Morgunblaðið - 10.07.1997, Blaðsíða 6
6 D FIMMTUDAGUR 10. JÚLÍ 1997
MORGUNBLAÐIÐ
ÍÞRÓTTIR FATLAÐRA
Góð ferð til
Gautaborgar
Eitt mikilvægasta verkefni íþróttasambands Fatl-
aðra er þátttaka í norræna bama- og unglinga-
mótinu, sem haldið er á vegum Nord HIF annað
hvert ár, en þátttakendur eru á aldrinum 12-16
ára. Að þessu sinni fór mótið fram í Gautaborg í
Svíþjóð dagana 22. til 28. júní. íslensku keppendum-
ir vora 24.
Árangur íslendinganna var mjög góður en ís-
lensku þátttakendurnir eru alla jafna tilnefndir af
aðildarfélögum ÍF. Auk þess hefur sambandið ávallt
valið nokkra í hópinn frá stöðum þar sem ekki er
starfandi íþróttafélag fatlaðra og einn þeirra sem
tilnefndur var á þennan hátt í ár var Jón Oddur
Halldórsson, hreyfíhamlaður 14 ára drengur frá
Hellissandi.
Jón Oddur hafði aldrei áður tekið þátt í íþróttum
með fötluðum en hann gerði sér lítið fyrir í Gauta-
borg og sigraði glæsilega í standandi flokki í borð-
tennis. Árangur Jóns Odds leiddi til þess að hann
hefur verið valinn til þátttöku í æfíngabúðum í þess-
um mánuði þar sem saman kemur efnilegasta
íþróttafólkið í sundi, fijálsum íþróttum og borðtenn-
is. _
íslendingarnir á mótinu gerðu þó margt fleira en
eingöngu að keppa í íþróttum og var stöðug dag-
skrá alla daga frá morgni til kvölds. Samhliða dag-
skrá mótsins stóð útbreiðslunefnd Nord HIF fyrir
verkefni fyrir ungt fatlað fólk frá Norðurlöndum
og var hlutverk þeirra að aðstoða við fararstjórn
og skipulagningu dagskrár. Island sendi tvo þátttak-
endur til Gautaborgar vegna þessa verkefnis, sund-
konumar Hörpu Sif Þráinsdóttur frá Akranesi og
Rut Sveinsdóttur frá Akureyri, og eins og íþrótta-
fólkið stóðu þær sig með miklum sóma.
JÚN Oddur Halldórsson hafðl aldrei ðður
teklð þðtt f íþróttum með fötluðum þegar
hann var vallnn tll þðtttöku f Gautaborg, en
hann gerði sér lltið fyrlr og slgraði í stand-
andi flokkl í borðtennls.
ÍSLENSKU þðtttakendurnlr gerðu margt flelra en eingöngu að keppa í íþróttum og var skipu-
lögð dagskrð frð morgnl til kvölds. Hér eru þelr Hilmar Einarsson, Alexander Harðarson,
Bóas Sigurbjörnsson og Bjarnl Óskar Jónsson ð góðrl stund.
ÚRSLIT
Sund
AMÍ á Selfossi
1.500 m skríðsund drengja:
Jóhann Pétursson, Keflavík.......19.14,29
Unnar Þórunnarson, SH............19.14,61
Stefán Bjömsson, UMFN............19.19,60
1.500 m skríðsund pilta:
Öm Amarson, SH...................16.04,49
Róbert Birgisson, Keflavík.......16.56,24
Tómas Sturlaugsson, Ægi..........17.00,56
800 m skríðsund telpna:
Kolbrún ÝrKristjánsdóttir, ÍA.....9.18,44
íris Edda Heimisdóttir, Keflavík..9.47,49
Sunna Björg Helgadóttir, SH.......9.56,20
800 m skríðsund stúlkna:
Sunna Dís Ingibjargard., Keflavík....9.23,71
Kristín Þ. Kröyer, Armanni........9.52,76
Klara Sveinsdóttir, SH............9.59,51
400 m skriðsund sveina:
Hermann Unnarsson, UMFN...........5.18,90
Helgi H. Óskarsson, UMFN..........5.49,78
Ámi Þór Eirfksson, SH.............6.02,62
400 m skríðsund meyja:
Harpa Viðarsdóttir, Ægi...........4.58,91
Elva B. Margeirsdóttir, Keflavík..5.20,78
