Björnsson.
FH - Stjarnan.........................................4:1
Andri Marteinsson, Davíð Garðarsson, Jðn
Erling Ragnarsson, Þorsteinn Jónsson - .
Breiðablik - Keflavik............................6:0
Arnar Grétarsson 3, Willum Þór Þórsson,
Helgi Bentsson, Sverrir Hákonarson.
¦Skagamenn mæta FH-ingum í undanúr-
slitum og Grindvíkingar leika gegn Blikun-
um.
England
Laugardagur:
Chelsea — Coventry..............................2:1
(Spencer 14., Cascarino 71.) - (Quinn 57.).
14.186.
Crystal Palace — Ipswich.....................3:1
(Young 8., Armstrong 17., McGoldrick 60.)
-  (Gregory 37.). 18.881.
Everton — Arsenal................................0:0
19.044.
Leeds - Q.P.R.......................................1:1
(Hodge 69.) - (Ferdinand 14.). 31.408.
Norwich — Liverpool............................1:0
(Phillips 62. - vsp.). 20.610.
Nott, Forest - Sheff. UnKed................0:2
(Hodges 30., Gayle 73.). 26.752.
Sheff. Wed. - Middlesbrough..............2:3
(Bart-Williams 52., Morris 78. - sjálfsm.) -
(Falconer 26., Pollock 38., Hendrie 51.).
25.949.
Southampton — Manchester City.........0:1
-  (White 42.). 11.830.
Tottenham — Wimbledon..........
(Anderton 39.) - (Earle 64.). 24
Sunnudagur:
Aston Villa - Oldham..................
- Nicky Henry (29.). 37.247.
Mánudagur:
Man. Utd. - Blackburn................
Giggs 21., Ince 60., Pallister 90.
er 8. 40.447.
Staðan:
Man.United..........41 23 12    6
AstonVilla............41 21
Norwich................41 21
.1:1
473.
.0:1
11
Blackburn.............40 18 11 11
Man.City..............40 15 11  14
Q.P.R....................39 15 11 13
Liverpool...............40 15 11  14
Chelsea.................41 14 14 13
Tottenham............39 15 11 13
Sheff.Wed............38 14 13 11
Wimbledon............41  14 12 15
Arsenal.................38 14 10 14
Coventry...............41 13 12 16
Everton.................40 14    8 18
Southampton........41 13 11 17
Leeds.....................40 12 13 15
Ipswich..................41  11  16 14
Cr.Palace..............40 11 15 14
Sheff.United.........40 12 10 18
Oldham.................40 11 10 19
Middlesbrough......41 11 10 20
NottForest...........41 10 10 21
1. deild:
Brentford — Barnsley...................
Bristol Rovers — Birmingham......
Cambridge — Southend................
Charlton — Derby.........................
Leicester — Bristol City................
Luton — Peterborough.................
Oxford — Notts County................
Sunderland — Portsmouth............
Tranmere — Watford....................
Wolves — Millwall........................
Swindon — WestHam..................
Staðan
Newcastle.............43 26    9    8
WestHam.............45 25 10 10
Portsmouth...........45 25 10 10
Swindon................45 21 13 11
Leicester...............45 22 10 13
Tranmere..............44 22    9 13
Millwall.................45 18 16 11
Grimsby................44 19    7 18
Wolves..................45 16 13 16
Peterborough........45 16 13 16
Charlton................45 16 13 16
Derby....,...............44 17    9 18
Barnsley................45 16    9 20
Watford.................45 14 13 18
Oxford...................44 13 14 17
BristolCity............45 13 14 18
Luton....................45 10 21 14
Sunderland............44 13 11 20
Southend...............45 12 13 20
NottsCounty.........44 11 16 17
Brentford..............45 13 10 22
Cambridge............45 11 16 18
Birmingham..........45 12 12 21
Bristol Rovers.......45    9 11 25
.........3:1
Gallach-
65:30 81
56:38 74
58:62 71
65:45 65
54:46 56
58:53 56
54:50 56
49:50 56
54:57 56
52:46 55
55:53 54
36:34 52
49:54 51
48:51 50
51:57 50
53:58 49
48:54 49
48:58 48
48:51 46
56:69 43
51:72 43
40:60 40
..3:1
..3:3
..3:1
..2:1
..0:0
..0:0
..1:1
..4:1
..2:1
..3:1
..1:3
81:36 87
79:41 85
78:45 85
74:58 76
70:57 76
69:54 75
65:50 70
57:53 64
57:54 61
54:62 61
49:45 61
64:57 60
55:60 57
57:70 55
51:54 53
45:66 53
47:60 51
48:59 50
52:63 49
52:67 49
51:67 49
48:67 49
49:72 48
52:87 38
Skotland
Airdrie — Rangers...................................0:1
Celtic — Aberdeen...................................1:0
Dundee United — Partick........................3:1
Falkirk - Hearts.....................................6:0
Hibernian — Motherwell..........................1:0
St. Johnstone — Dundee..........................1:1
Staðan
Rangers................40 31    7    2 94:30 69
Sumaropnunartími
Frá 1. maí til 1. sept.
