Tíminn - 11.04.1990, Blaðsíða 15
Miðvikudagur 11. apríl 1990
%'vrt i i i'
Miövikudagur 11. april 1990 Tíminn 15 lllllllllllllll ÍÞRÓTTIR ■'T .i": T K -
Innanhúsmeistaramót Íslands í sundi haldið í Vestmannaeyjum:
n /lagnús Már fjórfaldur meistari
Magnús Már Ólafsson HSK vann
gullverðlaun í öllum fjórum greinun-
um sem hann keppti í á Innanhús-
meistaramóti íslands í sundi sem
haldið var í Vestmannaeyjum um
helgina. Systkini Magnúsar, þau
Bryndís og Arnar Freyr, máttu ein-
nig vel við una, en Bryndís varð
kvenna hlutskörpust í 200 metra
skriðsundi og 100 metra flugsúndi.
Arnar Freyr Ólafsson sigraði í 400
metra fjórsundi karla og að auki
nældi hann sér í silfurverðlaun og
tvenn bronsverðlaun. Aðrir náðu
einnig ágætum árangri, en ljóst er að
oft hafa verið sett fleiri met en á
þessu sundmóti. Það á sér þó eólileg-
ar skýringar, þar sem flestir sund-
menn stefna á stórmót erlendis í
sumar og hafa miðað æfingaáætlanir
sínar við þau mót.
Tíminn birtir hér úrslit úr öllum
greinum mótsins:
Úrslit laugardag
200m fjórsund karla
1. Eðvarð Þór Eðvarðsson, SFS 02.07.67
2. Amþór Ragnarsson, SH 02.12.21
3. Amar Freyr ólafsson, HSK 02.12.73
4. Gunnar Arsælsson, ÍA 02.14.32
5. Svavar Þ. Guðmundsson, óðni 02.16.49
6. Hjalti Hannesson, Ægi 02.23.44
7. Geir Birgisson, UMFA 02.24.20
8. Kristján Sigurðsson, UMFA ógildur
200 m fjórsund kvenna
1. Ragnheiður Runólfsdóttir, ÍA 02.20.80
2. Ama Þórey Sveinbjörnsd., Ægi 02.29.17
3. Bima Bjömsdóttir, SH 02.32.09
4. Kristgerður Garðarsdóttir, HSK 02.33.26
5. Berglind Valdimarsd. ÍA 02.38.93
6. Hildur Einarsdóttir, KR 02.40.31
7. Sandra Sigurjónsdóttir, ÍA ógild
8. Auður Ásgeirsdóttir, ÍBV ógild
1500m skridsund karla
1. Óskar Guðbrandsson, ÍA 17.10.68
2. Davíð Jónsson, Ægi . 17.26.35
3. Garðar örn Þorvarðarson, ÍA 17.44.84
4. Gísli Pálsson, óðni 18.13.32
5. Hörður Guðmundsson, Ægi 18.14.00
800m skriðsund kvenna
. Ingibjörg Amardóttir, Ægi 09.27.31
2. Þómnn K. Guðmundsdóttir, Ægi 09.36.82
3. Halldóra Dagný Sveinbj., Bol. 09.43.21
4. Bima H. Sigurjónsdóttir, Óðni 10.01.49
5. Pálína Björnsdóttir, Vestra 10.03.03
6. Dagný Kristjánsdóttir, Árm. 10.10.21
7. María Valdimarsdóttir, ÍA 10.16.34
8. íris Ragnarsdóttir, Vestra ' 10.16.81
9. Hugrún íris Jónsdóttir, UMSB 10.40.86
50m skriðsund karla
1. Magnús Már ólafsson, HSK 00.24.28
2. Logi Kristjánsson, ÍBV 00.24.29
3. Arnar Freyr ólafsson, HSK 00.25.01
4. Arnoddur Erlendsson, ÍBV 00.25.33
5. Ársæll Bjamason, ÍA 00.25.56
6. Birgir örn Birgisson, VestraOO.25.68
7. Kristinn Magnússon, SH 00.25.88
8. Amþór Ragnarsson, SH 00.25.98
50m skriðsund kvenna
1. Helga Sigurðardóttir, Vestra 00.27.35
