Dagblaðið Vísir - DV - 09.08.2001, Side 26
30
FIMMTUDAGUR 9. ÁGÚST 2001
Tilvera
Sjonvarpiö
17.00 Fréttayfirllt.
17.03 Lelðarljós.
17.50 Táknmálsfréttir.
18.00 Franklín (14:26) (e).
18.30 Tónaslóðir (e).
19.00 Fréttlr, íþróttir og veður.
19.30 Veöur.
19.35 Kastljósið.
19.58 Helstln.
20.00 Becker (17:26) (Becker).
20.30 Auöur án yndls (2:2) (Too Rich: The
Secret Life of Doris Duke). Seinni
hluti framhaldsmyndarinnar.
22.00 Tíufréttlr.
22.15 Labbakútar (5:6) (Small Potatoes).
22.40 Allt á fullu (2:13) (Action).
23.05 Kastljósiö. (e).
23.25 HM í frjálsum íþróttum. Bein út-
sending frá Edmonton í Kanada.
03.50 Dagskrárlok.
16.30 Myndastyttur.
17.00 Get Real.
17.45 Two Guys and a Girl.
18.15 Innlit-Útllt.
19.00 Temptation Island (e).
21.00 Hjartsláttur.
22.00 Fréttlr.
22.30 Jay Leno.
23.30 Glamúr (e).
00.30 CSI.
01.15 Will & Grace (e).
01.45 Everybody Loves Raymond (e).
02.15 Óstöðvandi Topp-tónlist í bland viö
06.00 Guð skóp konuna.
08.00 Smáborgararnir (The Burbs).
> 10.00 Dagfinnur dýralæknir.
' 12.00 Barist um Ólympstind.
14.00 Smáborgararnlr (The Burbs).
16.00 Dagfinnur dýralæknir.
18.00 Barist um Ólympstind.
20.00 Guö skóp konuna.
22.00 Algjör skepnuskapur.
23.40 Panorama.
00.00 Amerísk nútímasaga.
02.00 Uppþot (Riot).
03.40 Panorama.
04.00 Helma er verst (No Way Back).
Popptíví
______Wmmt-.
00.00 íslenskl popplistinn og Einar Ágúst.
02.00 Taumlaus tonlist. 15.00 Undlrtóna
fréttir. 16.00 Oskalagaþátturinn Pikk tv.
16.30 Gelm tv. 17.00 5-bíó. 18.00
Undlrtóna fréttir. 18.03 Meiri músík. 18.30
Gelm tv. 19.00 7-bíó. 20.00 Undlrtóna frét-
tir. 20.03 Melri músík. 20.30 Geim tv.
21.00 9-bíó. 21.03 Meiri músík. 22.00 70
mínútur. 22.30 Geim tv. 23.00 11-bíó.
23.10 Taumlaus tónlist.
09.00 Glæstar vonir.
09.20 í fínu formi 4.
09.35 Hver lífsins þraut (6.8) (e).
10.05 Nærmyndir (1.35) (e).
10.50 Aö hætti Sigga Hall (10.13) (e).
11.20 Sporöaköst (5.6) (e).
12.00 Nágrannar.
12.25 í fínu formi 5 (þolfimi).
12.35 Leiöin til Indlands.
15.15 Ally McBeal 3 (17.21) (e).
16.00 Barnatími Stöövar 2.
17.45 Sjónvarpskringlan.
18.05 Vinir (7.24) (Friends 7).
18.30 Fréttir.
19.00 ísland í dag.
19.30 Afleggjarar (11.12).
20.00 Vík milli vina (23.23).
20.50 Panorama.
21.15 Pottþétt par (A Match Made in
Heaven). Rómantísk grínmynd sem
fjallar um ungan mann sem getur
ekki neitað ósk deyjandi móöur
sinnar um aö hann gifti sig. Hún
kemst aö því aö hún þarf ekki aö
leita langt þar sem hún telur hjúkr-
unarkonu sína fullkomna brúöi fyrir
son sinn. 1997.
22.50 Stræti stórborgar (20.23).
23.35 Leiðin til Indlands (A Passage to
India). Myndin er gerö eftir frægri
sögu E.M. Forsters um samskipti
Breta og Indverja á nýlendutíman-
um. Hér segir af breskri ferðakonu
sem sakar indverskan lækni um aö
hafa nauögaö sér en máliö veldur
miklum usla og hefur afdrifaríkar af-
leiðingar í för með sér. 1984.