verður skrifstofa 131
opinfrá
kl. 08.00-16.00.
Körfuknattleiksþjálfari
Körfuknattleiksdeild Hattar ó Egilsstöð-
um óskar að róða þjálfara til að þjólfa
alla flokka félagsins og ííl að leika með
1. deildar liði Hattar ó næsta keppnis-
tímabili.
Nánari upplýsingar veita:
Kristján í síma 97-11387,
Birkir í síma 97-11549,
Hannibal í síma 97-11327.
Aberdeen...............40 24    9    7  79:33 57
Celtic.....................42 22  12    8  65:41 56
DundeeUtd...........42 19    9 14  55:44 47
Hearts...................41  15  13 13  43:45 43
Hibernian..............42 12  13 17  53:60 37
St.Johnstone.........42    9  19 14  48:64 37
Dundee..................42 10  12 20  45:65 32
Partick..................41  10  12 19  46:70 32
Motherwell............42    9  13 20  42:60 31
Falkirk..................42 11    7 24  58:82 29
Airdrie...................42    6  16 20  33:67 28
Markahæstir:
49 -Ally McCoist (Rangers).
27 -Mark Hateley (Rangers)
Danmörk
Lyngby - Bröndby...................................0:2
AB - AGF................................................2:1
FC Kaupmannahöfn - OB........................3:1
Silkeborg - Næstved................................2:2
Staðan: FC Kaupmannhöfn 24, Bröndby
21, OB 20, AGF 17, Silkeborg 17, AB 17,
Næstved 13, Lyngby 10.
Þýskaland
1 )ort .mund - Saarbriicken.....................3:0
Zorc (9. - vítasp), Sammer 2 (14., 86.).
40.021.
Bayern - Stuttgart.................................5:3
Helmer (2.), Sehupp (24.), Mattháus 2 (52.,
56.), Wohlfarth (61.) - Eyjólfur Sverrisson
(7.), Gaudino (37.), Strunz (63.). 56.000.
Frankfurt - Karlsrue............................4:1
Yeboah (3.), Kruse (18.), Bein (41. - vít-
asp.), Weber (82.) - Rolf (67.). 19.000.
Hamburger SV - Gladbach...................0:2
- Kastenmaier (40.), Naun (82.). 21.200.
Uerdingen - Schalke.............................4:2
Laessing 2 (6., 90.), Gorlukowitsch (17.),
Peschke (89. - vítasp.) - Muller (63.),
Sendscheid (72.). 15.000.
Kaiserslautern - Bochum......................3:1
Marin (17.), Funkel (28.), Kuntz (43.) -
Wegmann (67.). 30.704.
Dresden - Leverkusen...........................2:0
Schmáler (31.), Zickler (67.) 13.800.
Köln - Niirnberg....................................2:0
Littberski 2 (66., 70.). 30.000.
STAÐAN:
¦Þegar fimm umferðir eru eftir, er Bayern
Miinchen efst með 41 stig, Werder Bremen
40, Dortmund 39 og Frankfurt 38.
Leikir liðanna sem eftir eru:
Bayern Miinchen: Niirnberg (Ú), Leverk-
usen  (H),  Karlsruhe  (0),  Bochum  (H),
Schalke (Ú).
Werder Bremen: Dortmund (H), Gladbach
(Ú), Saarbriicken (U), Hamburger (H),
Stuttgart (Ú).
