Morgunblaðið - 02.10.2003, Blaðsíða 63
VEÐUR
MORGUNBLAÐIÐ FIMMTUDAGUR 2. OKTÓBER 2003 63
!
"# $%
&' (
&!
& "
) *
+ *
*
, *
- ! !
'
!*.
/
')
0
1 !%2
3
!
#4
5
0
*+6
7#
#6 #&
.
*% *. !
#8
!4#9!$
# *+#1&
& !! # #
#+#:: !
####+
!#6&
#"#*%
#
#!0&
#&
#"#
6) # ;#8#
6) !! #+#+#:: !
####+
!2#6& !##&
% ;
!
###
!
"
6& #+ 2#(
#4;# *
#
0 #%#76&*#!!
!##6&
!# 2
&!# ) # #!
!(##
!(
!;# 6& #&# ! !#6&
!
#! #6% ;## !
#"#6& ;
1& #+ 2#(#4## ! !#&
0 ##!#
#
!;# ## ## ;
!
36&
!#(#4#
!
!2
&!#
!!
#! #&
#$&' &#+ 2
(
#4;#1"
# ) *
#!!
!(#
6&
!# 2#&!#
!!
#) ;## #!+
2#&!## ##
#7 #!!
!
#
#& !;
<' #+#:: !#+#1& #8
!;
!
"#
!
$ %
&%
%
'% (
)
*
+
+
,
-. / 0
"
1 '
/
*
*
*
) *
*
) *
*
*
*
*
*
#/.
2% 3(%
4
#5
# #
6
$
0
2
(#
"
$
!
*
.
*
*
) *
*
*
*
*
6
"
7#
*
# 7
.
8% %
*#
2
%0
9
+5:#
/%7
#
;
#
(
*
*
*
*
) *
*
#"#&!!
) *
! !
&:')$<'
<$ )=>?
@4? )=>?
3)A6@;4?
#.(
2
2
.
;
;
; .
;
.
B . %
C %
;
; ;
;
;
;
;
; (
(
(
(
2
2
2
2
2
2
2
2
2
2
2
2
2
2
:0% %####$ $
%$ "& ))
((
((
((*
"#
"#
$#
"#
%#
&#
&#
''#
&#
''#(#
ANIMAL PLANET
10.00 The Natural World 11.00 Animal X
11.30 Twisted Tales 12.00 Twisted Tales
12.30 Supernatural 13.00 Champions of
the Wild 13.30 Champions of the Wild
14.00 Emergency Vets 14.30 Emergency
Vets 15.00 Pet Rescue 15.30 Pet Rescue
16.00 Breed All About It 16.30 Breed All
About It 17.00 Keepers 18.00 Amazing
Animal Videos 18.30 Amazing Animal
Videos 19.00 Animal X 19.30 Twisted Ta-
les 20.00 Twisted Tales 20.30 Supernat-
ural 21.00 Future Shark 22.00 The Nat-
ural World 23.00 Aussie Animal Rescue
23.30 Aussie Animal Rescue 0.00 Animal
Precinct 0.30 Animal Precinct 1.00 Unta-
med Australia 2.00 Emergency Vets 2.30
Emergency Vets 3.00 Pet Rescue 3.30 Pet
Rescue 4.00 Breed All About It 4.30
Breed All About It
BBC PRIME
10.30 Doctors 11.00 Eastenders 11.30
Bargain Hunt 12.00 Changing Rooms
12.30 Trading Up 13.00 Teletubbies
13.25 Step Inside 13.35 Zingalong
13.50 Zingalong 14.05 Stitch Up 14.30
The Weakest Link Special 15.15 Big
Strong Boys 15.45 Bargain Hunt 16.15
Ready Steady Cook 17.00 What Not to
Wear 17.30 Doctors 18.00 Eastenders
18.30 Yes Prime Minister 19.00 Sas
Jungle:are You Tough Enough? 20.00 The
Experiment 21.00 Ray Mears’ Extreme
Survival 21.30 Yes Prime Minister 22.00
Alistair Mcgowan’s Big Impression: 22.30
Top of the Pops 2 23.00 The Crusades
0.00 Son of God 1.00 Mind of a Murderer
2.00 Disaster 2.30 Superstore 3.00 Does
Science Matter? 3.50 Ever Wondered?
