Dagblaðið Vísir - DV - 13.07.1998, Side 19
MÁNUDAGUR 13. JÚLÍ 1998
19
DV
Úrslit gæðinga-
keppninnar
A-flokkur Knapi: Ingunn B. Ingólfsdóttir.
1. Galsi (Léttir) með 8,75 6. Mósi (Máni) með 8,55 Knapi
Knapi: Baldin A. Guðlaugsson. Guðmundur Ó. Unnarsson.
Eig.: Andreas Trappe og Baldvin
A. Guðlaugsson.
2. Sjóli (Gustur) með 8,67
Knapi: Ragnar Hinriksson.
Eig.: Magnús J. Matthíasson og
Magnús R. Magnússon.
3. Ormur (Fákur) meö 8,67
Knapi: Atli Guðmundsson..
Eig.: Þórdís A. Sigurðardóttir.
4. Geysir (Fákur) með 8,58
Knapi: Sigurður V. Matthíasson.
Eig.: Amgrímur Ingimundarson.
5. Hjörvar (Freyfaxi) með 8,57
Knapi: Bergur Jónsson.
Eig.: Bergur Jónsson og Kristján
J. Agnarsson.
6. Prins (Hörður) með 8,52
Knapi: Sigurður Sigurðarson.
Eig.: Þorkell Traustason.
7. Baldur (Hringur) með 8,57
Knapi: Stefán Friðgeirsson.
Eig.: Baldur s/f og Baldur Þórar-
insson.
8. Reykur (Fákur) með 8,54
Knapi: Sveinn Ragnarsson.
Eig.: Sveinn Ragnarsson og Ralf
Ludwig.
9. Gammur (Sleipnir) með 8,52
Knapi: Vignir Siggeirsson.
Eig.: Vignir Siggeirsson og
Lovísa H. Ragnarsdóttir.
10. Váli (Hörður) með 8,60
Knapi/eig.: Elías Þórhallsson.
B-flokkur
1. Kringla (Hörður) með 8,69
Knapi/eig.: Sigurður Sigurðarson.
2. Þokki (Andvari) með 8,80
Knapi: Guðmundur Björgvinsson.
Eig.: Hans O. Stenild og Guð-
mundur Björgvinsson.
3. Laufi (Freyfaxi) með 8,67
Knapi/eig.: Hans F. Kjerúlf.
4. Ofsi (Sindri) meö 8,58
Knapi: Vignir Siggeirsson.
Eig. Finnbogi Geirsson.
5. Farsæll (Fákur) með 8,56
Knapi/eig.: Ásgeir S. Herbertsson.
6. Glampi (Stígandi) með 8,60
Knapi: Bjöm Jónsson.
Eig: Vatnsleysubúið.
7. Ás (Gustur) með 8,51
Knapi: Sigrún Erlingsdóttir.
Eig.: Bjarni Frímannsson.
8. Hrólfur (Sörli) með 8,56
Knapi/eig.: Ragnar E. Ágústsson.
9. Kjarkur (Sleipnir) með 8,55
Knapi/eig.: Olil Amble.
10. Spuni (Léttir) með 8,54
Knapi/eig.: Sigrún Brynjarsdóttir.
Barnaflokkur
1. Svartur (Máni) með 8,66
Knapi: Elva B. Margeirsdóttir.
2. Fasi (Hörður) með 8,45
Knapi: Linda R. Pétursdóttir.
3. Nátthrafn (Þytur) með 8,51
Knapi: Fanney D. Indriðadóttir.
4. Ekkja (Fákur) með 8,55
Knapi: Maríanna Magnúsdóttir.
5. Kolgrímur (Gustur) með 8,54
Knapi: Vala D. Birgisdóttir.
6. Kostur (Geysir) með 8,44
Knapi: Laufey G. Kristinsdóttir.
7. Muggur (Sleipnir) með 8,43
Knapi: Freyja A. Gísladóttir.
8. Skuggi (Máni) með 8,44
Knapi: Gunnhildur Gunnarsdóttir.
