Tķmarit.is
Leita | Titlar | Greinar | Um vefinn | Algengar spurningar |
skrį inn | Íslenska | Føroyskt | Kalaallisut | Dansk | English |

Morgunblašiš

og  
S M Þ M F F L
. 1 2 3 4 5 6
7 8 9 10 11 12 13
14 15 16 17 18 19 20
21 22 23 24 25 26 27
28 29 30 . . . .
PDF  | HQ_PDF  | JPG  | TXT  |
Skoša ķ nżjum glugga:
PDF  | HQ_PDF  | JPG  | TXT  |



Ašlaga hęš


Vafrinn žinn styšur ekki PDF skjöl
Smelltu hér til aš skoša blašsķšuna sem JPG
Morgunblašiš

						MORGUNBLAÐIÐ
ÞRIÐJUDAGUR 2. APRÍL 1996      B      7
URSLIT
Hibernian - Kilmarnock...........................1:1
Partick - Motherwell................................0:2
Raith - Rangers.......................................2:4
Efstu lið:
Rangers................31 23    6    2 71:21 75
Celtic.....................30  19 10    1 54:20 67
Aberdeen...............30 14    5 11 45:33 47
Hearts...................31 13    5 13 47:50 44
Hibernian..............31  10    8 13 39:50 38
Raith.....................31  10    6 15 33:47 36
ítalía
Atalanta - Tórínó...................................1:0
(Morfeo 73. - vsp.). 18.207.
Bari - Roma............................................1:2
(Parente   1.)  -  (Totti  51.,  Statuto  65.).
30.000.
Inter - Fiorentina..................................1:2
(Centofanti 10.) - (Cois 26., Padalino 31.).
65.000.
Lazíó - Vicenza......................................3:0
(Signori 45. - vsp., 54., 57. - vsp.). 50.000.
Napoli - Cagliari....................................0:0
30.000.
Padova - Cremonese.............................1:2
(Amoruso   90.)   -   (Florijanjic   41.,   56.).
11.639.
Piacenza - AC Milan..............................0:2
- (Desailly 52., Simone 65.). 17.000.
Juventus - Parma..................................1:0
(Bucci 63. - sjálfsm.). 39.000.
Udinese - Sampdoria.............................2:4
Staðan:
Milan.....................27 17    8    2 46:17 59
Juventus................27 15    6    6 47:25 51
Fiorentina.............27 14    8    5 43:25 50
Inter......................27 12    8    7 35:21  44
Parma...................27 11  10    6 35:26 43
Lazíó.....................27 12    6    9 51:33 42
Roma....................27 11    9    7 35:26 42
Sampdoria.............27 10    8    9 44:41 38
Vicenza.................27 10    8    9 29:30 38
Udinese.................27    9    7 11 32:37 34
Atalanta................27    9    6 12 30:42 33
Cagliari.................27    9    6 12 28:40 33
Napoli...................27    7 11    9 23:33 32
Piacenza...........,....27    7    7 13 26:46 28
Cremonese............27    5 10 12 32:40 25
Torino...................27    5  10 12 25:38 25
Bari.......................27    5    7 15 38:57 22
Padova..................27    6    3 18 30:52 21
Markahæstir
18 - Igor Protti (Bari), Giuseppe Signori
(Lazio)
16 - Gabriel Batistuta (Fiorentina), Enrico
Chiesa (Sampdoria)
Þýskaland
Werder Bremen - Leverkusen..............2:1
(Labbadia   4.,   80.)   -   (Neuendorf   56.).
26.264.
Schalke - Freiburg................................3:0
(Anderbruegge 17. - vsp., Dooley 49., Thon
60.). 29.838.
Hansa Rostock - Karlsruhe...................i:l
(Beinlich 56. - vsp.) - (Knup 72.). 19.200.
VfBStuttgart-St.Pauli.......................1:1
(Kruse 19.) - (Driiler-71.). 21.000.
Frankfurt - Gladbach............................0:2
- (Wynhoff 2., Pettersson 40.). 39.500.
Bayern Miinchen - Dortmund...............1:0
(Scholl 38.). 63.000.