02.15 Tónlistarmyndbönd frá Popp TíVí.
18.00 David Letterman.
18.45 Evrópukeppni félagsllöa, (Fylkir-
Pogon). Bein útsending.
21.00 Landsmótiö í golfl 2001.
Samantekt frá fyrsta degi
Landsmótsins I golfi.
21.30 Fargo. 1995. Stranglega bönnuð
börnum.
23.00 David Letterman.
23.45 Á götunni (A Kind of Hush). Þessi
breska mynd er átakanleg og sér-
lega vel gerð og lætur engan
ósnortinn. 2000. Stranglega bönn-
uö börnum.
01.20 Dagskrárlok og skjálelkur.
18.15 Kortér. 18.30 Zink. 21.15
Bæjarstjórnarfundur.
06.00 Morgunsjónvarp. Blönduö dagskrá.
18.30 Joyce Meyer. 19.00 Benny Hinn.
19.30 Adrian Rogers. 20.00 Kvöldíjós (e).
21.00 Blandaö efni. 21.30 Joyce Meyer.
22.00 Benny Hinn. 22.30 Joyce Meyer.
23.00 Robert Schuller. 24.00 Nætur-
dagskrá.
t /túxuöqtmm t t/ttq
Hausttilboð
afsláttur
Beejarhrauni 12* Sími 565 1234
OpiÖ 10-18 virka daga, 10-16 laugardaga
Margir
hárlausir
Pjetur
Sigurösson
skrifar um
fjölmiöla.
Fjölmiðlavaktin
Ég get ímyndað mér að
einhverjir skattgreiðendur, sem
skyldugir eru að greiða
afnotagjald af ríkiskassanum,
séu nú búnir að reyta nánast allt
hár af höfði sér eftir þann
risaskammt af misvinsælu
íþróttaefni, sem nánast hefur
fyllt dagskrána myrkranna á
milli en þar er um að ræða
beinar útsendingar frá HM í
frjálsum iþróttum.
Mín skoðun er sú að það sé
hið besta framtak íþróttadeildar
RÚV að sýna frá stórviðburðum
þar sem við íslendingar eigum
þátttendur en það er spuming
hvort ekki sé of langt gengið.
Væri ekki réttast að takmarka
sýningar við þær greinar sem
við tökum þátt í þrátt fyrir að
þegar litið er til baka þá hefði
tímanum verið betur varið í
annað enda frammistaða okkar
fólks ekki upp á marga fiska.
Þessi hárlausu fórnarlömb
frjálsíþróttamaraþons Sjón-
varpsins eiga samúð mína alla
og ég veit það fyrir vist að
margir hafa liðið vítiskvalir
fyrir framan sjónvarpið og ekki
vitað hvað þeir eigi við tímann
að gera. En eins dauði er annars
brauð þvi ég veit að minnsta
kosti um einn sem brast og fékk
sér Fjölvarpið á Stöð 2 en reyndi
jafnframt að fá lokað fyrir
Eurosport sem er ein rás
fjölvarps enda er HM í frjálsum
nú aðalefni þeirrar stöðvar.
Ég hef reyndar aldrei skilið þá
stefnu ríkissjónvarpsins
varðandi beinar útsendingar frá
hinum ýmsu viðburðum að enda
útsendingar þegar þær hæst
standa vegna fastra þátta í
dagskránni sem ekki með
nokkru móti má hnika til.
Sem dæmi má nefna að þegar
starfsmenn sjónvarpsins eru
búnir að puða við beina
útsendingu frá golfmóti í þrjá
daga og þá er henni hætt á
síöustu holu fjórða dags vegna
þess að ekki má færa
dagskrárliði um nokkrar
mínútur. Áhorfendum er þá bent
á textavarpið. Tæplega fjögurra
daga áhorf til að sjá spennandi
lok fyrir lítið.
Við mælum með
EvrÓDUkeppni félagsllða - Svn kl. 18.45:
í kvöld mætir Fylkir pólska
liðinu Pogon í fyrri leik lið-
anna í Evrópukeppni félags-
liða og verður leikurinn sýnd-
ur beint á Sýn. Eflaust verður
allt lagt 1 sölurnar á Laugar-
dagsvellinum i kvöld enda
mikilvægt fyrir Fylkismenn
að vinna fyrri leikinn og hafa
þannig þrjú stig í farangrin-
um til Póllands þar sem
seinni leikurinn fer fram.