Anja R. Jakobsdóttir, SH..........5.28,37
100 m bríngusund drengja:
Gunnar Steinþórsson, UMFA.........1.15,24
Jóhann Ragnarsson, IA.............1.17,09
Hjörtur Reynisson, Ægi............1.17,26
100 m bríngusund pilta:
Jakob J. Sveinsson, Ægi...........1.07,43
Öm Amarson, SH....................1.09,47
Númi Snœr Gunnarsson, Þór.........1.09,79
100 m bríngusund telpna:
íris Edda Heimisdóttir, Keflavík..1.18,40
Kolbrún Ýr Kristjánsdóttir, ÍA....1.19,29
Sunna Björg Helgadóttir, SH.......1.19,99
100 m bríngusund stúlkna:
Lára Hrund Bjargardóttir, Þór.....1.14,54
Halldóra Þorgeirsdóttir, Ægi......1.14,89
Eva Dís Heimisdóttir, Keflavík....1.18,43
100 m baksund sveina:
Jóhann Ámason, UMFN...............1.16,27
Helgi H. Óskarsson, UMFN..........1.23,99
Leifur Gunnarsson, Selfossi.......1.30,67
100 m baksund meyja:
Harpa Viðarsdóttir, Ægi...........1.16,62
Anja R. Jakobsdóttir, SH..........1.21,50
Rakel Sigmundsd., Bolungarvik.....1.27,68
4x50 m fjórsund sveina:
A-sveit UMFN......................2.34,46
A-sveit Selfoss...................2.46,65
4x50 m fjórsund meyja:
A-sveitÍA.........................2.41,81
A-sveit Keflavikur................2.41,83
4x100 m fjórsund drengja/pilta:
A-piltasveit Ægis.................4.17,27
A-piltasveit SH...................4.22,93
4x100 m fjórsund teplna/stúlkna:
A-stúlknasveit ÍA.................4.42,73
A-stúlknasveit Ægis...............4.55,74
400 m fjórsund drengja:
Gunnar Steinþórsson, UMFA.........5.17,95
Jóhann Ragnarsson, IA.............5.30,35
Stefán Bjömsson, UMFN.............5.33,59
400 m fjórsund pilta:
Öm Amarson, SH....................4.32,19
Ómar S. Friðriksson, SH...........4.49,29
AmarMár Jónsson, Kefalvik.........5.04,80
400 m fjórsund telpna:
Sunna Björg Helgadóttir, SH.......5.15,91
Hanna B. Konráðsdóttir, Keflavík ....5.32,20
Sigurbjörg Gunnarsdóttir, UMFN ....5.36,75
400 m fjórsund stúlkna:
AnnaL. Armannsdóttir, lA..........5.12,28
Anna V. Guðmundsdóttir, UMFN......5.28,90
Berglind Valgeirsdóttir, Ármanni..5.35,13
200 m fjórsund sveina:
Hermann Unnarsson, UMFN...........2.50,97
Kári Níelsson, SH.................2.56,29
Helgi H. Óskarsson, UMFN..........3.03,00
200 m fjórsund meyja:
Harpa Viðarsdóttir, Ægi...........2.43,89
Hafdís E. Hafsteinsdóttir, Ægi....2.48,61
Elva B. Margeirsdóttir, Keflavík..2.54,88
200 m skríðsund drengja:
HjörturMárReynisson, Ægi..........2.09,33
Gunnar Steinþórsson, UMFA.........2.09,96
Brypjar Ólafsson, Keflavik........2.19,04
200 m skríðsund pilta:
Öm Amarson, SH....................1.54,64
ÓmarS. Friðriksson, SH............1.58,41
Róbert Birgisson, Keflavík........2.01,53
200 m skrísðund telpna:
Kolbrún Ýr Kristjánsdóttir, ÍA....2.08,32
Sunna Björg Helgadóttir, SH.......2.16,89
íris Edda Heimisdóttir, Keflavfk..2.17,59
200 m skriðsund stúlkna:
Lára Hrund Bjargardóttir, Þór.....2.07,42
Sunna Dís Ingibjargard., Keflavík....2.12,94
Halldóra Þorgeirsdóttir, Ægi......2.14,71
100 m bringusund sveina:
Jóhann Ámason, UMFN...............1.26,30