Dlisseldorf-1860Munchen..................1:1
Staðan:
BayernMunchen...25 17    2    6 54:31 53
Dortmund..............24 15    6    3 60:26 51
Gladbach...............24 12    5    7 38:36 41
VfBStuttgart........25    9 10    6 49:46 37
Schalke.................24    9 10    5 30:27 37
Hamburg...............24    8 10    6 37:33 34
Freiburg................25    9    6 10 23:29 33
Leverkusen...........23    7 10    6 27:20 31
HansaRostock......23    7    9    7 35:32 30
Karlsruhe..............25    7    9    9 34:37 30
WerderBremen.....25    6 12    7 25:30 30
1860Munchen......25    7    9    9 35:38 30
St.Pauli................24    6    8 10 32:38 26
Frankfurt..............25    6    8 11 34:48 26
Dusseldorf.............25    5 11    9 26:36 26
Köln......................25    4 12    9 21:27 24
Kaiserslautern.......24    4 12    8 21:30 24
Uerdingen.............25    2 11  12 22:39 17
Spánn
Salamanca - Compstela.........................1:0
(Quico Rey 49.). 16.000.
Real Sociedad - Real Betis......................1:
(Francisco de Pedro 54.) - (Wojciech Kow-
alczyk 9.). 20.000.
Racing Santander - Oviedo...................0:0
18.000.
Sporting Gyon - Rayo Vállecano..........3:1
(Julio Salinas 30., 38., 65.) - (Jesus Cota
35.). 19.000.
Espanyol - Merida.................................3:0
(Ismael Urzaiz 55., 77., Goran Bogdanovic
86.). 23.000.
Celta - Valladolid..................................1:1
(Merino   44.)   -   (Alvaro   Gutierrez   89.).
16.000.
Sevilla - Zaragoza.................................1:1
(Davor Suker 78.) - (Fernando Morientes
38.). 52.000.
Tenerife - Valencia...............................2:1
(Julio Llorente 74., Juan Pizzi 80.) - (Fern-
ando Gomez 17.).
Albacete - Barcelona.............................0:1
- (Oscar Garcia 52.) 15.000
Atletico Madrid - Real Madrid.................1:2
(Pantic 84. vsp.) - (Soler 29., Laudrup 63.).
Efstu Hð:
Atletico Madrid.....34 22    6    6 60:22 72
Barcelona..............34 19 10   5 59:29 67
Valencia................34 20    4 10 64:41 64
Espanyol...............34 16 11    7 47:28 59
RealBetis..............34 15 12    7 52:37 57
Tenerife................34 15 10    9 57:50 55
RealMadrid...........34. 15   9 10 63:47 54
Compostela...........34 16    6 12 42:44  54
DeportivoCoruna..34 13 11 10 53:31 50
Markahæstir
25 - Juan Pizzi (Tenerife)
22 - Predrag Mijatovic (Valencia)
21 - Bebeto (Deportivo Coruna)
.1:1
.1:1
.1:2
.1:1
44:16 46
47:24 43
39:22 34
32:22 33
34:31 33
37:20 32
26:29 25
10 22:33 22
9 33:51 22
11 22:40 19
13 24:41 16
12  20:51  16
Danmörk
Árhus - Herfölge................
Bröndby - Viborg................
Vejle - FC Kaupmannahöfn
Ikast - Álaborg...................
Staðan
Árhus......................21  13
Bröndby..................21  13
Lyngby......................20
Óðinsvé.....................20
FCKaupm.................22
Álaborg.....................20
Silkeborg...................20
Vejle..........................22
Viborg.......................21
Ikast..........................22
Herfölge....................21
Naestved...................20
Holland
Roda JC Kerkrade - Ajax......................2:0
(Babangida 17., Doomernik 35.).
Fortuna Sittard - Vitesse Arnhem...........0:0
Sparta Rotterdam - Volendam.................1:0
GoAheadEagles-Twente......................1:3
Willem II - PSV Eindhoven...................2:5
(De Gier 15., 39.) - (Nilis 10., 53., Zenden
27., 33., Eiður Smári Guðjohnsen 82.).