Hlartsláttur - SkiárEinn kl. 21.00:
Aðrar stóðvar
SKY NEWS 10.00 News on the Hour 10.30 Mon-
ey 11.00 SKY News Today 13.30 Your Call 14.00
News on the Hour 15.30 SKY World News 16.00 Uve
at Flve 17.00 News on the Hour 18.30 SKY Buslness
Report 19.00 News on the Hour 20.00 Nine O'clock
News 20.30 SKY News 21.00 SKY News at Ten 21.30
Sportsline 22.00 News on the Hour 23.30 CBS Even-
ing News 0.00 News on the Hour 0.30 Your Call 1.00
News on the Hour 1.30 SKY Business Report 2.00
News on the Hour 2.30 Fashion TV 3.00 News on the
Hour 3.30 The Book Show 4.00 News on the Hour
4.30 CBS Evenlng News
VH-1 10.00 So 80s 11.00 Non Stop Video Hits
15.00 So 80s 16.00 Top 10 - Prince 17.00 Solid Gold
Hits 18.00 Ten of the Best - Glorla Estefan 19.00
Storytellers - Best of 20.00 Behind the Music - Mili
Vanllli 21.00 Pop Up Video - Jackson’s 21.30 Pop Up
Video 23.00 VHl Rlpslde 0.00 Non Stop Video Hits
TCM 20.00 The Charge of the Ught Brigade 22.10
The Last Run 23.50 The Night Digger 1.40 The Year
of Uving Dangerously
CNBC EUROPE 10.00 Power Lunch Europe
12.00 US CNBC Squawk Box 14.00 US Market Watch
15.00 European Market Wrap 18.00 Business Centre
Europe 18.30 US Street Signs 20.00 US Market Wrap
22.00 Business Centre Europe 22.30 NBC Nightly
News 23.00 CNBC Asla Squawk Box 1.00 US Market
Wrap 2.00 Asia Market Watch
EUROSPORT 10.00 Car racing: AutoMagazine
10.30 Motocross 12.00 Golf: US PGA Tour - Greater
Greenboro Chrysler Classic 13.00 Wrestling: European
Championships 14.30 Boxing: From the Palais des
Sports, Levallols, France 15.30 Olympic Games:
Olympic Magazine 16.00 Xtreme Sports: Yoz Actlon
16.30 Tennis: WTA Tournament 17.30 Football: 2001
European Under • 16 Championship 18.15 News:
Eurosportnews Rash 18.30 Football: 2001 European
Under -16 Championshlp 19.15 Boxlng: From Wendover
Airfield, Wendover, Utah, USA 21.00 News: Eurosport-
news Report 21.15 Football: One World / One Cup
22.15 Football: 2001 European Under -16 Champlons-
hlp 23.15 News: Eurosportnews Report 23.30 Close
HALLMARK 11.05 Mary & Tim 12.40 The
Magical Legend of the Leprechauns 14.10 Live
Through Thls 15.05 Uve Through Thls 16.00 Teen
í þættinum í kvöld fræðumst við
um samskipti kynjanna milli þessa
heims og annars. Magnús Skarphéð-
insson, formaður Sálarannsóknarfé-
lagsins, kemur í viðtal og segir okk-
ur frá því að samskipti kynjanna ná
jafnvel út fyrir gröf og dauða. Um-
ræðuhópurinn samanstendur af
fólki úr mismunandi trúarhópum á
íslandi og verður spjallað við það
um verkaskiptingu karla og kvenna
innan trúarhópanna og viðhorf
þeirra til kynlífs fyrir hjónaband.
