Morgunblaðið - 17.11.2005, Blaðsíða 59
MORGUNBLAÐIÐ FIMMTUDAGUR 17. NÓVEMBER 2005 59
SÍÐUMÚLA 37 - SÍMI 510 6000 - WWW.SVAR.IS
ANIMAL PLANET
10.00 Miami Animal Police 11.00 Pet
Rescue 11.30 The Planet’s Funniest Ani-
mals 12.00 Meerkat Manor 12.30 Mon-
key Business 13.00 Big Cat Diary 13.30
Predator’s Prey 14.00 Weird Nature
14.30 Supernatural 15.00 Animal Cops
Detroit 16.00 Pet Rescue 16.30 Wildlife
SOS 17.00 Amazing Animal Videos
17.30 Big Cat Diary 18.00 Meerkat Ma-
nor 18.30 Monkey Business 19.00
Chimpanzee Diary 19.30 Predator’s Prey
20.00 Killing for a Living 21.00 Miami
Animal Police 22.00 Meerkat Manor
BBC PRIME
10.00 Great Romances of the 20th Cent-
ury 11.00 Big Cat Diary 12.00 Ever Dec-
reasing Circles 12.30 Butterflies 13.00
Ballykissangel 14.00 Teletubbies Everyw-
here 14.10 Bill and Ben 14.20 Yoho Ahoy
14.25 Monty the Dog 14.30 Boogie Bee-
bies 14.45 Fimbles 15.05 Tikkabilla
15.35 Bring It On 16.00 The Life Laundry
16.30 Ready Steady Cook 17.15 The
Weakest Link 18.00 Doctors 18.30 Eas-
tenders 19.00 Last of the Summer Wine
19.30 2 Point 4 Children 20.00 Top of
the Pops 20.35 Cutting It 21.30 Strictly
Come Dancing 22.30 Grumpy Old Wo-
men 23.00 Strictly Come Dancing:results
Show 23.25 Dog Eat Dog 24.00 Wild Af-
rica
DISCOVERY CHANNEL
10.15 Killer Tanks 11.10 Unsolved Hi-
story 12.05 Venom 13.00 Rex Hunt Fis-
hing Adventures 13.30 Lake Escapes
14.00 Leonardo’s Dream Machines
15.00 Extreme Machines 16.00 Scrap-
heap Challenge 17.00 Thunder Races
18.00 American Chopper 19.00 Myt-
hbusters 20.00 Brainiac 21.00 Biker Bu-
ild-Off 22.00 Spy 23.00 Mythbusters
24.00 Forensic Detectives
EUROSPORT
10.00 Football 12.00 Weightlifting 14.00
Football 16.00 Skeleton 17.00 Weightlift-
ing 18.30 Football 20.30 Boxing 22.30
News 22.45 Fight Sport 0.15 News
HALLMARK
9.45 Annie’s Point 11.15 Touched by an
Angel 12.00 The Legend of Sleepy Hollow
13.45 Forbidden Territory: Stanley’s Se-
arch for Livingstone 15.30 Dinotopia
17.00 Touched by an Angel 17.45 An-
nie’s Point 19.15 Ford: The Man and the
Machine 21.00 Fatal Error 22.30 Lone-
some Dove: The Series 23.15 Gone But
Not Forgotten 1.00 Fatal Error
MGM MOVIE CHANNEL
9.40 Silence 11.10 Till There Was You
12.40 From Noon Till Three 14.20 The
Contemporary Gladiators 16.00 The Cro-
ok 18.00 Lady Against The Odds 19.35
Studs Lonigan 21.10 Below the Belt
22.45 To Be a Rose 0.20 The Rosary Mur-
ders
TCM
20.00 Poltergeist 21.50 The Liquidator
23.35 Stay Away, Joe
DR1
10.15 Jersild & Spin 10.50 Med rovdyr i
nabolaget 11.00 Nyheder fra Grønland
2005 11.30 Fremmed i Europa (7:10)
12.00 TV AVISEN 12.10 Profilen 12.35
Den femte årstid 13.00 Viden Om: Kam-
pen mod terroristerne 13.30 Mik Schacks
Hjemmeservice 14.00 Hjælp - vi har fået
børn (6:6) 14.30 DR-Derude med Søren
Ryge Petersen 15.00 TV AVISEN med Vej-
ret 15.20 Hammerslag (7:12) 15.50
Nyheder på tegnsprog 16.00 Liga DK
16.30 Mit USA (1:6) 17.00 Den amerik-
anske drage: Jake Long 17.20 Ulv på
