Tķmarit.is
Leita | Titlar | Greinar | Um vefinn | Algengar spurningar |
skrį inn | Íslenska | Føroyskt | Kalaallisut | Dansk | English |

Morgunblašiš

og  
S M Þ M F F L
. . . . . . 1
2 3 4 5 6 7 8
9 10 11 12 13 14 15
16 17 18 19 20 21 22
23 24 25 26 27 28 29
30 . . . . . .
PDF  | HQ_PDF  | JPG  | TXT  |
Skoša ķ nżjum glugga:
PDF  | HQ_PDF  | JPG  | TXT  |



Ašlaga hęš


Vafrinn žinn styšur ekki PDF skjöl
Smelltu hér til aš skoša blašsķšuna sem JPG
Morgunblašiš

						MORGUNBLAÐIÐ
ÞRIÐJUDAGUR 4. APRÍL 2000     B     15
URSLIT
11 - Marco Bode (Bremen), Youri Djorka-
eff (Kaiserslautern), Elber (Bayern)
10 - Michael Preetz (Hertha), Adel Sellimi
(Freiburg)
9   -   Jonathan   Akpoborie   (Wolfsburg),
Margnus   Arvidsson   (Rostock),   Stefan
Beinlich (Leverkusen), Hans-Jörg Butt,
Tony Yeboah (Hamburger), Paulo Sergio
(Bayern), Andrzej Juskowiak (Wolfsburg),
Claudio Pizarro (Bremen)
2. deild
Köln - Offenbach.......................................1:1
Aachen - Mainz..........................................1:0
St. Pauli - Fortuna Köln...........................0:0
Greuter Fiirth - Mönchengladbach.........1:1
Karlsruher - Niirnberg.............................0:1
Bochum - Cottbus.....................................1:1
Köln                      25 14    7    4   49:22   49
Bochum                 25 13    5    7   41:34   44
Cottbus                 25 13    3    9   46:30   42
Nurnberg              24 11    6    7   39:37   39
M'gladbach            25 10    9    6   40:30   39
Aachen                  25 10    9    6   35:37   39
TBBerlin              25   9  10    6   33:29   37
Mannheim             25   8  11    6   35:33   35
Mainz                    25   7  10    8   31:30   31
Hannover              25   8    7  10   36:38   31
Oberhausen           25   7  10    8    26:28   31
Furth                     25   6  12    7   25:29   30
St.Pauli                 25   6  11    8    25:30   29
Chemnitz               24   7    7  10   30:35   28
Offenbach              25   5  10  10   24:36   25
StuttgarterK.       25   6    6  13    35:48   24
FortunaKöln        25   4  11   10   21:34   23
Karlsruher            25   3  10  12   28:39   19
ítalía
Fiorentina - Bologna................................2:2
Gabriel Batistuta 38., 89. - Giuseppe Sign-
ori 12., Kennet Andersson 57. - 33.000.
Juventus - Lazio........................................0:1
- Diego Simeone 67. Rautt spjald: Ciro
Ferrara (Juventus) 66. - 55.000.
Bari - Cagliari...........................................1:0
Daniel Andersson 22. víti. -18.000.
Inter Milano - Reggina.............................1:1
Alvaro Recoba 13. - Davide Possanzini 81. -
62.000.
Perugia - Torino.......................................1:0
Nicola Amoruso 21. -10.000.
Roma - Udinese.........................................1:1
Hidetoshi Nakata 38. - Roberto Carlos
Sosa 51.-48.000.
Venezia - Lecce.........................................0:0
8.858.
Verona - Piacenza....................................1:0
Christian Brocchi 68. -18.026.
Parma - AC Milan.....................................1:0
Hernan Crespo 68. - 26.000.
Juventus                28  17   8   3   40:16   59
Lazio                     28  16   8   4   49:26   56
InterMUano          28  14   7   7    50:26   49
ACMilan               28  13 10   5    54:35   49
Parma                   28  14   7   7   43:32   49
Roma                     28  13   7   8   52:31   46
Udinese                 28  11   8   9   48:38   41
Fiorentina             28  10 10   8   34:33   40
Perugia                  28  10   6 12   30:45   36
Bologna                 28    8 11   9   25:28   35
Verona                  28    8    9 11    30:38   33
Reggina                 28    7 12   9   26:34   33
Lecce                     28    8   9 11    27:37   33
Bari                       28    8   7 13   28:41   31
Torino                   28    6   9 13   26:39   27
Venezia                  28    6   7 15   25:47   25
Cagliari                 28    3 11 14   25:45   20
Piacenza                28    3   8 17    15:36   17
Markahæstir:
21 - Andriy Shevchenko (Milan)
18 - Hernan Crespo (Parma)
16    -    Gabriel    Batistuta    (Fiorentina),
Vincenzo Montella (Roma)
15 - Filippo Inzaghi (Juventus)
14 - Cristiano Lucarelli (Lecce), Marco
Ferrante (Torino)
13 - Christian Vieri (Inter)
12 - Roberto Muzzi (Udinese)
11 - Marcelo Salas (Lazio), Oliver Bierhoff
(Milan), Marco Delvecchio (Roma)
10 - Giuseppe Signori (Bologna), Mohamed
Kallon (Reggina)
Spánn
Real Sociedad - Real Madrid...................1:1
Oscar de Paula 57. - Savio Bortolini 3. -
28.000.
Barcelona - Valencia................................3:0
Winston Bogarde 63., Patrick Kluivert 68.,
90.-98.000.
Celta Vigo - Valladolid............................1:1
Benny McCarthy 37. - Jose Luis Caminero
78. Rauð spjöld: Everton Giovanella (Celta
Vigo) 50., Rodrigo Fabri (Valladolid) 75. -
23.000.
Racing Santander - Alaves......................0:0
16.000.
Rayo Vallecano - Numancia....................0:0
9.000.
Real Mallorca - Espanyol.........................1:3
Samuel Etoo 22. - Constantin Galca 4. víti,
Roger Garcia 67, Jose Manel 85. -14.000.
Real Oviedo - Malaga...............................2:2
Boris Gonzalez 8., Ruben Suarez 34. - Cat-
anha 27., 60. -11.000.
Sevilla - Deportivo Coruna......................1:3
Juan Carlos Gomez 18. - Slavisa Jokanovic
11., 13., Roy Makaay 86. - 35.000.
Atletíco Madrid - Athletíc Bilbao...........1:2
Jimmy Floyd Hasselbaink 37. - Joseba
Etxeberria 29., Julen Guerrero 80. - 45.000.
Real Zaragoza - Real Betis......................1:0
Yordi Gonzalez 46. Rautt spjald: Gary
Sundgren (Zaragoza) 80. - 25.000.
Deportívo              31  18    4    9    55:37   58
Barcelona              31  17    5    9    63:36   56
Zaragoza               31  14  12    5   51:31   54
RealMadrid          31  12  14    5   50:42   50
Alaves                    31   14    8    9   35:31   50
Valencia
CeltaVigo
Espanyol
Valladolid
Bilbao
Vallecano
Malaga
Numancia
Mallorca
Santander
Real Sociedad
Real Betis
Real Oviedo
Atletico Madrid
Sevilla
31 12
31 13
31 11
31 11
31 10
31 11
31 9
31 10
31 10
31 9
31 8
31 9
31 8
31 8
31    5
9 10
5 13
9 11
9 11
11  10
7  13
12  10
9 12
8  13
10 12
12 11
8 14
10 13
8 15
12 14
40:34   45
40:38   44
48:41   42
30:37   42
40:48   41
40:43   40
44:42   39
39:50   39
37:41   38
42:42   37
33:39   36
26:43   35
32:48   34
40:49   32
36:49   27
Markahæstír:
22 - Jimmy Floyd Hasselbaink (Atletico
Madrid)
21  -  Catanha (Malaga),  Salva Ballesta
(Santander)
19 - Savo Milosevic (Zaragoza)
16 - Roy Makaay (Deportivo)
15 - Diego Tristan (Mallorca)
14 - Raul Gonzalez (Real Madrid)
13 - Patrick Kluivert (Barcelona)
12 - Rivaldo (Barcelona), Fernando Mor-
ientes (Real Madrid)
11 - Victor Fernandez (Valladolid), Juan
Carlos Gomez (Sevilla)
10 - Dani Garcia (Barcelona), Gaizka Mend-
ieta (Valencia), Joseba Etxeberria (Bilbao)
Belgía
Germinal Beerschot - Gent......................2:0
Lokeren - Genk.........................................1:2
Club Brugge - Charleroi..........................3:1
Lommel - Moeskroen...............................0:4
Aalst-Westerlo........................................1:1
Anderlecht - Mechelen.............................5:0
Lierse - Beveren.......................................1:3
Geel - Harelbeke ......................................3:2
St. Truiden - Standard Liege..................2:0
Anderlecht            29  20    8   1    78:27   68
ClubBrugge         29  17    4   8    60:28   55
Standard               29  17    2 10   61:42   53
Moeskroen            29  15    6   8   64:42   51
Gent                      29  16    3 10   64:48   51
Lierse                    29  14    6   9    60:40   48
Germinal               29  13    7   9   47:40   46
Westerlo                29  12    8   9   52:60   44
Genk                      29  12    6 11    53:50   42
Lokeren                29  10    9 10   47:52   39
Mechelen               29  11    5 13   42:61   38
Aalst                      29  11    3 15    50:58   36
Beveren                 29    8    8 13   43:53   32
Harelbeke             29    8    5 16   47:60   29
St.Truiden            29    8    5 16   33:56   29
Geel                       29    4  11 14   25:51   23
Charleroi               29    5    7 17   33:59   22
Lommel                 29    3  11 15   28:60   20
Holland
Graafschap - Fortuna Sittard.................1:0
PSV Eindhoven - AZ Alkmaar................5:1
MW Maastricht - Vitesse Arnhem........0:2
Utrecht - Cambuur...................................1:2
Sparta Rotterdam - Twente....................1:1
RKC Waalwijk - Feyenoord....................2:2
PSV                       28 21    3    4    86:22   66
Twente                  28 15  11    2    47:24   56
Heerenveen           28 17    3    8    52:33   54
Feyenoord             28 15    8    5   55:35   53
Ajax                       27 15    5    7   61:40   50
Vitesse                  28 14    8    6   53:39   50
AZAlkmaar          28 15    4    9    59:46   49
Roda                      28 13    6    9   50:39   45
Willemll               28 11    7  10   43:49   40
Utrecht                 28 11    3  14    46:52   36
Waalwijk               28 10    5  13   38:56   35
Sparta                   28 10    4  14    41:56   34
Graafschap            28   8    8  12   35:44   32
Fortuna                 28   8    7  13    39:43   31
Nijmegen              28   6    4  18   33:55   22
MW                      28   4    6  18   33:63   18
Cambuur               28   3    7  18   26:58   16
DenBosch             27   2    7  18   23:67   13
Danmörk
Silkeborg- FC Köbenhavn......................2:1
Vejle - Bröndby.........................................1:1
OB - AB......................................................1:1
Lyngby-AGF...........................................3:0
Esbjerg - AaB............................................0:0
Herfölge                21 12   4   5   35:28   40
Bröndby                22 10   6   6    38:25   36
Lyngby                  22 11   3   8   36:30   36
SUkeborg              22   9   7   6    38:23   34
AB                         22   9   7   6   34:27   34
Viborg                   21   9   5   7   29:29   32
AaB                       22   7 10   5    32:25   31
Köbenhavn            22   8   4 10   28:23   28
OB                         22    5    9   8    19:28   24
AGF                      22   5   6 11    20:35   21
Esbjerg                 22   6   3 13    23:39   21
Vejle                      22   3 10   9    24:45   19
Grikkland
OFI - AEK.................................................1:2
Panionios - Kalamata................................2:0
Iraklis - Paniliakos....................................3:1
Proodeytiki - Apollon................................2:0
Panahaiki - Kavala....................................3:2
Panathinaikos - Ionikos............................5:0
Xanthi - Trikala.........................................3:0
PAOK - Aris...............................................3:2
Ethnikos Asteras - Olympiakos..............1:1
Olympiakos           26  22   2   2    70:17   68
Panathinaikos       26  21    4    1    69:18   67
OFI                        26  14   8   4   43:31   50
AEK                      26  13   5   8    46:33   44
Aris                       26  11    7   8   39:32   40
Iraklis                   26  12   4 10   46:44   40
Panionios               26  13    1 12   41:44   40
PAOK                    26  10   8   8   43:33   38
Xanthi                   26  10   8   8    29:29   38
Ionikos                  26    8 10   8    31:36   34
Paniliakos              26    9   4 13   32:36   31
Panahaiki              26    6 10 11    28:37   28
Ethnikos A.
Kavala
Kalamata
Proodeytiki
Trikala
Apollon
Svíþjóð
26
26
26
26
26
26
3  14    22:37   27
5   14    27:46   26
8  12    26:46   26
7  15   20:39   19
6  16   24:54   18
6  17    16:40   15
0 11:3
0   8:2
7:5
8:6
0:8
0:10 0
Bikarkeppnin, 4. umferð:
Degerfors - AIK........................................0:2
Mjállby - Örgryte......................................0:1
Malmberget - Lira Luleá.........................0:1
Falu BS - Brage.........................................0:3
Umeá - Hammarby...................................0:4
Landskrona - Trelleborg..........................3:4
Gunnilse - Kalmar FF...............................2:1
Kongahálla - Elfsborg..............................3:4
Karlskoga - Gautaborg.............................0:1
Brommapojkarna - Djurgárden..............1:0
Falkenberg - Helsingborg........................1:3
Frakkland
Deildabikarinn, undanúrslit:
Paris St Germain - Bastia.........................4:2
Red Star - Gueugnbn...............................2:2
2. deildarlið Gueugnon vann 9:8 í vítaspyrn-
ukeppni og fer í úrslit keppninnar.
Deildabikarinn
A-RDÖILL
Fylkir-Leiftur........................................ 1:3
Gylfi Einarsson - Alexandre Santos, Örlyg-
ur Helgason, Sámal Joensen.
Víðir - Dalvfk...........................................2:4
Magnús H. Magnússon, Anton Stissi - Jó-
hann Hreiðarsson 2, Sturla Guðlaugsson,
Atli Viðar Björnsson.
Léttir - Dalvfk .........................................0:5
- Elmar Eiríksson, Ólafur Ingi Steinarsson,
Marinó Ólason, Guðmundur Kristinsson,
Ólafur Eiríksson.
Staðan:
Dalvík..........................3
Leiftur ........................3
Fylkir..........................3
Víðir............................3
Haukar........................2
Léttir ..........................2
B-RIÐILL
Afturelding - Sindri................................0:1
- Júlíus Valgeirsson.
Víkingur R. - Þróttur R..........................1:1
Daníel Hafliðason - Charles McCormick.
Staðan:
VíkingurR..................3
ÞrótturR....................3
Grindavfk....................2
Sindri ..........................3
Afturelding.................3
Huginn/Höttur...........2
C-RIÐILL
Fram - KR................................................0:2
- Jóhann Þórhallsson, Bjarni Þorsteinsson.
Staðan:
KR...............................4
Tindastóll....................2
FH...............................3
Fram...........................3
Njarðvík......................2
KS................................2
D-RIÐILL
Fjölnir - KÍB............................................5:0
Steinar Ingimundarson 4, Arni Brynjólfs-
son.
Selfoss - KÍB............................................4:1
Srjarnan - Skallagrímur ........................6:0
Veigar Páll Gunnarsson 3, Garðar Jó-
hannsson 3.
Fjölnir - ÍA................................................4:0
Guðjón Sveinsson, Baldur Aðalsteinsson,
Gunnlaugur Jónsson og Halfdán Gíslason.
Staðan:
IA................................2
Stjarnan......................3
Skallagrímur..............3
Fjölnir.........................2
Selfoss......................... 3
KÍB .............................3
E-RHMLL
Breiðablik - Hamar/Ægir .....................2:1
Arni K. Gunnarsson, Kjartan Einarsson -
Þórir Jóhannsson.
Staðan:
Valur...........................3
Breiðablik...................3
Þór...............................2
Hamar/Ægir..............3
KA...............................2
HK...............................3
F-RIÐILL
ÍR - ÍBV ....................................................0:1
- Ingi Sigurðsson.
Staðan:
Keflavík......................3
ÍBV..............................3
Leiknir R....................3
ÍR................................3
KFS.............................2
Bruni...........................2
1	2	0	9:3
1	2	0	6:3
1	1	0	4:2
1	1	1	2:3
1	0	2	4:7
0	0	2	2:9
3	1	0 17:4 10
2	0	0   8:2   6
1	2	0 12:5   5
0	1	2   3:7   1
0	0	2   2:10 0
0	0	2   0:14 0
0  12:3
1   12:4
7:10  6
6:4    3
8:14  3
2:12  0
0  13:4   9
1   10:12 6
5:4
3:6
7:8
3:7
0  22:2    9
0  16:3    9
2    6:12  3
2    4:7    1
1     2:12  1
2     1:15  0
JUDO
Opna hollenska meistaramótio
¦ Bjarni Skúlason keppir í -81 kg
flokki. II. umferð glímdi hann við Klas frá
Hollandi. Bjarni átti erfitt með tökin, enda
andstæðingurinn firnasterkur. Báðir fengu
þeir fljótlega shido og chui en svo náði Hol-
lendingurinn yuko kasti með Sode-tsuri-
komi-goshi. Seint í glímunni var Bjarna svo
haldið í fastataki 120 sek. og fékk á sig was-
Eíður Smari Guðjohnsen á f ullrí f erð á Wembley.
Eiður átti ekki
skilið að tapa
Reuters
EIÐUR Smári Guðjohnsen átti
ekki skilið að vera í tapliði í und-
anúrslitum ensku bikarkeppninn-
ar á sunnudaginn þegar Bolton
beið lægri hlut fyrir Aston Villa í
bikarkeppni. Svo var a.m.k. sagt
í umsögn enska blaðsins Daiíy
Telegraph um leikinn. Þar var
talað um fríska og kraftmikla Is-
lendinginn sem hefði sýnt snjalla
snúninga og ógnandi spretti
gegn hinni sterku vörn Aston
Villa í leiknum. Eiður hefði verið
besti maður Bolton, næstur á
undan hinum öfluga varnar-
manni Mark Fish.
ari, en undir lokin fékk HoUendingurinn
keikoku fyrir sóknarleysi. HoUendingurinn
var því með tvö yuko í forskot þegar bjallan
glumdi. Klas vann Bandaríkjamann í 32
manna úrslitum og ítala í 16 manna úrsUt-
um en tapaði naumlega í fjórðungsúrslitum
fyrir heimsmeistaranum Randall frá Bret-
landi. Þar með fékk Bjarni ekki uppreisnog
var úr leik.
¦   Þorvaldur Blöndal keppir í -90 kg
flokki og mætti heimamanninum Huizinga í
fyrstu umferð. Glíman byrjaði með miklum
látum og náði Huizinga að skora koka á
fyrstu mínútunni. Þorvaldur náði að svara í
sömu mynt stuttu síðar með Tai-otoshi og
jafnaði glímuna. Þegar rúmar tvær mínút-
ur voru Uðnar af glímunni náði Hollending-
urinn að kasta Þorvaldi og skoraði ippon.
Huizinga vann allar sínar glimur og endaði
sem sigurvegari þannig að Valdi fékk upp-
reisn.
Uppreisnarglíman var gegn núverandi
Evrópumeistara, de Cooman frá Belgíu.
Þorvaldur reið ekki feitum hesti frá
þeirri glímu og náði Belginn að kasta hon-
um fyrst með koka, síðan með yuko, þá
wasari og að lokum með ippon. Þar með var
sá draumur úti.
¦   Gísli Jón Magnússon keppir í +100
kg flokki (þungavigt). Gísli mætti Grikkj-
anum Tzigouzidis í 1. umferð. Grikkinn
fékk fljótlega víti fyrir sóknarleysi, fyrst
shido og svo chui. Þá byrjaði Gísli að
fleygja honum, fyrst á koka og yuko með
vamarbrögðum og síðan wasari með Ko-
uchi-gake. Að lokum þröngvaði Gísli Tzig-
ouzidis út af veUinum og lét hann hafa kei-
koku og vann þar með fullnaðarsigur. í 16
manna úrslitum glímdi Gísli við ítalann
Braidotti. ftalinn var nrjóg erfiður en með
góðri taktík lét Gísli hann fá shido og
seinna fengu þeir báðir refsistig fyrirsókn-
arleysi, Gísii shido og andstæðingurinn
chui. Undir lok glímunnar fékk Gísli svo
einhverra hluta vegna chui og þvf kom til
dómaraúrskurðar semítalinn vann. Hann
féU svo úr keppni í næstu umferð og Gísli
þar með einnig.
Fyrstl virmingur
var saldur í Snælands   „.
vldeói,Ægkssiðu123.   ^».
|AÆS| Jókertölur víkuniiar
JÍÍ3> 8  0  4  9   5
Fyrsti vinningur gekk út
ADALTOLUR
23)37)38)
39)42)46)aȣS|
BÓNUSTOIUR
Finnlands
Alltaf á
miövikudögum
Handknattleiksdeild ÍR,
unglingaráð, auglýsir eftir
ÞJÁLFURIIM FYRIR
KEPPNISTÍMABILIÐ 2000-2001
Óskað er eftir að umsækjendur hafi lokið a.m.k.
grunnstigi ÍSÍ í þjálfun barna og unglinga ásamt A-stigi
HSÍ og séu með einhverja reynslu að baki.
Allar nánari upplýsingar veitir Kristín í síma 899 9749,
Hólmgeir í síma 899 1616 og Guðbjörg í síma 899 6943.
					
Fela smįmyndir
B 1
B 1
B 2
B 2
B 3
B 3
B 4
B 4
B 5
B 5
B 6
B 6
B 7
B 7
B 8
B 8
B 9
B 9
B 10
B 10
B 11
B 11
B 12
B 12
B 13
B 13
B 14
B 14
B 15
B 15
B 16
B 16