Morgunblaðið - 19.01.2005, Blaðsíða 43
MORGUNBLAÐIÐ MIÐVIKUDAGUR 19. JANÚAR 2005 43
ACER 19”
Upplausn: SXGA (1280x1024)
Birta: 250 cd/m2
Skerpa: 500:1
Svartími: 16ms
tækni
SVAR TÆKNI - SÍÐUMÚLA 37 - SÍMI 510 6000 - WWW.SVAR.IS
MEST SELDU FLATSKJÁIR Í EVRÓPU Í DAG
39.800-
ACER 17”
Upplausn: SXGA (1280x1024)
Birta: 370 cd/m2
Skerpa: 350:1
Svartími: 25ms
29.800-
17” 19”
Og ekki að ástæðulausu. ACER framleiðir einungis toppvörur á frábæru verði!
"#
!(+
'
(,
(
-!
.
/000
- 1/002 1
((,
(
3
,
!
"
!#$% & '(
# )
*
)
+, ), +- !
( 3-
&4/56
!
7 -
1 8 / 9
+ ( 3:4/;6 (-
!
/;4/:6 1
4
3
1 ,!
8
!
<= (,
(+
"# $ "# $ "# $ %&'(
)*(
+&
, '-!'
(-
.
/ 0 234
53
4
4:
4:
4>
4/
45
4:
4/
/
5
5
1 ,!
,!
,!
,!
1 ,!
1 ,!
!(-
,!
*43 6
7- *8
* *
9
+ 6-*
)
9 $
5
/
>
9
0
>
>
5
:
;
4>
?
. (-
1 ,!
. ,!
,!
,!
,!
,!
+(
/ ):* /*:
%3
+; < /* 08
*
#4: = *
/9
/;
/>
/>
0
&
40
4%%
42
4&
/9
'
-
'
-
1 ,!
1 ,!
,!
1 ,!
1 ,!
'(,!
'(,!
%,.+$>
>
+.?%@A%
BA.?%@A%
7.C9B$=A%
D
'E '
>:5
;39
3
/%2
5>%
9;>
/;:>
'
0:/
/;;0
/%/2
/9:0
3
/>;/
/9;&
/&>0
%552
3F
3F
/;>:
///5
/;:&
/;%;
/955
/9/>
/::9
/::9
'
%;/9
%%%9
53/
/39
/3;
/35
/3:
;30
;35
;39
%32
/39
;32
/39
/3>
;30
!( '
! !
6@
./%
.$
$00
.1
.1.
.1.
ANIMAL PLANET
10.00 The Natural World 11.00 Pet Rescue
11.30 Breed all About It 12.00 Vets in Prac-
tice 12.30 Emergency Vets 13.00 Predator
Bay 14.00 Electric Eels 15.00 Wildlife SOS
16.00 The Planet’s Funniest Animals 16.30
Amazing Animal Videos 17.00 Growing Up...
18.00 Monkey Business 18.30 Big Cat
Diary 19.00 Predator Bay 20.00 Electric
Eels 21.00 Emergency Vets 21.30 Hi-Tech
Vets 22.00 Killing for a Living 23.00 Pet
Rescue 23.30 Breed all About It 24.00 Vets
in Practice 0.30 Emergency Vets 1.00
Predator Bay 2.00 Electric Eels 3.00 Emer-
gency Vets 3.30 Hi-Tech Vets 4.00 The Plan-
et’s Funniest Animals 4.30 Amazing Animal
Videos
BBC PRIME
9.45 Trading Up 10.15 Cash in the Attic
10.45 The Weakest Link Special 11.30 Diet
Trials 12.00 EastEnders 12.30 Antiques
Roadshow 13.00 Search 13.30 Teletubbies
13.55 Tweenies 14.15 Bits & Bobs 14.30
Captain Abercromby 14.45 The Story Ma-
kers 15.05 The Really Wild Show 15.30 The
Weakest Link Special 16.15 Big Strong Boys
16.45 Cash in the Attic 17.15 Ready
Steady Cook 18.00 Diet Trials 18.30 Eas-
tEnders 19.00 Location, Location, Location
19.30 Changing Rooms 20.00 Safe as Hou-
ses 21.00 No Going Back 22.00 NCS Man-
hunt 24.00 American Visions 1.00 Mast-
erclass 1.45 Personal Passions 2.00
Europe: Culture & Identities 3.00 Back to
the Floor 3.30 Bindi Millionaires 4.00 Follow
Me 4.30 Kids English Zone
DISCOVERY CHANNEL
10.00 Scrapheap Challenge 11.00 Extreme
Engineering 12.00 Extreme Landspeed 13.00
Building the Ultimate 13.30 Massive Machines
14.00 Extreme Machines 15.00 Super Struct-
ures 16.00 Hooked on Fishing 16.30 Rex Hunt
Fishing Adventures 17.00 Unsolved History
18.00 Wheeler Dealers 18.30 A Racing Car is
Born 19.00 Mythbusters 20.00 Industrial Re-
velations - The European Story 20.30 Industrial
Revelations - The European Story 21.00 True
Horror 22.00 Nefertiti Revealed 24.00 Euro-
pe’s Secret Armies 1.00 Gladiators of World
War II 2.00 Hooked on Fishing 2.30 Rex Hunt
Fishing Adventures 3.00 Globe Trekker 4.00
Dream Machines 4.30 Ultimate Cars
EUROSPORT
12.00 Tennis13.15 Biathlon15.00 Snoo-
ker16.30 Biathlon18.00 Equestrianism19.00
Snooker22.00 News22.15 Tennis
HALLMARK
9.45 Johnny’s Girl 11.15 Early Edition 12.00 A
Promise Kept: The Oksana Baiul Story 13.45
W.E.I.R.D. World 15.15 The Sandy Bottom Orc-
hestra 17.00 Johnny’s Girl 18.30 Early Edition