Leifur Gunnarsson, Selfossi.......1.29,75
Kári Nfelsson, SH.................1.30,69
100 m bringusund meyja:
Hafdís E. Hafsteinsdóttir, Ægi....1.27,45
Sunna Jóhannsdóttir, Ármanni......1.29,87
Hallfriður Björk Bimir, Ægi.......1.31,31
100 m baksund drengja:
GuðmundurÓ. Unnarsson, UMFN—1.09,40
Gunnar Steinþórsson, UMFA.........1.09,55
Halldór A. Þorsteinsson, UMSB.....1.12,73
100 m baksund pilta:
Öm Amarson, SH......................58,79
Númi Snær Gunnarsson, Þór.........1.05,51
Róbert Birgisson, Keflavík........1.06.08
100 m baksund telpna:
Kolbrún Ýr Kristjánsdóttir, ÍA....1.05,54
Hanna B. Konráðsdóttir, Keflavfk ....1.10,94
Karen Lind Tómasdóttir, Keflavík....l,13,07
100 m baksund stúlkna:
Lára Hrund Bjargardóttir, Þór.....1.08,38
Sunna Dis Ingibjargard., Keflavík....l.09,65
Anna K. Sigursteinsdóttir, Óðni...1.10,67
200 m bríngusund drengja:
Gunnar Steinþórsson, UMFA.........2.45,08
Jóhann Ragnarsson, ÍA.............2.49,17
Stefán Karl Sævarsson, Breiðabliki..2.51,12
200 m bríngusund pilta:
Jakob J. Sveinsson, Ægi...........2.24,11
Númi Snær Gunnarsson, Þór.........2.28,43
SævarÖm Siguijónsson, Keflavik ...2.38,25
200 m bríngusund telpna:
IrisEdda Heimisdóttir, Keflavík...2.46,96
Sunna Björg Helgadóttir, SH.......2.48,79
Ama Atladóttir, UMFN..............2.53,17
200 m bríngusund stúlkna:
Lára Hrand Bjargardóttir, Þór.....2.40,67
HalldóraÞorgeirsdóttir, Ægi.......2.42,27
Gígja Hrönn Ámadóttir, UMFA.......2.43,97
100 m skríðsund sveina:
Hermann Unnarsson, UMFN...........1.09,54
Helgi H. Óskarsson, UMFN..........1.12,02
Ágúst Hrólfsson, Bolungarvík......1.14,61
100 m skríðsund meyja:
Harpa Viðarsdóttir, Ægi...........1.05,95
Hafdís E. Hafsteinsdóttir, Ægi....1.09,17
Rakel Sigmundsd., Bolungarvík.....1.12,47
50 m skríðsund pilta:
Öm Amarson, SH......................24,28
Friðfinnur Kristinsson, Selfossi....24,92
Guðmundur S. Hafþórsson, Ármanni ..26,42
50 m skríðsund stúlkna:
Lára Hrand Bjargardóttir, Þór.......27,82
Margrét Rós Sigurðardóttir, Selfossi...28,41
Gígja Hrönn Ámadóttir, UMFA.........28,55
4x100 m skríðsund sveina:
A-sveit UMFN......................5.03,43
A-sveit SH........................5.11,67
4x100 m skríðsund meyja:
A-sveitÆgis.......................4.55,59
4x100 m skríðsund drengja/pilta:
A-piltasveit SH...................3.49,84
4x100 m skríðsund telpna/stúlkna:
A-stúlknasveit lA.................4.09,40
400 m skríðsund drengja:
Hjörtur Már Reynisson, Ægi........4.32,99
Gunnar Steinþórsson, UMFA.........4.47,09
Guðmundur 0. Unnarsson, UMFN ...4.48,03
400 m skríðsund pilta:
Öm Arnarson, SH...................3.59,39
Ómar S. Friðriksson, SH...........4.13,30
Tómas Sturlaugsson, Ægi...........4.15,30
400 m skríðsund telpna:
KolbrúnÝrKristjánsdóttir, lA......4.28,08
íris Edda Heimisdóttir, Keflavík..4.49,20
Louisa Isaksen, Ægi...............4.51,50
400 m skríðsund stúlkna:
Sunna Dís Ingibjargard., Keflavik....4.34,17
Ama Magnúsdóttir, ÍA..............4.50,73
Elin Maria Guðbjartsdóttir, Ægi...4.52,51
200 m skríðsund sveina:
Jóhann Ámason, UMFN...............2.30,59