2. Bryndís Ólafsdóttir, HSK 00.27.60
3. Elín Sigurðuaradóttir, SH 00.27.74
4. Hildur Einarsdóttir, KR 00.28.40
5. Pálína Bjömsdóttir, Vestra 00.28.80
6. Hulda Rós Hákonardóttir, Ægi 00.29.09
7. Eygló Traustadóttir, Árm. 00.29.13
8. Ema Jónsdóttir, Bol. 00.29.70
4Xl00m skriðsund karla
1. A-sveit SH 03.46.18
2. A-sveit ÍA 03.47.68
3. A-sveit Vestra 03.50.71
4. A-sveit Ægis 03.52.76
5. A-sveit KR 03.53.42
6. A-sveit Óðins 03.53.75
7. A-sveit ÍBV 04.02.25
4X100 m skridsund kvenna
1. A-sveit Ægis (íslandsmet) 03.46.18
2. A-sveit ÍA 03.47.68
3. A-sveit Vestra 03.50.71
4. A-sveit Ægis 03.52.76
5. A-sveit KR 03.53.42
6. A-sveit óðins 03.53.75
7. A-sveit ÍBV 04.02.25
Úrslit sunnudag
400m fjórsund karla
1. Arnar Freyr Ólafsson, HSK 04.41.64
Piltamet, fyrstur til að ná kgmörkum á Evr-
ópumeistaramót Evrópu
2. Garðar öm Þorvarðarson, ÍA 05.01.64
3. Geir Birgisson, UMFA 05.02.15
4. Hlynur Tr. Magnússon, Vestra 05.09.35
5. Illugi Fanndal Birkisson, óðni 05.20.79
400m fjórsund kvenna
1. Ama Þórey Sveinbjömsd., Ægi 05.17.60
2. Ingibjörg Amardóttir, Ægi 05.22.29
3. Sandra Sigurjónsdóttir, ÍA 05.31.00
4. Lóa Bima Birgisdóttir, Ægi 05.35.07
5. Sigurlín Garðarsdóttir, HSK 05.44.49
6. Dagný Kristjánsdóttir, Árm. 05.51.86
7. Bjamey Guðbjömsdóttir, ÍA ógild
100m. bringusund karla
Amþór Ragnarsson, SH 01.05.92
2. Arnoddur Erlendsson, ÍBV 01.08.21
3. Óskar Guðbrandsson, ÍA 01.08.66
4. Amar Birgisson, SH 01.11.42
5. Eyleifur Jóhannesson, ÍA 01.11.66
6. Jón Bjarni Björnsson, UMSB 01.12.37
7. Kristján Sigurðsson, UMFA 01.12.89
8. Halldór Sigurðsson, Vestra 01.12.09
100m bringusund kvenna
1. Ragnheiður Runólfsdóttir, ÍA 01.11.30
2. Bima Bjömsdóttir, SH 01.15.64
200m flugsund kvenna Ingibjörg Amadóttir, Ægi 02.28.14
lOOm baksund karla Eðvarð Þór Eðvarðsson, SFS 00.57.95
lOOm baksund kvenna Elin Sigurðardóttir, SH 01.08.88
lOOm skríðsund karla Magnús M. ólafsson, HSK 51.65
lOOm skríðsund kvenna Helga Sigurðardóttir, Vestra 59.12
4X200m skriðsund karla A-piltasveit ÍA 08.18.12
(piltamet)
4X200m skriðsund kvenna
A-kvennasveit Ægis 09.03.21
13nýmet
Kvenna: 4X100 skriðsund, Ægir 4.09.05
4X200 skriðsund, Ægir Stúlkna: 9.03.21
Birna Bjömsdóttir, SH 50m br. Pilta: Arnar Freyr Ólafsson, HSK 34.88
400m fjórsund 4.41.64
lOOm skriðsund (tvíbætti metið) 54.49
lOOm skriðsund 53.95
Gunnar Ársælsson ÍA
lOOm flugsund 59.49
200m flugsund 2.11.11
Óskar Guðbrandsson, ÍA
200m bringusund 2.27.94
Piltasveit ÍA 4X200m skriðsund 8.22.11
Fatlaðir: Ólafur Eiríksson
400m skriðsund 4.41.71
lOOm skriðsund
stúlknamet í 50m bringusundi
(millitími) 34.88, (Guðrún Fema Ágústs-
dóttir átti metið 35.44)