krigsstien 17.30 Livet ifølge Rosa 18.00
Mini-GO! 18.30 TV AVISEN med Sport og
Vejret 18.55 Dagens Danmark 19.25 TV
AVISEN 19.30 Lægens bord 20.00 Den
lille forskel (2:8) 20.30 Showtime: Udfor-
dringen (7:7) 21.00 TV AVISEN 21.25
Penge 21.50 SportNyt 22.00 Dødens de-
tektiver (25:48) 22.25 Negermagasinet i
USA (8:10) 22.55 Planet X (5) 23.25
OBS 23.30 Clement Direkte (11:12)
DR2
17.00 Deadline 17:00 17.30 Byens
Rum (3:6) 18.00 Kommissær Wycliffe
(14) 18.50 Verdens kulturskatte (2:47)
19.10 Pilot Guides: Korsika, Sardinien
og Sicilien 20.00 Debatten 20.40 Mur-
der City (8) 21.50 Hvem er chef (8:10)
22.30 Deadline 23.00 Smags-
dommerne
NRK1
10.00 Siste nytt 10.05 Forbruker-
inspektørene 10.30 Brennpunkt: Folkets
dom 11.00 Siste nytt 11.05 Distrikts-
nyheter 15.00 Siste nytt 15.05 Orson og
Olivia 15.30 Tarzan 15.50 Tom og Jerry
16.00 Siste nytt 16.03 Hemmelig agent
på moped 16.30 Dunder 17.00 Siste nytt
17.10 Oddasat - Nyheter på samisk
17.25 Nære jorden 17.35 Blomsterspråk:
Orkideer 17.40 Mánáid-tv - Samisk
barne-tv 17.55 Nyheter på tegnspråk
18.00 Barne-tv 18.40 Distriktsnyheter
19.00 Dagsrevyen 19.30 Schrödingers
katt 19.55 Store norske: Thor Heyerdahl
20.25 Redaksjon EN 20.55 Distrikts-
nyheter 21.00 Dagsrevyen 21 21.30
Drømmefangeren 22.30 Slå på ring
23.00 Kveldsnytt
NRK2
14.05 Svisj 15.15 Perspektiv: Landskap i
endring 15.40 Kylie Kwongs kjøkken: Min
kinesiske familie 16.05 Kar for sin kilt
17.00 Svisj-show 18.00 Siste nytt 18.10
Sammendrag av Frokost-tv 18.45 David
Letterman-show 19.30 Urix 20.00 Siste
nytt 20.05 Livet med Larkins 20.55
Filmplaneten 21.45 Niern: One True Thing
23.50 Dagens Dobbel
SVT1
10.00 Go Yoyo go! 10.10 Home farm
twins 10.35 Banderoll 10.50 Ekolokero
11.05 Runt i naturen - kroatiska 11.15
Om du var jag 11.30 Världens fest - i
Sverige 11.45 Mellis 12.00 Rapport
12.05 Debatt 15.00 Packat & klart
15.30 Iggesundsgänget 16.00 Rapport
16.10 Gomorron Sverige 17.00 Plus
17.30 Karamelli 18.00 Bolibompa 18.01
Piggley Winks äventyr 18.30 Inför Junior
Eurovision Song Contest 2005 18.45 Lilla
Aktuellt 19.00 Vice versa 19.30 Rapport
20.00 Mat/Tina 20.30 Utgrävarna 21.00
Naturfilm - Orangutangernas beskyddare
22.00 Hopp 23.00 Rapport 23.10 Kult-
urnyheterna 23.20 Uppdrag granskning
SVT2
10.00 Vi i femman 10.30 24 Direkt
15.05 Go’kväll 15.50 Rent hus 16.20
Rebellerna 17.20 Nyhetstecken 17.30
Oddasat 17.45 Uutiset 17.55 Regionala
nyheter 18.00 Aktuellt 18.15 Go’kväll
19.00 Kulturnyheterna 19.10 Regionala
nyheter 19.30 Carin 21:30 20.00 Faktum
20.30 Mediemagasinet 21.00 Aktuellt
21.25 A-ekonomi 21.30 Seriestart:
Dokument: Humor 22.00 Nyhets-
sammanfattning 22.03 Sportnytt 22.15
Regionala nyheter 22.25 Väder 22.30
Filmkrönikan 23.00 Kobra
18.00 Bílasjónvarp
18.15 Korter
19.15 Korter
20.15 Korter
21.15 Korter
22.15 Korter (e. á klukkutíma
fresti til morguns)
ÝMSAR STÖÐVAR
AKSJÓN
#$%&'
!*-
)
*.
*
%!
/
0111
% 20113 2
**.
*
4
.
!" #
$! %
&
&
! !