Kári Nielsson, SH.................2.35,17
Helgi H. Óskarsson, UMFN..........2.39,30
200 m skríðsund meyja:
Harpa Viðarsdóttir, Ægi...........2.20,38
Hafdís E. Hafsteinsdóttir, Ægi....2.28,16
Elva B. Margeirsdóttir, Keflavík..2.34,16
100 m flugsund drengja:
Hjörtur Már Reynisson, Ægi........1.03,75
Unnar Þórannarson, SH.............1.11,97
Jóhann Ragnarsson, ÍA.............1.12,65
100 m flugsund pilta:
Örn Amarson, SH.....................58,08
Friðfinnur Kristinsson, Selfossi..1.00,12
ÓmarS. Friðriksson, SH............1.00,50
100 m flugsund telpna:
Kolbrún Ýr Kristjánsdóttir, ÍA....1.05,86
Hanna B. Konráðsdóttir, Keflavík ....1.08,27
Sunna Björg Helgadóttir, SH........108,81
100 m flugsund stúlkna:
Lára Hrand Bjargardóttir, Þór.....1.06,66
Gigja Hrönn Ámadóttir, UMFA.......1.08,69
Klara Sveinsdóttir, SH............1.08,85
100 m flugsund sveina:
Jóhann Ámason, UMFN...............1.15,00
Hermann Unnarsson, UMFN...........1.20,04
Helgi H. Óskarsson, UMFN..........1.32,14
100 m flugsund meyja:
Harpa Viðarsdóttir, Ægi...........1.20,62
Hafdis E. Hafsteinsdóttir, Ægi....1.23,02
Rakel Sigmundsd., Bolungarvík.....1.27,35
200 m fjórsund drengja:
Gunnar Steinþórsson, UMFA.........2.26,03
HjörturMárReynisson, Ægi..........2.28,99
Guðmundur Ó. Unnarsson, UMFN ...2.30,02
200 m fjórsund pilta:
Öm Amarson, SH.....................2.08,90
Númi Snær Gunnarsson, Þór..........2.12,62
Róbert Birgisson, Keflavík.....,...2.17,46
200 m fjórsund telpna:
Kolbrún Ýr Kristjánsdóttir, ÍA.....2.23,29
Sunna Björg Helgadóttir, SH........2.34,53
Hanna B. Konráðsdóttir, Keflavík ....2.34,78
200 m fjórsund stúlkna:
Lára Hrand Bjargardóttir, Þór......2.22,22
Gígja Hrönn Árnadóttir, UMFN.......2.31,62
Halldóra Þorgeirsdóttir, Ægi.......2.32,86
100 m fjórsund sveina:
Jóhann Árnarson, UMFN..............1.15,85
Hermann Unnarsson, UMFN............1.19,09
Kári Níelsson, SH..................1.23,62
100 m fjórsund meyja:
Harpa Viðarsdóttir, Ægi............1.15,53
Hafdfs E. Hafsteinsdóttir, Ægi.....1.17,83
Apja R. Jakobsdóttir, SH...........1.23,00
100 m skríðsund drengja:
Gunnar Steinþórsson, UMFA............57,70
Hjörtur Már Reynisson, Ægi...........58,85
Guðmundur Ó. Unnarsson, UMFN ...1.01,59
100 m skríðsund pilta:
Öm Amarson, SH..................... 52,92
Friðfmnur Kristinsson, Selfossi......54,69
Númi Snær Gunnarsson, Þór............55,60
100 m skríðsund telpna:
KolbrúnÝrKristjánsdóttir, lA.........59,43
HannaB. Konráðsdóttir, Keflavik ....1.03,35
Elin A. Steinarsdóttir, UMSB.......1.03,62
100 m skríðsund stúlkna:
Lára Hrand Bjargardóttir, Þór........59,19
SunnaDfsIngibjargard., Keflavik.... 1.01,64
Margrét Sigurðardóttir, Selfossi...1.02,42
4x50 m skríðsund sveina:
A-sveit UMFN.......................2.18,50
4x50 skriðsund meyja:
A-sveit Ægis.......................2.14,34
4x50 skríðsund drengja/pilta:
A-piltasveit SH....................1.45,55
4x50 m skriðsund telpna/stúlkna:
A-stúlknasveit ÍA..................1.57,94
A-stúlknasveit Ægis................1.57,98