19.30 Law & Order III 20.30 Gunpowder, Trea-
son & Plot 22.15 My Own Country
MGM MOVIE CHANNEL
10.20 Kid Colter 12.00 On the Run 13.10
Smile 15.00 Kes 16.50 Cage of Evil 18.00
That Splendid November 19.35 Nobody’s Fool
21.20 Say Yes 22.50 Cast a Long Shadow
23.55 Jinxed! 1.35 Taras Bulba 3.40 Pieces of
Dreams
NATIONAL GEOGRAPHIC
10.00 The Sinking of the Belgrano 11.00 Nat-
ure’s War Zone 12.00 Egypt Detectives: Mys-
tery of the Animal Mummies 12.30 Tales of the
Living Dead: Body in the Box 13.00 Totally Wild
13.30 Monkey Business 14.00 Built for the
Kill: Bird of Prey 15.00 The Mugger Crocodile
16.00 Nature’s War Zone 17.00 Battlefront:
Bombing of England 17.30 Battlefront: Opera-
tion Dragoon 18.00 Egypt Detectives: Mystery
of the Rebel Pharaoh 18.30 Tales of the Living
Dead: Roman Murder Mystery 19.00 Totally
Wild 19.30 Monkey Business 20.00 Nature’s
War Zone 21.00 Frontlines of Construction: At
Sea 22.00 Frontlines of Construction: Killers
23.00 Battlefront: Commerce Raiders 23.30
Battlefront: Fall of Berlin 24.00 Frontlines of
Construction: At Sea 1.00 Max Vadukul
TCM
20.00 Mrs Soffel 21.50 The Formula 23.45
Our Vines Have Tender Grapes 1.30 Edward My
Son 3.20 A Yank at Oxford
ÝMSAR STÖÐVAR
07.15 Korter Morgunútsending
fréttaþáttarins í gær (endursýningar
kl. 8.15 og 9.15)
18.15 Korter Fréttir og Sjón-
arhorn.
19.15 Korter Fréttir og Sjón-
arhorn.
20.15 Korter Fréttir og Sjón-
arhorn.
20.00 Snocross 2004 2/5
Þættir um íslandsmeistaramótið í
Snocross 2004.
20.30 Aksjón tónlist Nýjasta
tónlistin í bland við gamalt og gott.
21.00 Níubíó
DR1
10.05 En verden af spor 10.30 At kompo-
nere musik (1:5) 10.50 Ung i udlandet
(1:5) 11.00 TV AVISEN 11.10 Kontant
11.35 Nyhedsmagasinet 12.05 Mit ke-
nyanske hjem 12.20 Tematirsdag: Skibs-
rederen, Arkitekten og Operaen 13.30 Det
Kongelige Teater flytter ind 13.40 Dansk
kunst i verdensklasse 14.05 Smugkik på
Mikael Melbyes Aida 14.20 Bedre bolig
3:10 14.50 Nyheder på tegnsprog 15.00
Boogie Live 16.00 Trolddomsæsken 16.30
Junior-Kremen 17.00 Det, der med børn
(3:13) 17.30 TV AVISEN med Sport og Vejret
18.00 Nyhedsmagasinet 18.30 Rabatten
3:35 19.00 DR Dokumentar - Den syge
trend 20.00 TV AVISEN 20.25 Profilen
20.50 SportNyt 21.00 Filmperler: Lola
22.15 Onsdags Lotto 22.20 5 Hjerteslag
(2:5) 22.50 Boogie Live 23.50 Godnat
DR2
11.55 Folketinget i dag 16.00 Deadline
17:00 16.30 Bergerac: Tilgivelsens synd
17.25 Tidsrejser 18.15 Pilot Guides: New
York 19.00 Tinas mad (3:15) 19.40 Præsi-
dentens mænd (104) 20.25 Den sorte
skole (3:5) 21.30 Deadline 22.00 Jersild på
DR2 22.30 Musikprogrammet - P3 Guld Live
23.00 Nærbillede: Bent Hammer 23.30
Deadline 2.sektion 00.00 Godnat
NRK1
10.00 Siste nytt 10.05 Distriktsnyheter
13.05 V-cup skiskyting: 20 km, menn
14.00 Siste nytt 14.05 V-cup skiskyting: 20
km, menn 15.00 Siste nytt 15.20 Guru
15.03 Guru 15.05 Hemmelige agenter
15.30 Guru 16.00 Oddasat - Nyheter på
samisk 16.15 Sammendrag v-cup skiskyting
16.55 Nyheter på tegnspråk 17.00 Barne-tv
17.40 Distriktsnyheter 18.00 Dagsrevyen
18.30 Forbrukerinspektørene 18.55 Gane-
fryd: Kaffe 19.25 Redaksjon EN 19.55 Dist-
riktsnyheter 20.00 Dagsrevyen 21 20.30 Vik-
inglotto 20.45 Skolen 21.30 Migrapolis: Barn i
asyl 22.00 Kveldsnytt 22.10 Lydverket 22.50
Våre små hemmeligheter 23.35 Hvite tenner
NRK2
12.30 Svisj: Musikkvideoer, chat og bilder fra
seerne 15.15 Presidenten 16.00 Svisj-show
16.55 Kulturnytt 17.00 Siste nytt 17.10 Wal-
kabout: Cuba 17.40 Billy 17.45 David Let-
terman-show 18.30 Elsker - elsker ikke ...