&
'& ( 5
*%
4
6 )
!
7 ( 4
6
* 4(8079
8
4
)
/ %
: (
*
/ %
2!
2
!
"
#
;6 *.
*-
$% &' $% &' $% &' (')*
+ *
,')
- ."
* /)'
0 123
4 #3
0
+'
+(
+(
<
+:
+7
<
0
<
0
/ %
2 .!
)
%
2 .!
.!
2 .!
2 .!
.!
2 .!
2 .!
32 5'
6. 7 8
9
,#' 5#.
+'
9 &
<
+'
0
'
:
1
1
0
=
'
>
2 .!
2 .!
2 .!
2 .!
2 .!
.!
.!
2 .!
*%
/ *%
/ , *'
+:'
:
(2#
,'
;'
' 0'8
%3:
<
0:
(
07
0:
07
01
+07
0<
03
+7
'(
)
%
)*.!
2 .!
.!
)*.!
2 .!
)
%
/ .!
! .!
(- /,&=
=,/>(?@(
A7@/>(?@(
6/B9A&<7@(
C
2*
<7(
'=0
==1
#
<4=
<4'
<4'
2
>:<
(=:
0<:7
=<<
#
07<1
0:0>
010:
0<''
# 2
0300
'0<1
'7=0
0>0>
# 2 D
' 0<<7
0<'3
0<07
37(
0>'0
0><>
0:=(
0:=>
#
''03
=4'
'47
047
'4=
<4:
<4'
<4<
<47
74(
'4<
040
043 <47
!* )
! !
9 ?
) "+#
",,
)#)
) "-
""+
Fyrir skömmu birti brezka tíma-ritið The Economist athygl-
isvert línurit yfir þau lönd, sem
sköpuðu bezta efnahagslega um-
hverfi fyrir frumkvöðla og athafna-
menn.
Línuritið byggir áupplýsingum
frá The Milken
Institute, sem er
stofnun staðsett í
Kaliforníu.
Rétt er að getaþess, að upp-
hafsmaður stofn-
unarinnar er Mich-
ael Milken, sem
frægur varð á Wall
Street fyrir fjár-
málasnilli sína á ní-
unda áratugnum
en var síðan dæmd-
ur í tukthús og sviptur leyfi til verð-
bréfaviðskipta ævilangt. (Sjá bókina
The Den of Thieves – Þjófabæli.)
Niðurstaða þessarar stofnunar ersú að Bretland sé í efsta sæti.
Þessi niðurstaða skýrir hversvegna íslenzkir frumkvöðlar og
athafnamenn sækja svo stíft til
Bretlands með fjárfestingar sínar.
Enda hafa þeir sjálfir sagt að hvergi
sé betra að stunda viðskipti.
Þeim mun athyglisverðara er aðbrezk þingnefnd vinnur nú
kerfisbundið að því að rannsaka
matvælamarkaðinn þar í landi
vegna þess að ein keðjan, Tesco, er
komin með um 30% markaðs-
hlutdeild. (Hér á Íslandi er stærsta
keðjan með um 40–50% markaðs-
hlutdeild á landsvísu og sennilega
60–70% á höfuðborgarsvæðinu.)
Þingnefndin, sem starfar undirforystu þingmanns Verka-
mannaflokksins (skoðanabræður
hans hér sýnast ekki hafa sömu
áhyggjur), vinnur að því að und-
irbúa lög og reglur, sem komi í veg
fyrir einokun. Það gera líka ein eða
tvær eftirlitsstofnanir í Bretlandi.
Í Bretlandi þykja þessar athuganirsjálfsagðar og engar umræður
um pólitískar ofsóknir á hendur um-
ræddum verzlanakeðjum.
Þeir sem telja sig geta starfað viðslíkar aðstæður í Bretlandi
hljóta að geta sætt sig við áþekkar
ráðstafanir hér.
Er ekki tímabært að viðskipta-ráðuneytið og samkeppnisyf-
irvöld skoði málið?
STAKSTEINAR
Valgerður
Sverrisdóttir
Bezta landið fyrir frumkvöðla
Páll Gunnar
Pálsson
08.00 Barnaefni
09.00 Blönduð dagskrá
innlend og erlend
12.00 Ísrael í dag
18.30 Times of Refreshing
19.00 CBN fréttastofan - 700
Club
20.00 Kvöldljós
21.00 Í umræðunni
22.00 Morris Cerullo
22.30 Benny Hinn
23.00 The Way of the Master
23.30 Voice of Triumph
24.00 The Awakening Hour
00.30 CBN fréttastofan - 700
Club
01.30 Nætursjónvarp
OMEGA