Feyenoord - NEC Nijmegen.....................2:1
Utrecht - Groningen................................0:1
RKC Waalwijk - De Graafschep...............5:0
Staða efstu liða
Ajax......................28 22    3    3 84:18 69
PSV.......................28 20    4    4 88:20 64
Feyenoord.............29 14    8    7 54:34 50
NACBreda............28 12 10    6 51:30 46
Sparta...................29 12    9    8 47:46 45
Frakkland
P.S.G. - Metz...........................................2:3
Lille - Auxerre.........................................0:4
Mónakó - Cannes.....................................1:0
Gueugnon - Montpellier...........................0:2
Saint-Etienne - Strasbourg.....................2:0
Nice - Rennes..........................................0:0
Bastia-Lyon...........................................0:0
Efstu lið:
Auxerre.................33 19    4 10 58:27 61
P.S.G.....................33 17    9    7 56:31 60
Metz......................32 16 10    6 35:23 58
Mónakó.................32 15 10    7 47:30 55
Lens......................32 14 13    5 38:22 55
Montpellier............32 14    9    9 43:34 51
Rennes..................32 12 12    8 37:35 48
Strasbourg............33 12 11 10 43:37 47
Guingamp.............31 12 11    8 29:24 47
Nantes..................32 12  11    9 37:36 47
Lyon......................33    9 15    9 35:35 42
Belgía
Ekeren - Molenbeek................................1:0
Waregem - Harelbeke.............................1:2
Mechelen - Ghent....................................0:0
Seraing - Cercle Brugge..........................1:0
Sint-Truiden - Lierse...............................3:1
Charleroi-Aalst......................................2:0
Beveren - Antwerpen..............................4:0
Anderlecht - Lommel...............................3:2
Club Brugge - Standard Liege................6:0
Staða efstu liða:
ClubBrugge..........29 22    5    2 75:23 71
Anderlecht............29 19    4 _6 74:32 61
Lierse....................29 12 10    7 45:36 46
Ekeren..................29 12    8    9 42:32 44
Molenbeek.............29 11 11    7 35:28 44
Deildarbikarkeppni KSÍ
A-riðilI
Selfoss - ÍA...........................................0-4
- Stefán Þórðarson 2, Alexander Högnason,
sjálfsm.
Skallagrímur - BÍ...............................5-0
Sveinbjörn Ásgeirsson, Valdimar Sigurðs-
son, Sindri Grétarsson, Hilmar Hákonarson,
Þórhallur Jónsson.
ÍA - Bf................................................14-0
Mihajlo Bibercic 3, Bjarni Guðjónsson 2,
Stefán Þórðarson 2, Olafur Þórðarson 2,
Sigursteinn Gislason, Gunnlaugur Jónsson,
Jóhannes Harðarson, Kári Steinn Reynis-
son, Alexander Högnason.
D-riðill
Leiftur - Léttir....................................8-0
Matthías  Sigvaldason 3,  Daði Dervic 2,
Sverrir Sverrisson, Baldur Bragason.
Félag
Fylkir
Leiftur
Þróttur R.
Höttur
Léttir
Þróttur N.
Félag
Lei. U    J    T Mörk St.
Skallagrímur   3      3    0    0     9:1   9
IA	2	2	0	0	18:0	6
Stjarnan	2	2	0	0	15:2	6
Ægir	2	0	0	2	2:8	0
Selfoss	3	0	0	3	1:15	0
BI	2	0	0	2	0:19	0
B-riðilI.
Valur - FH...........................................0-2
-  Lúðvik Arnarson, Davíð Ólafsson
Félag               Lei. V    J    T Mörk St.
FH                   3       3     0     0    13:2    9
Valur                3      2    0    1     8:3   6
Völsungur         2      0    0    2     1:7   0
Dalvík              2       0     0     2     2:12   0
C-riðill
Haukar - ÍBV......................................0-5
- Ingi Sigurðsson 2, Steingrímur Jóhannes-
son, Bjarnólfur Lárusson, Leifur Geir Haf-
steinsson
KA - HK..............................................1-0
-  Þorvaldur Sigurbjörnsson
ÍR - Tindastóll.....................................2-2
Pálmi Guðmundsson, Viktor Eðvarðsson -
Davíð Harðarson, Ingvar Magnússon.
ÍBV - Tindastóll..................................4-0
Friðrik Sæbjörnsson, Rútur Snorrason,
Leifur Geir Hafsteinsson, Steingrímur Jó-
hannesson.
Haukar - KA.......................................1-0
Róbert Stefánsson
Félag	Lei.	0	J	T	Mörk St
IBV	2	2	0	0	9:0    6
ÍR	2	1	1	0	5:3   4
Tindastóll	4	1	1	2	4:11   4
HK	3	1	0	2	6:5    3
KA	2	1	0	1	1:1    3
Haukar	3	1	0	2	1:6   3
Lei.  U
3       3
3      2
3      1
2       1
3       0
2      0
T Mörk St.