3. Elsa M. Guðmundsdóttir, Óðni 01.19.74
4. Helga Svavarsdóttir, Ægi 01.19.91
5. Auður Ásgeirsdóttir, ÍBV 01.20.55
6. Anna Lilja Sigurðardóttir, ÍBV 01.21.09
7. Erla Sigurðardóttir, SH 01.22.84
8. Ingibjörg ó. Isaksen, Ægi 01.23.04
200m skridsund karla
1. Magnús Már ólafsson 01.53.21
2. Birgir öm Birgisson, Vestra 02.00.42
3. Karl Pálmason, Ægi 02.03.27
4. Hjalti Hannesson, Ægi 02.03.74
5. Davíð Jónsson, Ægi 02.04.69
6. Geir Birgisson, UMFA 02.06.86
7. Sölvi Már Sveinsson, SH 02.07.38
8. Ingi Þór Ágústsson, Vestra 02.09.42
200m skríðsund kvenna
1. Bryndís Ólafsdóttir, HSK 02.08.14
2. Helga Sigurðardóttir, Vestra 02.09.02
3. Hildur Einarsdóttir, KR 02.15.28
4. Halldóra Dagný Sveinbj. Bol. 02.15.28
5. íris Ragnarsdóttir, Vestra 02.16.44
6. Þómnn K. Guðmundsd., Ægi 02.18.13
7. Pálína Bjömsdóttir, Vestra 02.10.14
8. Dagný Kristjánsdóttir, Árm. 02.23.59
4Xl00m fjórsund karla
1. A-sveit ÍA 04.08.40
2. A-sveit Óðins 04.19.03
3. A-sveit Vestra 04.23.63
4. A-sveit KR 04.25.70
4Xl00m fjórsund kvenna
1. A-sveit Ægis 04.42.55
2. A-sveit ÍA 04.44.07
3. A-sveit SH 04.48.22
4. A-sveit Vestra 04.57.22
100m flugsund karla
1. Magnús Már Ólafsson, HSK 00.58.82
2. Gunnar Ársælsson, ÍA 00.59.49
(piltamet)
3. Svavar Þór Guðmundsson, Óðni 00.59.96
4. Grótar Árnason, KR 01.01.64
5. Krístinn Magnússon, SH 01.02.72
6. Karl Pálmason, Ægi 01.02.84
7. Kári Sturlaugsson, Ægi 01.04.90
8. Hlynur Tr. Magnússon, Vestra 01.06.36
100m flugsund kvenna
1. Bryndís Ólafsdóttir, HSK 01
2 Arna Þórey Sveinbjörnsd., Ægi 01
3. Elín Sigurðardóttir, SH 01
4. Kristgerður Garðarsdóttir, HSK 01
5. Ema Jónsdóttir, Bol.01
6. Jóhanna Björk Gísladóttir, Árm. 01
7. Berglind Valdimarsdóttir, ÍA
8. Pálína Rúnarsdóttir, SH
.05.40
07.45
.07.48
.09.38
11.24
.11.99
.12.55
.15.15
200m baksund karla
1. Eðvarð Þór Eðvarðsson, SFS 02.06.73
2. Logi Kristjánsson, iBV 02.11.53
3. Ársæll Bjamason, ÍA 02.21.31
4. Pétur Pétursson, óðni 02.25.24
5. Hörður Gunnarsson, Ægi 02.28.95
6. Tryggvi G. Ingason, Vestra 02.32.78
7. Magnús Konráðsson, SFS 02.33.79
200m baksund kvenna
1. Eygló Traustadóttir, Árm. 02.33.14
2. Hulda Rós Hákonardóttir, Ægi 02.36.27
3. Sesselja Ómarsdóttir, SFS 02.39.68
4. Díana Jónasdóttir, ÍA 02.45.13
Innanhússmeistaramót
íslands í sundi
Met sett í undanrásum mánud. 9.4
Piltamet:
lOOm skriðsund
Amar Freyr ólafsson, HSK 54.49 sek
gamlametiðáttiÁrsællBjamsonÍA 54.81 sek
4x200m skriðsund. Piltasveit ÍA 8:22,11
í sveitinni syntu: Ársæll Bjamson
Gunnar Ársælsson
Garðar öm Þorvarðarson
óskar Guðbrandsson
ólafur Eiríksson bætti eigið met í flokki
fatlaðra í 400m skriðsundi, synti á tímanum
4:41,71, ólafur syndir fyrir KR.