Dortmund: Bremen (H), Stuttgart (Ú),
Niirnberg (Ú), Leverkusen (H), Karlsruhe
(Ú).
Frankfurt: Bochum (Ú), Schalke (H),
Uerdingen (Ú), Kaiserslautem (H), Ham-
burger (Ú).
Svíþjóð
Úrslit í 4. umferð um helgina:
AIK - Hácken..........................................2:0
Gautaborg - Norrköping..........................2:1
Frölunda - Degerfors...............................1:1
¦Einar Páll Tómasson lék fyrsta deildar-
leik sinn með Degerfors og þótti standa sig
þokkalega.
Helsingborg - Brage................................4:1
Trelleborg - Ögryte.................................3:1
Örebrá - Malmö.......................................0:1
¦Hlynur var í byrjunarliðinu en var skipt
út af á 67. mfnútu.
Halmstad - Öster.....................................1:2
¦Öster er efst með 12 stig og hefur unnið
alla fjóra leiki sína til þessa. Hacken er
með 4 stig, Örebrá 3 og Degerfors 2.
HM-keppnin
Riðill 1. i Evrópu:
Bern, Sviss:
Sviss - ftalía...........................................1:0
Marc Hottiger (56.). 31.000.
Staðan:
Sviss............................7 5 2 0 18: 4 12
ítalía............................7 4 2 1  15: 6 10
Portúgal......................5 2 2 1    8: 4    6
Skotland......................5 12 2    4: 8    4
Eistland.......................3 0 12    0: 8    1
Malta...........................7 0 16    2:17    1
¦Svisslendingar eru gott sem búnir að
tryggja sér rétt til að leika í lokakeppninni
i Bandaríkjunum 1994. Þeir léku síðast í
HM í Englandi 1966.
Leikir sem eftir eru: Eistland - Malta,
Eistland - Skotland, Skotland - Eistland,
Portúgal - Malta, Eistland- Portúgal, Skot-
land - Sviss, Eistland - ítalía, Portúgal -
Sviss, ítalía - Skotland, Portúgal - Eist-
land, ítalía - Portúgal, Sviss - Eistland,
Malta - Skotland.
Riðill C í Asíu
Singapore:
N-Kórea-Qatar......................................2:1
Lokastaðan:
N-K6rea.......................8 7 1 0 19: 6 15
Qatar 8 5 1 2 22: 8 11
Singapore....................8 5 0 3 12:12 10
Indónesía.....................8 1 0 7    6:19   2
Víetnam.......................8 1 0 7    4:18    2
¦N-Kórea er komið í úrslitakeppnina um
sæti til Bandaríkjanna 1994.
IKÖRFUBOLTI
Úrslitakeppni NBA-deildarinnar
VESTURDEILD
Fðstudagur:
Seattle - Utah.................;............... 99:85
Sunnudagur:
Seattle - Utah..........„..................... 85:89
(Liðin eru jöfn 1:1)
Föstudagur:
Phoenix - L.A. Lakers...................103:107.
Sunnudagur:
Phoenix - L.A. Lakers................... 81:86
(Lakers er yfir 2:0)
Laugardagur:
Houston - LA Clippers.................. 83:95
(Liðin eru jöfn 1:1)
Laugardagur.
Portland - San Antonio.................105:96
(Liðin eru jöfn 1:1)
¦ Liðin sem léku á útivelli eiga nú næstu
tvo leiki á heimavelli. Það lið sem fyrr hlýt-
ur þrjá vinninga kemst áfram.
AUSTURDEILD
Föstudagur.
Chicago-Atlanta..........................114:90
Sunnudagur.
Chicago-Atlanta..........................117:102
(Chicago er yfir 2:0)
Föstudagur:
New York - Indiana.......................107:104
Sunnudagun
New York - Indiaua.......................101:91
(New York er yfir 2:0)
Laugardagur:
Boston - Charlotte......................... 98:98
¦í tvíframlengdum leik.