0      8:2    9
12:2    6
5:5    4
3:5    3
1:10   1
3:8    0
E-riðill
Fram - Grótta.....................................3-1
Grindavík - Víkingur............................2:1
Zoran Ljubicic, Milan Jankovic - Ingvar
Borgþórsson.
Sjálfsmark.
Félag
Lei. U    J    T Mörk St.
Fram                3      3-0     0     7:2    9
Grindavík          3      2    10    10:5    7
Víðir                 3      10     2     4:4    3
Víkingur R.      3      1     0     2     2:3    3
Sindri               2      0     1     1      3:6    1
Grótta              2      0    0    2     2:8    0
F-riðill
KS - Keflavík......................................1-6
- Hlynur Jóhannsson 2, Róbert Sigurðsson
2, Jón Stefánsson, Guðmundur Steinarsson.
Leiknir R. - Reynir S..........................3-2
Steindór Elísson, Róbert Arnþórsson, Heið-
ar Ómarsson - Grétar Hjartarson, Jónas
Jónasson.
Breiðablik - KS...................................6-0
ívar  Sigurjónsson  3,   Arnar  Grétarsson,
Sævar Pétursson, Þórhallur Hinriksson.
Félag               Lei. U    J    T Mörk St.
Breiðablik         3      3    0    0   22:1    9
Keflavík            3      2    0    1     8:3   6
Leiknir R.         2      2    0    0     4:2   6
Þór A.              2      0    0    2     2:8   0
R'eynir S.          2       0     0    2     2:13   0
KS                   2.002     1:12   0
Æfingamót á Italíu
Landslið 18 ára og yngri:
Sviss-fsland..........................................2:1
¦ Þorbjörn Atli Sveinsson gerði mark Is-
lands.
IÞROTTIR
KAPPAKSTUR
íslandsmót
í vélsleðaakstri
Mótið fór fram í Bláfjöllum um helgina og
er liður tslandsmótinu. Keppendur voru 40
talsins og var keppt í fjórum greinum; fjall-
aralli, samhliðabraut, snjókrossi og spyrnu-
keppni. Helstu úrslit:
Snjókross 0-1.500
Jóhann Eysteinsson, Polaris.....................55
Steinar Freyr Gíslason, Skidoo.................49
Vilhelm Vilhelmsson, Polaris....................44
Snjókross 600+
Vilhelm Vilhelmsson, Polaris....................57
Sigurður Gylfason, Skidoo.......................54
Helgi Reynir Árnason, Polaris..................37
Braut Mod 600+
Sölvi Lárusson, Polaris
Vilhelm Vilhelmsson, Polaris
Sverrir Pétursson, Polaris
Braut STD 0-1.500
Sigurður Gylfason, Skidoo
Steinar Freyr Gíslason, Skidoo
Jóhann Eysteinsson, Polaris
Braut STD 600+
Sigurður Gylfason, Skidoo
Jóhann Eysteinsson, Polaris
Jón Haukur Stefánsson, Skidoo
Braut STD 1.500-600
Sigurður Gylfason, Skidoo
Jóhann Eysteinsson, Polaris
Steinar Freyr Gíslason, Skidoo
Lávarðar
Stefán Þengilsson, Artic Cat
Birgir Vagnsson, Polaris
Halldór Jóhannesson, Polaris
Fjallarall
Vilhelm Vilhelmsson, Polaris............15:04,0
Jóhann Eysteinsson, Polaris.............15:12,0
SigurðurGylfason, Skidoo...............15:18,0
Spyrna 0-500 cc
Sigurður Gylfason, Skidoo
Steinar Freyr Gíslason, Skidoo
Gísli Ólafsson, Skidoo
Spyrna 500-600 cc
Sigurður Gylfason, Skidoo
Aðaisteinn R. Gunnarsson, Skidoo
Bogi Árnason, Skidoo
Spyrna 600-700 cc
Bogi Árnason, Skidoo
Kristmundur Þórisson, Artic Cat
Steinar Freyr Gíslason, Skidoo
Spyrna 700-800 cc
Aðalsteinn R. Gunnarsson, Skidoo
Sigurður Gylfason, Skidoo
Þengill Stefánsson, Skidoo
Spyrna opin stór ótakmörkuð vélarstærð
Stéfán Þengilsson, Artic Cat
Haraldur Ásgeirsson, Polaris
Sölvi Lárusson, Polaris
Ikvöld
Handknattleikur
Úrslit karla, 3. leikur:
KA-húsið: KA-Valur.......kl. 20.30
Körfuknattleikur
Úrslit karla, 3. leikur:
Grindavík: UMFG - Keflavík...jd,' 20
BADMIiMTON
Morgunblaðið/Árni Sæberg
A-LIÐ TBR og ÍA léku til úrslita í deildarkeppni BÍS. Sigurlið
TBR er í neðri röð, en ÍA, sem varð í öðru sæti, í efri röð.