í A-kvennasveit Ægis sem setti íslandsmet í
4xi00m. skríðsundi syntu:
Ama Þórey Sveinbjömsdóttir
Hulda Rós Hákonardóttir
Þómnn Kristín Guðmundsdóttir
Ingibjörg Helga Amardóttir
Urslit mánudag 400m skriðsund karla Birgir öm Birgisson, Vestra 04.18.17
400m skriðsund kvenna Helga Sigurðardóttir, Vestra 04.35.17
200m bringusund karla Amþór Ragnarsson, SH 02.23.82
200m bringusund kvenna Ragnheiður Runólfsd., ÍA 02.34.05
200m flugsund karla Gunnar Ársælsson, ÍA 20.11.11
(piltamet)
|á^KB^BÍas|s^L !
IESTUNARASTLUN
Skip Sambandsins
munu ferma til íslands
á næstunni sem hér
segir:
Árhus:
Alla þriöjudaga
Svendborg:
Annan hvern þriðjudag
Kaupmannahöfn:
Alla miövikudaga
Varberg:
Alla fimmtudaga
Moss:
Alla laugardaga
Hull:
Alla mánudaga
Antwerpen:
Alla þriðjudaga
Rotterdam:
Alla þriöjudaga
Hamborg:
Alla miðvikudaga
Helsinki:
Hvassafell........25/4
Gloucester/Boston:
Alla þriöjudaga
New York:
Alla föstudaga
Portsmouth/Norfolk:
Alla sunnudaga
Lestunarhafnir innanlands:
Reykjavík:
Alla miðvikudaga
Vestmannaeyjar:
Alla föstudaga
Húsavík:
Alla sunnudaga
Akureyri:
Alla mánudaga
ísafjörður:
Alla þriöjudaga
SKIPADEILD
f^SAMBANDSiNS
Sambandshúsinu, Kirkjusandi
105, Reykjavík, sími 698300
1 A A A A A A
!/\KN IRAl JSIRA Kt JI NIN< <A
■
Aktu eins qg þú vilt
aðaðriraki!
Vv ifeUMFEROWI
OKUM CMS OC UCNM' l#RAO
r“—
Útboð
Yfirlagnir 1990
Vegagerð ríkisins óskar eftir tilboöum í eftirtalin
tvö verk:
1. Yfirlagnir 1990 - malbikun í Reykjanesum-
dæmi.
2. Yfirlagnir 1990-klæðing í Reykjanesumdæmi.
Verkunum skal lokið 1. ágúst 1990.
Útboðsgögn verða afhent hjá Vegagerð ríkisins í
Reykjavík (aðalgjaldkera) frá og með 17. þ.m.
Skila skal tilboðum á sama stað fyrir kl. 14:00 þann
30. apríl 1990.
Vegamálastjóri.
---------------------
Starfsmaður
Tilraunastöö Háskólans í meinafræði auglýsir
lausa stööu starfsmanns, er sjái um kaffistofu,
glerþvott o.fl., frá og með 1. maí n.k.
Umsóknir, ásamt upplýsingum um menntun og
fyrri störf, sendist í pósthólf 8540, 128 REYKJA-
VÍK, fyrir 23. apríl n.k.