DISCOVERY CHANNEL
10.00 Lost Worlds 11.00 Mysteries of
Asia 12.00 Mummies - Frozen in Time
13.00 Sky Juggernauts 14.00 Extreme
Machines 15.00 Fishing on the Edge
15.30 Rex Hunt Fishing Adventures 16.00
Scrapheap Challenge 17.00 Diagnosis
Unknown 18.00 Extreme Engineering
19.00 Forensic Detectives 20.00 FBI Files
21.00 The Prosecutors 22.00 Extreme
Machines 23.00 Hitler’s Children 0.00
People’s Century 1.00 Fishing on the Edge
1.30 Rex Hunt Fishing Adventures 2.00
Globe Trekker 3.00 Diagnosis Unknown
4.00 CIA Secrets 5.00 Assassinations
5.30 Conspiracies 6.00 Extreme Dino-
saurs
EUROSPORT
10.15 Football 11.30 Tennis 16.00 Foot-
ball 19.00 Boxing 21.15 News 21.30
Rally 22.00 Football 23.15 News 23.30
Football
HALLMARK
10.45 Stranger in Town 12.30 Durango
14.15 Edge of America 16.00 The Ascent
17.30 Same River Twice 19.00 Law & Or-
der III 19.45 A Nero Wolfe Mystery 20.30
A Nero Wolfe Mystery 21.30 Frank Her-
bert’s Children of Dune 23.00 Hidden in
America 0.45 A Nero Wolfe Mystery 1.30
A Nero Wolfe Mystery 2.30 Frank Herbert’s
Children of Dune 4.00 The Echo of Thun-
der
NATIONAL GEOGRAPHIC
10.00 Hidden Scrolls of Herculaneum
11.00 Red Space 12.00 Dogs with Jobs
12.30 Crittercam: Monk Seals 13.00
Cheating Death: Shark Feeder 14.00
Science Times 15.00 Hidden Scrolls of
Herculaneum 16.00 Red Space 17.00
Science Times 18.00 Dogs with Jobs
18.30 Crittercam: Emperor Penguins
19.00 Hong Kong’s Big Bet 20.00 Red
Crabs, Crazy Ants *nature’s Nightmares*
21.00 Africa Extreme *africa Wild* 22.00
Diamonds of War *premiere* 23.00 Red
Crabs, Crazy Ants 0.00 Africa Extreme
TCM
19.00 Blackboard Jungle 20.40 Some-
body Up There Likes Me 22.30 The Happy
Years 0.20 Travels with My Aunt 2.05 The
Citadel
ÝMSAR STÖÐVAR
07.15 Korter Morgunútsending
fréttaþáttarins í gær (endursýningar
kl. 8.15 og 9.15)
18.15 Kortér Fréttir, Toppsport og
Sjónarhorn. (Endursýnt kl.19.15 og
20,15)
20.30 A Walk on the Moon Frá-
bær bíómynd með Diane Lane og
Viggo Mortensen í aðalhlutverkum.
22.15 Korter (Endursýnt á
klukkutíma fresti til morguns)
DR1
10:00 TV-avisen 10:10 Kontant 10:35
19direkte 11:05 Lørdagskoncerten: Carl
Nielsen - Lyset og mørket 12:05 Best-
seller 12:35 Historier fra Danmark: Dren-
gen der fik tæsk 12:50 Når edderkoppen
spinder et godt gys 13:20 Handyman
13:50 Nyheder på tegnsprog 14:00 Boo-
gie 15:00 Oggy og kakkerlakkerne 15:05
Braceface 15:30 Junior 16:00 Gnotterne
16:30 TV-avisen med sport og vejret
17:00 19direkte 17:30 Rabatten 18:00
Smertens sejr 19:00 TV-avisen 19:25
Profilen 19:50 K 20:25 SportNyt 20:35
K 21:30 Onsdags Lotto 21:35 Klikstart
DR2
14.00 Ken Hom - wokmad (4:6) 14.30
Javel, hr. minister (6) 15.00 Deadline
17:00 15.10 Indefra 15.40 Gyldne Ti-
mer 15.40 Muppet Show 15.40 GT - op-
læg, mellemlæg eller nedlæg 16.04 Miss
Marple 17.05 Det femte gear (4:8)
(16:9) 17.30 Ude i naturen: De vilde
svaner 18.00 Debatten 18.30 Tema-
aften: 30-året for den frie abort 20.30
Deadline 21.00 Tema-aften: 30-året for
den frie abort 21.25 Palookaville (kv -
1995) 22.55 Godnat
NRK1
10:00 Siste nytt 10:05 Distriktsnyheter
11:00 Siste nytt 11:05 Distriktsnyheter
12:00 Siste nytt 12:05 Distriktsnyheter
13:00 Siste nytt 13:05 Etter skoletid
13:10 Puggandplay 13:25 Lizzies beste
år 14:00 Siste nytt 14:03 Etter skoletid
forts. 14:05 Funky Kopps 14:30 The
Tribe - Drømmen lever 15:00 Oddasat
15:15 Høydepunkter fra Frokost-tv