9. Erill (Fákur) með 8,44
Knapi: Sigurþór Sigurðsson.
B (Hörður) með 8,44
Knapi: Daði Erlingsson.
Unglingaflokkur
1. Manni (Dreyri) með 8,69
Knapi: Karen L. Marteinsdóttir.
2. Seiður (Sörli) með 8,60
Knapi: Daníel I. Smárason.
3. Valur (Sörli) með 8,58
Knapi: Hinrik Þ. Sigurðsson.
4. Djákni (Fákur) með 8,56
Knapi: Sylvia Sigurbjörnsdóttir.
5. Sprengja (Andvari) með 8,53
7. Rimma (Hörður) með 8,55
Knapi: Sigurður St. Pálsson.
8. Gríma (Fákur) með 8,51
Knapi: Viðar Ingólfsson.
9. Stimir (Fákur) með 8,49
Knapi: Þórdís E. Gunnarsdóttir.
10. Fjalar (Fákur) með 8,47
Knapi: Ámi Pálsson.
Ungmennaflokkur
1. Prati (Fáki) með 8,65
Knapi: Davíð Matthíasson.
2. Háfeti (Hörður) með 8,59
Knapi: Guðmar Þ. Pétursson.
3. Krummi (Máni) með 8,54
Knapi: Marta Jónsdóttir.
4. Náttfari (Fákur) með 8,54
Knapi: Gunnhildur Sveinbjamar-
dóttir.
5. Dári (Fákur) með 8,51
Knapi: Ragnheiður Kristjánsdóttir.
6. Glanni (Geysir) með 8,45
Knapi: Kristín Þóröardóttir.
7. Eldur (Gustur) með 8,41
Knapi: Ásta D. Bjamadóttir.
8. Krapi (Gustur) með 8,55
Knapi: Sigurður Halldórsson.
9. Ónar (Hörður) með 8,40
Knapi: Garðar H. Birgisson.
10. Toppur (Hringur) með 8,38
Knapi: Agnar S. Stefánsson.
Tölt
1. Sigurður Sigurðarson
á Kringlu (Hörður).
2. Sigurbjöm Bárðarson
á Oddi (Fákur).
3. Sigrún Erlingsdóttir
á Ás (Gustur).
4. Egill Þórarinsson
á Blæju (Stígandi).
5. Vignir Siggeirsson
á Ofsa (Sleipnir).
6. Þór Jónsteinsson
á Gullinstjömu (Funi).
150 metra skeiö
1. Lúta ffá Ytra-Dalsgerði á 14,21 sek.
Knapi: Þórður Þorgeirsson.
Eig.: Hugi Kristinsson.
2. Sóti frá Geirlandi á 14,25 sek.
Knapi/ei.: Guðmundur Jónsson..
3. Áki frá Laugarvatni á 14,61 sek.
Knapi: Þórður Þorgeirsson.
Eig.: Þorkell Bjamason.
4. Buna frá Varmadal á 14,70 sek.
Knapi: Jón Gíslason.
Eig.: Bergþóra Jósefsdóttir og
Haraldur Magnússon.
5. Ölver frá Stokkseyri á 14,73 sek.
Knapi: Sigurður V. Matthíasson.
Eig.: Hafsteinn Jónsson.
250 metra skeið
1. Bendill frá Sauðafelli á 22,61
sek. Knapi: Ragnar Hinriksson.
Eig.: Karen R. Helgadóttir.
2. Húmor frá Hvoli á 22,91 sek.
Knapi: Helgi Árnason.
Eig.: Sigurlína J. Jóhannesdóttir.
3. Ósk frá Litla-Dal á 23,06 sek.
Knapi/eig.: Sigurbjörn Bárðarson.
4. Freymóður írá Efstadal á 23,09 sek.
Knapi: Logi Laxdal.
Eig.: Sigurfinnur Vilmundarson.
5. Funi frá Sauðárkróki á 23,32 sek.
Knapi: Þorgeir Margeirsson.
Eig.: Margeir Þorgeirsson.
300 metra stökk
1. Kósi frá Efri-Þverá á 22,14 sek.
Knapi: Daníel I.Smárason.