Knight 18.00 The Runaway 19.40 Alone In The Neon
Jungle 21.15 Tttanlc 22.45 The Magical Legend of
the Leprechauns 0.15 Mary & Tim 1.50 Tttanic 3.30
Molly 4.00 More Wild, Wild West
CARTOON NETWORK 10.00 Fly Tales 10.15
Magic Roundabout 10.30 Popeye 11.00 Droopy &
Barney 11.30 Looney Tunes 12.00 Tom and Jerry
12.30 The Rintstones 13.00 Ned’s Newt 13.30 Mlke,
Lu & Og 14.00 Scooby Doo 14.30 Dexter's Laboratory
15.00 The Powerpuff Girls 15.30 Angela Anaconda
16.00 Dragonball Z 16.30 Batman of the Future
ANIMAL PLANET 10.00 Crocodile Hunter 11.00
Aspinall's Animals 11.30 Monkey Business 12.00
Safari School 12.30 Going Wild with Jeff Corwin
13.00 Wildlife Rescue 13.30 All Bird TV 14.00 K-9 to
5 14.30 K-9 to 5 15.00 Keepers 15.30 Zoo Chron-
lcles 16.00 Monkey Business 16.30 Pet Rescue
17.00 Anlmal Doctor 17.30 Parklife 18.00 Kalawelt -
Saving the Glbbons 18.30 Lords of the Animals 19.00
Extreme Contact 19.30 O'Shea's Big Adventure
20.00 Emergency Vets 20.30 Animal Emergency
21.00 Africa's Killers 22.00 Extreme Contact 22.30
O’Shea's Blg Adventure 23.00 Close
BBC PRIME 10.15 Country Tracks 10.45 Ready,
Steady, Cook 11.30 Style Challenge 12.00 Doctors
12.30 EastEnders 13.00 Real Rooms 13.25 Golng for
a Song 14.00 Jackanory 14.15 Playdays 14.35
Insides Out 15.00 The Really Wild Show 15.30 Top of
the Pops Eurochart 16.00 Home Front 16.30 Doctors
17.00 EastEnders 17.30 Animal Hospttal 18.00 Keep-
Ing up Appearances 18.30 Red Dwarf VIII 19.00 Casu-
alty 20.00 Absolutely Fabulous 20.30 Top of the Pops
Eurochart 21.00 The Student Prince 22.35 Dr Who
23.00 Learning History: Nightmare - the Birth of Horr-
or 4.30 Leaming English: Teen English Zone 05
MANCHESTER UNITED TV 16.00 Reds @
Rve 17.00 Red Hot News 17.30 Talk of the Devils
18.30 Red All over 19.00 Red Hot News 19.30
Premier Classic 21.00 Red Hot News 21.30
Supermatch - The Academy
NATIONAL GEOGRAPHIC 1.0.00 Lost Worids
11.00 Armed and Mísslng 12.00 Abyssinlan She-wolf
13.00 Hot Spot 13.30 Polson, Plagues and Plants
14.00 Hunt for Amazlng Treasures 14.30 Earthpulse
15.00 Affalrs of the Heart 16.00 lost Worlds 17.00
10.00 Fréttir.
10.03 Veöurfregnir. Dánarfregnir.
10.15 Tilbrigöi - um líf og tónlist.
11.00 Fréttir.
11.03 Samfélagiö í nærmynd.
12.00 Fréttayfirlit.
12.20 Hádegisfréttir.
12.45 Veðurfregnir.
12.57 Dánarfregnir og auglýsingar.
13.05 Útvarpsleikhúsiö.
13.20 Sumarstef.
14.00 Fréttir.
14.03 Útvarpssagan Dagur í Austurbotni.
14.30 Bíótónar - fyrsti þáttur.
15.00 Fréttir.
15.03 Frá texta tll túlkunar.
15.53 Dagbók.
16.00 Fréttir og veöurfregnir.
16.13 Fjögra mottu herbergiö.
17.00 Fréttir.
17.03 Víösjá.
18.00 Kvöldfréttir.
18.25 Auglýsingar.
18.28 Sumarspegillinn. Fréttatengt efni.
18.50 Dánarfregnir og auglýsingar.
19.00 Sumarsaga barnanna (11:26).
19.10 í sól og sumaryl. Létt tónlist.
19.30 Veöurspá.
19.40 Leifturmyndir frá öldinni.
20.00 Sumartónleikar evrópskra útvarps-
stööva.
22.00 Fréttir.
22.10 Veðurfregnir.
22.15 Orö kvöldsins.
22.30 Þankagangur.
23.10 Töfrateppiö.
24.00 Fréttir.
00.10 Útvarpaö á samtengdum rásum til
morguns.
tm 90.1/99,9
09.05 Brot úr degi. 10.00 Fréttlr. 11.30
íþróttaspjall. 12.20 Hádegisfréttir. 12.45
Hvítlr máfar. 14.03 Poppland. 15.00 Fréttir.
15.03 Poppland. 16.08. Dægurmálaútvarp
Rásar 2. 16.08 Dægurmálaútvarp Rásar 2.
18.28 Spegillinn. 20.00 Popp og ról. 22.00
Fréttlr. 22.10 Sýröur rjóml.
_ fm 98,9
06.00 Morgunsjónvarp. 09.00 ívar Guö-
mundsson. 12.00 Hádegisfréttir. 12.15
Bjarni Ara. 17.00 Þjóðbrautin. 18.00 Ragn-
ar Páll. 18.55 19 > 20. 20.00 Henný Árna.