(Liðin eru jöfn 1:1)
Laugardagur:
Cleveland - New Jersey................ 99:101
(Liðin eru jöfn 1:1)
ISKIÐI
Fossavatnsgangan
Fossavatnsgangan fór fram í 57. sinn á
ísafirði á laugardaginn. Helstur úrslit:
22 km
Karlar 16 - 34 ára:
1. Sigurgeir Svavarsson, Ólafsf.........57,53
2. Gísli EinarÁrnason, ísaf...............60,45
3.ÁrniFreyrElíasson,ísaf...............61,05
4. Einar Yngvason, ísaf.....................64,14
5. Bjarni Gunnarsson, ísaf.................66,09
6. Kári Jóhannesson, Ak....................66,59
7.ArnarPálsson,ísaf........................67,54
8. Árni Freyr Antonsson, Ak.............69,41
9. RagnarK. Bragason, HSS.............70,27
10. HlynurGuðmundsson, ísaf............71,00
Koimr 16 - 34 ára:
1. AuðurEbenezerdóttir, ísaf..............78,44
Karlar 35 - 49 áræ
1. Kristján R. Guðmundsson, í...........66,42
2. Jóhannes Kárason, Ak...................68,16
3. SigurðurGunnarsson.ísaf............68,20
4.6skarKárason,ísaf......................71,33
5. Guðjðn Höskuldsson, ísaf..............72,00
6. Sigurður Aðalsteinsson, Ak...........75,15
Karlar 50 ára og eldri:
1. Björn Þór Ólafsson, Ólafsf.............71,50
2. Gunnar Pétursson, ísaf..................72,47
3. Elías Sveinsson, ísaf......................75,02
4. Þorlákur Sigurðsson, Ak...............77,38
5. Halldór Margeirsson, ísaf..............82,14
10 km
Karlar:
1. Aðalsteinn Elíasson, ísaf...............32,24
2. Sigurjón Sigurjónsson, ísaf...........33,21
3. EiríkurGíslason, tsaf.....................33,36
4. Hjalti Karlsson, Isaf......................37,46
5. Elias Oddsson, ísaf........................39,11
Konur:
1.Jóna Björg Guðmundsdóttir, ísaf...45,30
2. SigurveigGunnarsdóttir, ísaf........45,48
3. Ásthildur Hermannsdóttir, f saf. ....47,26
7 km
Karlar:
l.ÓlafurTh.Árnason.ísaf................23,10
2. Gylfi Ólafsson, fsaf........................24,02
3. Jón Kr. Hafsteinsson, ísaf.............24,06
Konur:
1. Albertfna Elíasdóttir, fsaf..............27,37
2. SignýÓlafsdóttir, HSS..................29,51
3. BryndísSigurðardóttir, HSS.........31,55
1FRJÁLSAR
lÍÞRÓTTIR
Innanfélagsmót
Ármanns
Mótið f6r fram á Laugardalsvelli fimmtu-
daginn 29. aprí.
100 m hlaup kvenna:
Geirlaug B. Geirlaugsdóttir, Á...............11,7
Steinunn Leifsdóttir, Á..........................13,4
100 m hlaup karla:
EinarÞórEinarsson,Á..........................10,7
Haukur Sigurðsson, Á...........................10,7
Atli Sigurðsson, UMSS..........................10,8
400 m hlaup kvenna:
Svanhildur Kristjónsdóttir, Á................58,9
Guðrún Sara Jónsdóttir, Fjölni..............66,6
400 m hlaup karla:
Geir Sverrisson, Á.................................51,6
ísleifurKarlsson.UBK..........................55,0
Bjarni Þór Traustason, FH....................55,2
Kristinn Aspelund, Á.............................62,8
BADMINTON
Opna austurríska
meistaramótið
Opna austurríska meistaramótið í badmin-
ton fór fram helgina 24. - 25. apríl og vor
Broddi Kristjánsson og Árni Þór Hallgríms-
son á meðal keppenda. Broddi komst í átta
liða úrslit í einliðaleik og einnig í tvíliðaleik
ásamt Árna Þór, en voru þá slegnir út.
Broddi byrjaði á þvf að sigra Danann
Thomas Sögaard 17-16 og 15-10. Síðan
vann hann Kai Abraham frá Austurríki og
fyrrum landsliðsmann Þjððverja 7-15, 15-4
og 15-4, en í átta manna úrslitum tapaði
hann fyrir Dananum Kenneth Jonasson
5-15 og 17-18 eftir að hafa verið yfir, 17-13.