19.00 Siste nytt 19.05 Trav: V65 19.35 Pilot
Guides: Shopping i Rio og Mexico City 20.20
Niern: Bad Day at Black Rock 21.40 Snøbrett-
jam 22.10 David Letterman-show 22.55 Un-
derverk fra industriens barndom 23.45 Natt-
ønsket 01.00 Svisj: Musikkvideoer, chat og bil-
der fra seerne
SVT1
11.00 Rapport 11.10 På spåret 13.10 Matiné:
Mildred Pierce - en amerikansk kvinna 15.00
Rapport 15.05 Seriestart: Se upp för Ellie
15.30 Det var en gång en matta 15.55 Elvis -
200 Cadillacs 17.01 Freddies och Leos även-
tyr 17.30 Känsliga bitar 17.35 Jimmy Neutron
- underbarnet 18.00 Rea 18.30 Rapport
19.00 Packat & klart 19.30 Djurgalen 20.00
Simning: Världscupen i Stockholm 20.30 Sea
of Love 22.20 Rapport 22.30 Kulturnyheterna
22.40 Tales from the crypt
SVT2
14.55 Minus 30 grader 15.25 Det sjätte sin-
net 16.25 Oddasat 16.40 Nyhetstecken
16.45 Uutiset 16.55 Regionala nyheter 17.00
Aktuellt 17.15 Go’kväll 17.55 Lottodragningen
18.00 Kulturnyheterna 18.10 Regionala nyhe-
ter 18.30 Bästa formen 19.00 William och
Mary 19.50 Syndigt gott! 20.00 Aktuellt
20.25 A-ekonomi 20.30 Säsongstart: Carin
21:30 21.00 Nyhetsammanfattning 21.03
Sportnytt 21.15 Regionala nyheter 21.25 Vä-
der 21.30 Musikbyrån 22.30 Lotto, Vikinglotto
och Joker 22.35 Doktor Gud
AKSJÓN
Einn af varaþingmönnum Sam-fylkingarinnar, Kristrún
Heimisdóttir, fjallaði um vænt-
anlegt formannskjör í Samfylk-
ingunni í Kastljósi ríkissjónvarps-
ins í gærkvöldi. Ein helzta
niðurstaða hennar var sú, að Öss-
ur Skarphéðinsson, formaður
Samfylkingarinnar, gjaldi þess, að
almenningur sjái
hann ekki fyrir
sér sem forsætis-
ráðherra.
Þetta hljótatrúnaðar-
menn Samfylk-
ingarinnar á
borð við vara-
þingmenn að
vita betur en
aðrir og þess
vegna eru ekki
efni til þess að
draga staðhæf-
ingu Kristrúnar
í efa.
Samfylkingintók þá
óvenjulegu
ákvörðun að
bjóða fram sérstakt forsætisráð-
herraefni í síðustu þingkosn-
ingum.
Í þeim kosningum var IngibjörgSólrún Gísladóttir forsætisráð-
herraefni Samfylkingarinnar.
Hún varð ekki forsætisráðherra.
Það er hægt að færa rök að því,að þjóðin hafi hafnað Ingi-
björgu Sólrúnu, sem forsætisráð-
herra í síðustu þingkosningum.
Nú er fyrirsjáanlegt að ÖssurSkarphéðinsson og Ingibjörg
Sólrún munu berjast um for-
mennsku í Samfylkingunni í vor.
Þjóðin hafnaði öðrum frambjóð-andanum sem forsætisráð-
herra í síðustu þingkosningum.
Varaþingmaður Samfylking-arinnar telur, að hinn fram-
bjóðandinn, Össur Skarphéð-
insson, hafi ekki þá ásýnd meðal
almennings, að litið sé til hans
sem forsætisráðherra.
Samfylkingin stendur frammifyrir alvarlegum vanda. Hvor-
ugur frambjóðandinn til for-
mannskjörs virðist duga sem for-
sætisráðherraefni.
Má búast við að leit verði hafinað þriðja frambjóðandanum?
STAKSTEINAR
Össur
Skarphéðinsson
Þriðji frambjóðandinn?
Ingibjörg Sólrún
Gísladóttir