00.00 Næturdagskrá.
07.00 Lambaða, Anna Rakel og Jón Mýrdal.
10.00 íris Kristlnsdóttir. 14.00 Brynjar Már.
18.00 Raggi B. og topp 30. 22.00 Toggi
Magg. 01.00 Playllsti.
fm 94,3
11.00 Sigurður P Harðarson.15.00 Guðríður
„Gurrí“ Haralds. 19.00 íslensklr kvöldtónar.
S fm 103,7
07.00 Tvíhöföl. 11.00 Þossl. 15.00 Dlng
Dong. 19.00 Frosti. 23.00 Karate.
09.15 Morgunstundin. 12.05 Léttklassík i
hádeginu. 13.30 Klassísk tónllst.
10.00 Guömundur Arnar. 12.00 Arnar Al-
berts. 16.00 Gústl Bjarna. 20.00 Tónlist.
Armed and Missing 18.00 Taming the Wild Rlver
18.30 Right of the Kingfisher 19.00 The Nuba of
Sudan 19.30 Oklahoma Twlster 20.00 King Rattler
21.00 Wonder Falls 22.00 Avalanche 23.00 Blood
Revenge 0.00 The Nuba of Sudan 0.30 Oklahoma
Twister 1.00 Close
DISCOVERY 10.45 Walker’s World 11.10
History's Turning Polnts 11.40 World Series of Poker
12.30 Super Structures 13.25 Secrets of the Great
Wall 14.15 Wings 15.10 Apartheid's Last Stand
16.05 History's Turning Points 16.30 Rex Hunt
Fishing Adventures 17.00 Potted History With Antony
Henn 17.30 Cookabout Canada with Greg & Max
18.00 Untamed Amazonia 19.00 Walker’s World
19.30 Wheel Nuts 20.00 Medlcal Detectlves 20.30
Medical Detectives 21.00 FBI Rles 22.00 Forensic
Detectives 23.00 Battlefield 0.00 Tanks 1.00
Apartheid's Last Stand 2.00 Close
MTV 10.00 MTV Data Videos 11.00 Byteslze 12.00
Non Stop Htts 15.00 The Best of Select MTV 16.00
Top Selection 17.00 Byteslze 18.00 Hit List UK 19.00
Cribs 19.30 Spy Groove 20.00 MTV: New 21.00 Byt-
esize 22.00 Alternative Nation 0.00 Night Videos
CNN 10.00 World News 10.30 World Sport 11.00
World News 11.30 Biz Asia 12.00 Buslness
International 13.00 World News 13.30 World Sport
14.00 World News 14.30 CNN Hotspots 15.00 World
News 15.30 American Edition 16.00 World News
17.00 World News 17.30 World Business Today 18.00
World News 18.30 Q&A 19.00 World News Europe
19.30 World Buslness Tonight 20.00 Insight 20.30
World Sport 21.00 World News 21.30 Moneyline
Newshour 22.30 Asia Buslness Momlng 23.00 CNN
This Morning Asia 23.30 Insight 0.00 Larry King Uve
1.00 World News 1.30 CNN Newsroom 2.00 World
News 2.30 Amerlcan Edttion 3.00 CNN This Morning
3.30 World Business Thls Morning
FOX KIDS NETWORK 10.15 The Why Why
Family 10.20 Dennis 10.30 Eek the Cat 10.40 Spy
Dogs 10.50 Heathcliff 11.00 Camp Candy 11.10
Three Little Ghosts 11.20 Mad Jack The Pirate 11.30
Peter Pan and the Pirates 11.50 Oliver Twist 12.15
Heathcliff 12.35 Oggy and the Cockroaches 13.00
Eek the Cat 13.20 Bobby’s World 13.45 Dennls 14.05
Jim Button 14.30 Pokémon 15.00 Watter Melon
15.20 Goosebumps 15.45 Oggy and the Cockroaches
16.00 Three Uttle Ghosts 16.20 Iznogoud 16.40
Einnig næst á Breiöbandinu: MUTV (Sjónvarpsstöö Manchester Unitet), ARD (þýska ríkissjónvarpiö). ProSieben (þýsk afþreyingarstöö), RaiUno (ítalska ríkissjónvarpiö),
TV5 (frönsk menningarstöö) og TVE (spænska ríkissjónvarpiö).