VEGAGEROIN
Bili billinn
getur rétt staösettur
VIBVÚRUNAR
ÞRÍHYRNINGUR
skipt ollu máli
UUMFEROAR
RAO
Biluðum bilum á að koma út fyrir vegarbrún! W\< W&:
■ lUMFEROAR Urao
Umboðsmenn Tímans:
Kaupstaður: Nafn umboðsmanns Heimili Sími
Hafnarfjörður Ragnar Borgþórsson Holtagerði 28 45228
Kópavogur LindaJónsdóttir Hamraborg 26 641195
Garðabær Ragnar Borgþórsson Holtagerði 28 45228
Keflavík GuðríðurWaage Austurbraut 1 92-12883
Sandgerði IngviJón Rafnsson Hólsgötu 23 92-37760
Njarðvik Kristinn Ingimundarson Faxabraut 4 92-13826
Akranes Aðalheiður Malmqvist Dalbraut55 93-11261
Borgarnes Inga Björk Halldórsdóttir Kveldúlfsgata26 93-71740
Stykkishólmur ErlaLárusdóttir Silfurgötu 25 93-81410
Ólafsvík LindaStefánsdóttir Mýrarholti 6A 93-61269
Grundarfjörður Anna Aðalsteinsdóttir Grundargötu 15 93-86604
Hellissandur Ester Friðþjófsdóttir Háarifi 49 93-66629
Búðardalur Kristiana Guðmundsdóttir Búðarbraut3 93-41447
fsafjörður Jens Markússon Hnífsdalsvegi 10 94-3541
Bolungarvík Kristrún Benediktsdóttir Hafnargötu 115 94-7366
Hólmavík Elísabet Pálsdóttir Borgarbraut 5 95-3132
Hvammstangl FriðbjörnNíelsson Fífusundi12 95-1485
Blönduós Snorri Bjarnason Urðarbraut 20 95-4581
Skagaströnd Ólafur Bernódusson Bogabraut 27 95-4772
Sauðárkrókur Guðrún Kristófersdóttir Barmahlíð13 95-5311
Siglufjörður Sveinn Þorsteinsson Hlíðarveig46 96-71688
Akureyri Halldór Ingi Ásgeirsson Hamarsstíg 18 96-24275
skrifstofa Skipagata13(austan) 96-27890
Svalbarðseyri Þröstur Kolbeinsson Svalbarðseyri 96-25016
Húsavik Sveinbjörn Lund Brúargerði 14 96-41037
Ólafsfjörður Helga Jónsdóttir Hrannarbyggðð 96-62308
Raufarhöfn Sandra Osp Gylfadóttir Aðalbraut 60 96-51258
Vopnafjörður Svanborg Víglundsdóttir Kolbeinsgötu 44 97-31289
Egilsstaðir Páll Pétursson Árskógar13 97-1350
Seyðisfjörður Margrót Vera Knútsdóttir Múlavegi 7 97-21136
Neskaupstaður BirkirStefánsson Miögarði 11 97-71841
Reyðarfjörður Marinó Sigurbjörnsson Heiðarvegi12 97-41167
Eskifjörður Þórey Dögg Pálmadóttir Svínaskálahlíð19 97-61367
Fáskrúðsfjörður Guðbjörg H. Eyþórsdóttir Hliðargötu4 97-51299
Djúpivogur Jón Biörnsson Borgarlandi21 97-88962
Höfn Skúli ísleifsson Hafnarbraut 16 A 97-81796
Selfoss Margrét Þorvaldsdóttir Engjavegi 5 98-22317
Hveragerði Lilja Haraldsdóttir Heiðarbrún51 98-34389
Þorlákshöfn Þórdis Hannesdóttir Lyngberg 13 98-33813
Eyrarbakki ÞórirErlingsson Túngötu 28 98-31198
Stokkseyri Jón Ólafur Kjartansson Eyjaseli 2 98-31293
Laugarvatn Halldór Benjam ínsson Flókalundi 98-61179
Hvolsvöllur JónínaogÁrnýJóna Króktún17 98-78335
Vfk IngiMárBjörnsson Ránarbraut 9 98-71122
Vestmannaeyjar MartaJónsdóttir Helgafellsbraut29 98-12192