Eig.: Halldór P. Sigurðsson.
2. Mjölnir frá Feti á 22,31 sek.
Knapi: Davíð Matthíasson.
Eig.: Brynjar Vilmundarson.
3. Gullrass frá Komsá á 22,71 sek.
Knapi: Siguroddur Pétursson.
Eig.: Páll B. Hólmarsson og Hug-
rún Jóhannsdóttir.
4. Frigg frá Breiðabólsstað á 22,73 sek.
Knapi: Daníel og Sara.
Eig.: Halldór P. Sigurðsson.
Hestar
Úrslit
6 vetra stóðhestar
1. Hamur frá Þóroddsstöðum
Bygg.: 8,35, hæf.: 8,66, aðal.: 8,50.
Faöir: Galdur frá Laugarvatni.
Móðir: Hlökk frá Laugarvatni.
2. Eiður frá Oddhóli
Bygg.: 8,15, hæf.: 8,64, aðal.: 8,40.
Faðir: Gáski frá Hofstöðum.
Móðir: Eiða frá Skáney.
3. Skorri fr Gunnarsholti
Bygg.: 8,10, hæf.: 8,61, aðal.: 8,36.
Faðir: Orri frá Þúfu.
Móðir: Skrugga frá Kýrholti.
4. Hilmir frá Sauðárkróki
Bygg.: 8,28, hæf.: 8,41, aðal.: 8,34.
Faðir: Ófeigur frá Flugumýri.
Móðir:Herva frá Sauðárkróki.
5. Hugi frá Hafsteinsstöðum
Bygg.: 8,13, hæf.: 8,49, aðal.: 8,31.
Faðir: Hrafn frá Holtsmúla.
Móðir: Sýn frá Hafsteinsstöðum.
6. Kormákur frá Flugumýri
Bygg.: 8,23, hæf.: 8,37, aðal.: 8,30.
Faðir: Kveikur frá Miðsitju.
Móðir: Kolskör frá Gunnarsholti.
7. Hrókur frá Glúmsstöðum II
Bygg.: 8,00, hæf.: 8,57, aðal.: 8,29.
Faðir:Orri frá Þúfu.
Móðir: Birta frá Mýnesi.
8. Ljósvaki frá Akureyri
Bygg.: 8,10, hæf.: 8,34, aðal.: 8,25.
Faðir: Kjarval frá Sauðárkróki.
Móðir: Kvika frá Brún.
5 vetra stóðhestar
1. Númi frá Þóroddsstöðum.
Bygg.: 8,23, hæf.: 8,50, aðal.: 8,36.
Faðir: Svartur frá Unalæk
Móðir: Glíma frá Laugarvatni.
2. Markús frá Langholtsparti
Bygg.: 8,05, hæf.: 8,53, aðal.: 8,29.
Faðir: Orri frá Þúfu.
Móðir: Von frá Bjamastöðum.
3. Adam frá Ásmundarstöðum
Bygg.: 8,10, hæf.: 8,37, aðal.: 8,24.
Faðir:Stígur frá Kjartansstöðum.
Móðir: Siggu-Brúnka frá Ásmundar-
stöðum..
4. Frami frá Svanavatni
Bygg.: 8,08, hæf.: 8,37, aðal.: 8,22.
Faðir: Orri frá Þúfu.
Móðir: Bjarkar-Brúnka frá Svana-
vatni.
5. Ögri frá Háholti
Bygg.: 8,20, hæf.: 8,10, aðal.: 8,15.
Faðir: Stormur frá Stórhóli.
Móðir: Kylja frá Háholti.
6. Tývar frá Kjartansstöðum
Bygg.: 7,83, hæf.: 8,46, aðal.: 8,14.
Faðir: Þokki frá Garði.
Móðir: Terna frá Kirkjubæ.
7. Kvistur frá Hvolsvelli
Bygg.: 7,98, hæf.: 8,29, aðal.: 8,13.
Faðir: Orri frá Þúfu..
Móðir: Jörp frá Núpsdalstungu.
8. