Morgunblaðið - 26.07.1996, Blaðsíða 10
10 C FÖSTUDAGUR 26. JÚLÍ 1996
099 ATLAIMTA »96
MORGUNBLAÐIÐ
Q99 ÚRSLIT
Skipling verðlauna
Skipting' verðlauna eftir sex
fyrstu dagana á Ólympíuleik-
unum í Atlanta. (Gull, silfur og brons);
Kússland ..11 7 5
Bandaríkin ..10 14 4
Frakkland .. 6 3 7
Kína .. 5 5 6
Pólland .. 5 2 2
Ítalía. .. 3 4 4
Kúba .. 3 4 2
S-Kórea .. 3 3 2
Ástralía .. 3 2 5
Tyrkland .. 3 0 1
írland .. 3 0 0
Japan .. 2 2 1
Belgía .. 2 1 2
N-Sjáland .. 2 0 1
S-Afríka .. 2 0 1
Þýskaland .. 1 6 9
Ungverjaland .. 1 2 5
Ukraína .. 1 0 2
Rúmenía .. 1 0 1
Júgóslavía .. 1 0 1
Armenía .. 1 0 0
KostaRíka .. 1 0 0
Kasakstan .. 1 0 0
H-Rússland .. 0 3 2
Grikkland 2 0
Búlgaría. .. 0 1 4
Brasilía .. 0 1 2
kanada .. 0 1 2
N-Kórea .. 0 1 1
Spánn .. 0 1 1
Svíþjóð .. 0 1 1
Austurríki .. 0 1 0
Bretland .. 0 1 0
Finnland .. 0 1 0
Usbekistan .. 0 1 0
Holland ... 0 0 4
Georgía ... 0 0 1
Moldova .. 0 0 1
■ Tvenn bronsverðlaun eru
veitt í jódó og hnefaleikum.
KÖRFUBOLTI
KARLAR
A-RIÐILL
Kína - Argentina................87:77
Wu Zheng 22, Wei-dong Hu 22 - Juan
Espil 25, Jorge Racca 12, Esteban Perez 10
Króatia - Angóla................71:48
Dino Radja 20, Toni Kukoc 16, Stojan
Vrankovic 13 - Angelo Victoriano 10, David
Dias 10
Bandarikin - Litáhen...........104:82
Charles Barkley 16, Grant Hill 9, Anfernee
Hardaway 6, David Robinson 6, Scottie
Pippen 13, Mitch Richmond 7, Reggie Mill-
er 14, Karl Malone 14, John Stockton 3,
Shaquille O’Neal 6, Gaiy Payton 8, Hakeem
Olajuwon 2 - Gintaras Einikis 21, Darius
Lukminas 15, Arturas Karnisovas 15
Staðan
(I töflunni hér fyrir neðan er meðalstiga-
skor)
Bandarikin........3 3 0 95,66:68,00 6
Króatía.............3 2 1 87,00:69,66 5
Kína................3 2 1 78,33:84,33 5
Argentína...........3 1 2 70,00:81,33 4
Litháen.............3 1 2 75,33:83,33 4
Angóla..............3 0 3 56,33:76,00 3
B-RIÐILL
Ástralía - Brasilía.............109:101
Shane Heal 35, Andrew Gaze 28 - Oscar
Schmidt 24, Rogerio Klafke 21, Aristides
Josuel Dos Santos 20
Grikkland - Puerto Ríkó............80:69
Nikos Economou 19, Pnaayotis Fassoulas
14 - Jerome Mincy 20, Ramon Rivas 17
KONUR
A-riðilI:
Rússland - Ítalía...............75:70
BLAK
KARLAR
A-RIÐILL
Argentlna - Búlgaría.............3:1
(15-10 15-8 11-15 15-10)
B-RIÐILL
Holland - Rússland..............3:0
(15-9 15-9 15-9)
KONUR
A-RIÐILL
Holland - Japan.................3:0
(15-3 15-10 15-3)
Kína - Bandaríkin...............3:1
(15-8 15-2 12-15 15-12)
S-Kórea - Úkraína...............3:0
(15-3 15-10 15-7)
B-RIÐILL
Þýskaland - Kanada..............3:0
(15-5 15-12 15-6)
Brasilía - Rússland.............3:0
(15-3 15-11 15-13)
HANDBOLTI
Karlar
A-riðill:
Rússland-Kúvæt....
Króatía - Sviss..
Svíþjóð - Bandaríkin
Kúvæt - Króatía..
B-Riðill:
Frakkland - Spánn..
Þýskaland - Brasilía
Egyptaland - Alsír...
.32:20
.23:22
.23:19
.22:31
.27:25
.30:20
.19:16
FÓTBOLTI
Karlar
A-RIÐILL 1:1
Paulo Álves (33.) - Brian Maisonnueve (75.)
1:1
Ariel Ortega (6.) - Mohamed Mkacher (76.)
Staðan
3 1 2 0 5:3 5
Portúgal 3 1 2 0 4:2 5
3 1 1 1 4:4 4
Túnis 3 0 1 2 1:5 1
B-RIÐILL
3:2
Raul Gonzales (41., 90.) Santiano Denia
(87.) - Aurelio Vidmar (3.) Steve Corica
(10.)
Frakkland - Saudi Arabía 2:1
Florian Maurice (20.), Antoine Sibierski
(48.) - Amin (26.)
Staðan
Spánn 3 2 1 0 5:3 7
3 2 1 0 5:2 7
3 1 0 2 4:6 3
3 0 0 3 2:5 0
C-RIÐILL
Staðan
Tvö golfmót á Flúðum
Opna
Búnaðarbankamótið
á Flúðum
laugardaginn 27. júlí.
Fjórleikur, betri bolti,
7/8 forgjöf.
Golfvörur í verðlaun. Góð aukaverðlaun!
Ráslímar frá kl. 8.00-10.30 og 13.00-15
Opna Flúðasveppamótið
Öldungamót
50-54 + 55 ára og eldri, sunnudaginn 28. júlí.
18 holu höggleikur með/án forgjafar (þeir, scm vinna án forgjafar,
geta ekki unnið verðlaun með forgjöf).
Góð aukaverðlaun!
Rástímar frá kl. 10-14.
Skráning í golfskála, sími 486 6509
Kórea..................2 1 1 0 1:0 4
Mexíkó.................2 1 1 0 1:0 4
Ghana..................2 1 0 1 3:3 3
2 0 0 2 2:4 0
D-RIÐILL
Staðan
Nígería 2 0 0 3:0 6
Japan 2 1 0 1 1:2 3
2 1 0 1 3:2 3
Ungveijaland 2 0 0 2 1:4 0
■Tvö efstu liðin í hveijum riðli kemst áfram
í 8-liða úrslit. Argentína, Portúgal, Spánn
oe Frakkland hafa begar tryggt sér sæti
þar.
Konur
A-RIÐILL
Bandaríkin - Svíþjóð 2:1
Kína Danmörk 5:1
Staðan
Kína 2 2 0 0 7:1 6
Bandaríkin 2 2 0 0 5:1 6
8. Milan Mach (Tékkland)............596,0
9. Rajmond Debevec (Slóvenía).......596,0
9. Serguei Kovalenko (Rússland).....596,0
______________ SUND
ÚRSLIT
200 m bringusund karla............mín.
1. Norbert Rozsa (Ungveijal....2:12,57
2. Karoly Guttler (Ungverjal.)..2:13,03
3. Andrey Korneyev (Rússland)...2:13,17
4. Nick Gillingham (Bretland)...2:14,37
5. Philip Rogers (Ástralía).....2:14,79
6. Marek Krawczyk (Pólland).....2:14,84
7. Eric Wunderlich (Bandar.)....2:15,69
8. Kurt Grote (Bandar.).........2:16,05
3. Sergey Borisenko (Kazakhstan)....23,29
3. Indrek Sei (Eistland)............23,29
5. Bartosz Kizierowski (Pólland)....23,34
6. Juan Benavides (Spánn)...........23,36
7. ParLindstrom (Svíþjóð)...........23,47
8. George Giziotis (Grikkland)......23,56
7. riðill............................sek.
1. Jiang Chengji (Kína).............22,55
2. Bengt Zikarsky (Þýskal.).........22,68
2. Francisco Sanchez (Venesúela)....22,68
4. Rene Gusperti (Ítalía)...........22,85
5. Pavlo Khnykin (Úkraína)..........22,91
6. Raimundas Mazuolis (Litháen)......22,98
7. Alexander Luderitz (Þýskal.)......23,06
8. Jose Meolans (Argentína).........23,21
8. riðill.............................sek.
1. GaryHall (Bandar.)..............22,36
2. Brendon Dedekind (S-Afríka)......22,60
3. Femando Scherer (Brasilía)........22,68
4. Mark Foster (Bretland)...........22,73
5. Yuriy Vlasov (Úkraína)...........22,77
Reuter
Að hætti frumbyggja
SUNDMENN í IIAi Nýja-Sjálands dansa á myndlnnl hlnn hefðbundna „Hakadans" á bökkum
ólympfusundlaugarlnnar í Sundmlðstöð Georgíuríkis.
Svíþjóð..................2 0 0 2 1:4 0
Danmörk..................2 0 0 2 1:8 0
B-RIÐILL
Noregur - Þýskaland................3:2
Brasilía-Japan.....................2:0
Staðan
Brasilía.................2 1 1 0 4:2 4
Noregur..................2 1 1 0 5:4 4
Þýskaland................2 1 0 1 5:5 3
Japan....................2 0 0 2 2:5 0
■Tvö efstu liðin í hvorum riðii leika i undan-
úrslitum. Kína og Bandaríkin eru örugg upp
úr A-riðli.
SKOTFIMI
Riffilskotfimi kvenna
Skotið standandi af 50 metra færi:
ÚRSLIT:
1. Aleksandra Ivosev (Júgósl.)...686,1
2. Irina Gerasimenok (Rússland)..680,1
3. Renata Mauer (Pólland)........679,8
4. Kirsten Obel (Þýskal.)........679,2
5. Nonka Matova (Bulgaria).......678,8
6. Kong Hyun-ah (S-Kórea)........675,8
7. Elizabeth Bourland (Bandar.)..674,0
8. Tetyana Nesterova (Úkraína)...673,3
Skammbyssuskotfimi karla
Skotið af 25 raetra færi:
Undankeppni, 8-efstu komust í úrslit:
1. Ralf Schumann (Þýskal.)........298
2. G. Lisconi (Moldóva)...........295
3. Myroslav Ihnatyuk (Úkraína)....295
4. Emil Milev (Bulgaria)..........294
5. Ðaniel Leonhard (Þýskal.)......293
6. Michel Asermet (Sviss).........293
7. Vladimir Vokhmyanin (Kaz.).....293
8. Krzysztof Kucharczyk (Pólland).292
Haglabyssuskotfimi
Karla (Double trap)
ÚRSLIT
1. Russell Mark (Ástralía).........189
2. Albano Pera (Ítalía)............183
3. Zhang Bing (Kína)...............183
4. Park Chul-sung (S-Kórea)........183
5. Richard Faulds (Bretland).......180
6. HuangChien (Tævan)..............178
Riffilskotfimi
Karlar
Skotið frjálst af 50 metra færi
Forkeppni
1. Christian Klees (Þýskal.)....600,0
2. Jozef Gonci (Slóvakia).......599,0
3. Serguei Martynov (Hv-Rússl.).598,0
4. Sergey Beliaev (Kazakhstan)..598,0
5. Bili Meek (Bandar.)..........597,0
6. Jorge Gonzalez (Spánn).......697,0
7. Lee Eun-chul (S-Kórea).......596,0
200 m fjórsund kvenna
1. Michelle Smith (írland)........2:13,93
2. Marianne Limpert (Kanada)......2:14,35
3. Li Lin (Kína)..................2:14,74
4. Joanne Malar (Kanada)..........2:15,30
5. Elli Overton (Astralía)........2:16,04
6. Allison Wagner (Bandar.).......2:16,43
7. Minouche Smit (Holland).........2:16,73
8. Louise Karlsson (Svíþjóð)......2:17,25
100 m flugsund karla
1. Denis Pankratov (Rússland).......52,27
(heimsmet)
2. Scott Miller (Ástralía)...........52,53
3. 'Vladislav Kulikov (Rússland)....53,13
4. Chengji Jiang (Kína).............53,20
5. Rafai Szukala (Pólland)..........53,29
6. Michael Klim (Ástralía)..........53,30
7. Stephen Clarke (Kanada)..........53,33
8. Pavlo Khnykin (Úkraína)...........53,38
4x100 m fjórsund kvenna
1. Bandar.........................4:02,88
2. Ástralía.......................4:05,08
3. Kína...........................4:07,34
4. S-Afríka.......................4:08,16
5. Kanada.........................4:08,29
6. Þýskal.........................4:09,22
7. Rússland.......................4:10,56
8. ítalia.........................4:10,59
UNDANRÁSIR
50 m skriðsund karla:
2. riðill............................sek.
1. Khemo Rivera (Jómfrúre.).........24,62
2. Howard Hinds (Holl. Antiíles)....24,63
3. Huang Chih-Yung (Tævan)..........24,89
4. Alfredo Carr. Canela (Paraguay)..24,91
5. Michael Collier (Sierra Leone)...34,21
3. riðill............................sek.
1. Nick Tongue (N-Sjál.)............23,73
2. Arthur Li (Hong Kong)............23,77
3. Maxim Cazmirciuc (Moldóva).......23,78
4. Darrick Bollinger (Guam).........23,97
5. Kaan Berberoglu (Turkey).........24,37
6. Tamas Kerekjarto (Ungveijal.)....24,67
7. Ju Wei Sing (Singapore)..........25,04
8. Emil Guliyev (Azerbaijan)........25,23
4. riðill............................sek.