15:55 Nyheter på tegnspråk 16:00
Barne-TV 16:40 Distriktsnyheter 17:00
Dagsrevyen 17:30 Forbrukerinspektørene
17:55 Retro 18:25 Redaksjon EN 18:55
Distriktsnyheter 19:00 Dagsrevyen 21
19:35 Vikinglotto 19:45 Nikolaj og Julie
20:30 Berserk mot Nordpolen 21:00
Kveldsnytt 21:10 Lydverket 21:50 Hot-
ellet
NRK2
12:05 Svisj-show med Tone-Lise 14:30
Svisj 15:30 Blender 16:00 Siste nytt
16:10 Blender forts. 17:30 Trav: V65
18:00 Siste nytt 18:05 MedieMenerne
18:35 Presidenten 19:20 Niern: Vin-
dauge mot bakgarden 21:10 David Let-
terman-show 21:55 Rallycross: EM-
runde fra Tyskland
SVT1
10:00 Rapport 10:10 Diggiloo 12:10
Wrongfully accused 13:35 Tre systrar
14:00 Rapport 14:05 24 minuter 14:30
Mat 15:00 Spinn 16:00 Bolibompa
17:00 Den tecknade Mr Bean 17:25 Fa-
miljen Gog 17:30 Rapport 18:00 Mitt i
naturen 18:30 Gröna rum 19:00 Topp-
form 19:30 Fail Safe 20:55 Rapport
21:05 Kulturnyheterna 21:15 Tusenbrö-
der II
SVT2
14:10 Kultursöndag 15:25 Oddasat
15:40 Nyhetstecken 15:45 Uutiset
15:55 Regionala nyheter 16:00 Aktuellt
16:15 Go’kväll 16:55 Lottodragningen
17:00 Kulturnyheterna 17:10 Regionala
nyheter 17:30 Indy Car 2003 18:00
Dokument inifrån: Vad är det för fel på
socialen? 19:00 Aktuellt 19:30 Carin
21:30 20:00 Sportnytt 20:15 Regionala
nyheter 20:25 A-ekonomi 20:30 Mus-
ikbyrån 21:30 Lotto, Vikinglotto och Jo-
ker 21:35 Mediemagasinet
AKSJÓN
SKJÁR einn hefur
tekið upp á þeirri ný-
breytni að bjóða upp á
íslenska talsetningu á
þátttunum Malcolm í
miðið (Malcolm In The
Middle).
Þessir bráðfjörugu
gamanþættir hafa not-
ið stöðugra vinsælda
allt síðan þeir hófu
göngu sína á Skjá ein-
um á upphafsdögum
stöðvarinnar. Þeir
höfða enda einkar vel
til allrar fjölskyld-
unnar, fjalla um unga
uppátækjasama bræður og eilífar
erjur þeirra við foreldra sína og ná-
granna. Má segja að fyrirmynd þátt-
anna sé sumpartinn Simpson-
fjölskyldan, en margt er líkt með
þessum þáttum og húmorinn áþekk-
ur.
Malcolm talar íslensku
Fyrsti íslenski Malcolm í miðið
er í kvöld á Skjá einum kl. 20 en
þættirnir eru endursýndir á
föstudögum kl. 23 og sunnudög-
um kl. 19.
Það er Lotus-
hljóðsetning sem sá um
að talsetja þættina en
Davíð Þór Jónsson
þýddi þá yfir á íslensku.
Jakob Þór Einarsson
leikstýrir talsetjurum
en þeir eru m.a.: Mal-
colm-Alexander Briem,
Lois (mamman)-
Jóhanna Jónas, Hal
(pabbinn)-Steinn Ár-
mann Magnússon,
Greg-Örn Árnason, Frú
Jensen-Margrét Áka-
dóttir.
Nýbreytni á Skjá einum
Í GÆR, 1. október, var ný sjónvarpsstöð, Skjár 2, opnuð
með viðhöfn. Fór athöfnin fram í Skipholti 31 þar sem
stöðin er til húsa ásamt Skjá einum.
Skjár 2 er áskriftarsjónvarp, án auglýsinga og verður
boðið upp á framhaldsþætti jafnframt því sem áhersla
verður lögð á góðar kvikmyndir. Í framtíðinni er svo
stefnt á að bjóða upp á íþróttaefni og innlenda dag-
skrárgerð m.a.
Áætlað er að Skjár einn og Skjár tveir muni vinna
saman og vega hvor annan upp og sagði Helgi Her-
mannsson, dagskrár- og markaðsstjóri Stöðvarinnar, í
viðtali við Morgunblaðið að samrekstur systurstöðva
ólíkrar tegundar hefði sér vitanlega aldrei verið reynd-
ur.
Þess má geta að um leið og stöðin var gangsett var
ennfremur opnuð ný heimasíða á slóðinni www.skjar2.is.
Skjár 2 verður ókeypis í október.
Skjár 2 hefur
útsendingar
Morgunblaðið/Jim Smart
Kristinn Þór Geirsson, framkvæmdastjóri
Íslenska sjónvarpsfélagsins, og Helgi Her-
mannsson dagskrárstjóri.
www.skjar2.is
ÚTVARP/SJÓNVARP