Árni vann fyrst Daniel Gaspar frá Tékkn-
eska lýðveldinu 18-15 og 15-10, en tapaði
sfðan fyrir Svíanum Patrick Andreasson
2-15 og 2-15.
f tvfliðaleiknum unnum félagarnir hol-
lenskt par 14-17, 15-10 og 15-9 og tóku
síðan Þjóðverjana M. Keck Helber 9-15,
15-6 og 15-2, en töpuðu í átta manna úr-
slitum fyrir austurríksu bræðrunum Harald
og Jiirgen Koch 9-15 og 10-15.
HMísnóker
Úrslit um heimsmeistaratitilinn
1-Stephen   Hendry   (Skotlandi)   vann   3-
JimmyWhite(Englandi)......................18-5
Úrslit einstökum römmum (Hendry á und-
an):
136-0, 37-69, 68-63, 63-48, 76-0, 126-0,
29-83, 39-68, 75-50, 80-0, 134-0, 38-69,
99-0, 77-38, 80-7, 68-6, 81-46, 66-20,
123-16, 1-84, 63-15, 72-0, 127-0.
¦Þetta var í þriðja sinn á fjórum árum sem
Hendry, 24 ára, fagnar sígri á heimsmeist-
aramóti. Hann lék besta leik sinn á ferlinum
að eigin sögn og var sigurinn öruggur á
hinum 31 árs White, eins og tölurnar gefa
til kynna. White komst ekki einu sinni að
í síðustu tveimur römmunum því Hendry
hreinsaði borðið. Hendry fékk um 11,2 millj-
ðnir íslenskar krðnur fyrir sigurinn. White
fékk 6,6 mitljðnir króna fyrir annað sætið.
„Ég hef aldrei spilað eins vel á ferlinum,"
sagði Hendry. Hann sagðist hafa verið
taugaóstyrkur til að byrja með f gær. „En
eftir sigurinn í tveimur fyrstu römmunum
náði ég að slaka á og þá var þetta nokkuð
öruggt."
íslandsmót
íTaeKwonDo
Fyrsta íslandsmðtið f Tae Kwon Do var
haldið i íþróttahúsi Hagaskðla helgina 3.-4.
apríl. Keppnin fðr mjög vel fram enda vel
skipulögð  og framkvæmd.   Fjögur félög
sendu keppendur. Kvondð deild ÍR, Einherj-
ar, Dreki og Þrðttur.
Byrjendur
Undir 70 kg:
Erlingur Jðnsson, ÍR.
Jðn Ottar Ólafsson, Einherjum
Hlynur F. Stefánsson, Þrótti.
Yfir 70 kg:
Brynjar Sumarliðason, ÍR.
Halldór Jðhannsson, IR.
Fidel Sanchez, fR.
Konur:
Sigríður Þormóðsdóttir. ÍR.
Guðrún Antonsdóttir, ÍR.
Meistaraflokkur
Undir 60 kg:
Björn Þorleifsson, Dreka.
Rökkvi Vésteinsson, fR.
60-70 kg:
Hlynur Örn Gissurarson, ÍR.
Róbert Kristjánsson, fR.
Þröstur Hrafnsson, Þrótti.
70-80 kg:
Ýmir Vésteinsson, ÍR.
Stefán Stefánsson, fR.
Magnús Ö. Úlfarsson, ÍR.
80+ kg:
Ólafur Björn Björnsson, ÍR.
Kjartan Dagbjartsson, ÍR.
Haukur Valgeirsson, Dreka.
Lið ÍR fékk flest samanlögð stig fyrir
verðlaunasæti, eða 79, og hlaut þar með
bikarinn fyrir bestá árangur á mðtinu.
Næstir á eftir komu Dreki með 13 og Þrótt-
ur með 8 stig.
FELAGSLIF
Handboltadeiid Fram
Aðalfundur handknattleiksdeildar
Fram verður haldinn mánudaginn 10.
maí í Framheimilinu og hefst kl. 20.
					
Fela smįmyndir
B 1
B 1
B 2
B 2
B 3
B 3
B 4
B 4
B 5
B 5
B 6
B 6
B 7
B 7
B 8
B 8