A-HðTBR
deildarmeistari
A-lið TBR varð um helgina deild-     Mýrdal, Reynir Georgsson, Magnús
armeistari BSÍ í badminton.     Hallgrímsson,   Gísli   Karísson   og
Liðið vann alla sína leiki, 8:0, og     Gísli Pétursson.
tapaði ekki lotu nema í úrslitaleikn-        Úrslitaleikurinn milli TBR og ÍA
um  á  móti  ÍA,   sem  varð  í  Öðru     Þórdís/Guðrún - Brynja/Birna
sæti. HSK í þriðja, Víkingur í fjórða,     ....................................................15/6 15/6
TBA í fimmta og UMSB í sjðtta    Trygsrvi/NjðrSur - Aðaist./Magnús^ i5^
sæjl.                                                           Sveinn/Indriði - Sigurður/Reynir
I meistaraliði TBR voru: Guðrún      ....................................................15/2 15/9
Júlíusdóttir, Áslaug Jónsdóttir, Þór-      Þórdís - Brynja
dís Edwald, Tryggvi Nielsen, Guð-     ...........................................8/n 11/9 11/9
mundur Adolfsson,  Njörður  Lud-     Tryggv' ' Egld,JUS              15/7 15/10
vigsson, Sveinn Sölvason og Indriði     Guðmundur'-'AðaÍsteinn............
Björnsson. Þess má geta að besta     ....................................................15/8 15/3
badmintonfólk TBR var ekki rheð     Njörður - Reynir
því Broddi Kristiánsson, Árni Þór     ••—¦........:.....••—;•;........U''T^\""',Í,     15/1
Hallgrímsson, Elsa Nielsen Og Vig-     Guðmundur/Guðrun - Eg.dnus/Bn-na ^^
dís Asgeirsdóttir voru öll í Póllandi     '"'B:iið TBR sig^'aði'^'.'deild, hlaut
að keppa.                                        g stig   KR varð j öðru sæti) BH
I hði IA, sem varð í oðru sæti,     (Badmintonfélag  Hafnarfjarðar)   í
voru:   Brynja  Pétursdóttir,   Birna    þriðja sæti og BS (Badmintonfélag
Guðbjartsdóttir, Egidijus Jankausk-     Seyðisfjarðar) í fjórða sæti.
as, Aðalsteinn Huldarsson, Sigríður
VELSLEÐAR
Morgunblaðið/Gunnlaugur Rögnvaldsson
Verðlaunahafar
ÞESSIR kappar söfnuðu gullverðlaunum á fyrsta vélsleða-
mótinu,  Norðlendlngarnir  Jóhann  Eysteinsson  og Vllhelm
Vilhelmsson og Sunnlendlngurinn Sigurður Gylfason.
Sigurðurvann
fimm gullverðlaun
SIGURÐUR Gylfason á Ski-Doo
sleða var sigursælastur á fyrsta
mótinu af þremur til íslands-
meistara í vélsleðaakstri, sem
f ór fram í Bláfjöllum um helg-
ina. Hann vann fimm gullverð-
laun, en Norðlendingurinn Vil-
helm Vilhelmsson á Polaris
tvenn.
Vilhelm vann fjallarallið og
einnig í snjókrossi í flokki stærri
sleða, en minni flokkinn vann
Jóhann Eysteinsson á Polaris og
halaði einnig inn þrenn silfur-
verðlaun í þremur flokkum í
brautarkeppni. Sigurður vann
þrenn gullverðlaun i brautar-
keppni og tvenn í spyrnu. Þá
stóð Steinar Freyr Gíslason á
Ski-Doo sig vel, vann þrenn silf-
ur- og tvenn bronsverðlaun, eftir
ágætan akstur. Aldursforseti
mótsins, Stefán Þengilsson, vann
tvenn gullverðlaun í mótinu, í
spyrnu og brautarkeppni, en
hann hefur keppt í fimmtán ár.
					
Fela smįmyndir
B 1
B 1
B 2
B 2
B 3
B 3
B 4
B 4
B 5
B 5
B 6
B 6
B 7
B 7
B 8
B 8