1. Yukihiro Matsushita (Japan)......23,60
2. Salim Iles (Alsír)...............23,61
2. Janne Blomqvist (Finnland).......23,61
4. Ravil Nachayev (Úsbek.)..........23,93
5. Tamer Zinhom (Egyptal.)...........24,02
6. Sebastian Xavier (India).........24,15
7. Alen Ixincar (Króatía)...........24,17
8. Vitaliy Vasilev (Kirgist.).......24,54
5. riðill............................sek.
1. Sion Brinn (Jamaica).............23,35
2. Stavros Mihaelides (Kýpur).......23,37
3. Enrico Linscheer (Suríname)......23,45
4. Hugues Legault (Kanada)..........23,63
5. Paulo Trindade (Portúgal)........23,73
6. Richard Bera (Indonesia).........23,80
7. Nicholas O’Hare (íriand).........24,03
6. riðill.............................sek.
1. Ricardo Busquets (Puerto Rico)...22,61
2. Felipe Delgado (Ekvador).........23,26
6. Christophe Kalfayan (Frakkl.).....22,83
7. Vladimir Predkin (Rússland).......23,03
8. Dmitriy Kalinovskiy (Hv-Rússl.)...23,61
9. riðill.............................sek.
1. Aleksandr Popov (Rússland)........22,22
2. David Fox (Bandar.)...............22,64
3. Allan Murray (Bahama)................22,75
4. P. van den Hoogenb. (Holland)........22,82
5. Gustavo Borges (Brasilía).........22,86
6. Chris Fydler (Ástralía)...........22,98
7. OlegRukhlevich (Hv-Rússl.)...........23,12
8. Yoav Bruck (ísrael)...............23,22
200 m baksund kvenna
l.riðill.............................mín.
1. Maja Grozdanic (Júgósl.)........2:20,65
2. Praphalsai Minpraphal (Tæland) ..2:21,82
3. Dijana Kvesic (Bosnía)..........2:23,78
2. riðill.............................. mín.
1. Julie Howard (Kanada)...........2:17,25
2. Anu Koivisto (Finnland).........2:19,58
3. Petra Chaves (Portúgal).........2:20,49
4. Gillian Thomson (Filippse.)........2:21,36
5. Aikaterini Klepkou (Grikkland) ....2:22,83
6. Lin Chi-Chan (Tævan)...............2:24,50
3. riðill................................min.
1. Ninas Zhivanevskaya (Rússland) .2:13,32
2. Lorenza Vigarani (Italía).......2:13,58
3. Beth Botsford (Bandar.).........2:14,16
4. Helene Ricardo (Frakkl.)........2:14,18
4. Lee Chang-ha (S-Kórea).............2:14,18
6. Izabela Burczyk (Pólland).......2:16,91
7. Ivette Maria (Spánn)............2:18,72
8. Wu Yanyan (Kína)....................2:20,89 -
4. riðill...............................min. '
1. Whitney Hedgepeth (Bandar.).....2:11,63
2. Anke Scholz (Þýskal.)...........2:12,73
3. Miki Nakao (Japan)..............2:12,92
4. CatalinaCasaru (Rúmenía)........2:15,92
5. Marianne Kriel (S-Afrika)..........2:15,99
6. Mette Jacobsen (Danmörk)........2:16,68
7. Nicole Stevenson (Ástralía).....2:16,71
8. Yseult Gervy (Belgía)..............2:18,69
5. riðill................................mín.
1. Krisztina Egerszegi (Ungveijal.)..2:09,18
2. Cathleen Rund (Þýskal.)............2:13,58
3. Anna Simcic (N-Sjál.)...........2:13,74
4. Chen Yan (Kína).................2:14,74
5. Mai Nakamura (Japan)............2:15,05
6. Joanne Deakins (Bretland).......2:15,12
7. Katerina Pivonkova(Tékkland)....2:18,20
8. Lydia Lipscombe (N-Sjál.).......2:19,54
200 m fjórsund karla
1. riðill.............................mín.
1. Walter SozaToruno (Nicarag.)....2:06,15
2. Aleksandr Savitskiy (Kazak.).......2:08,78
3. Armando Serrano (Kólombía)......2:09,67
4. Kire Filipovski (Maked.)........2:11,90
5. Wan Abdullah (Malasía)..........2:12,11
6. S.A.B.S.Sultan Alotaibi (Kúveit) ..2:19,77
2. riðill.............................mín.
1. Serguei Mariniouk (Moldóva).....2:04,99
2. Josef Horky (Tékkland).............2:05,45
3. Valerijs Kalmikovs (Lettland)......2:06,16
4. Oleg Pukhnatiy (Úsbek.).........2:06,39
5. Kresimir Cac (Króatía).............2:06,97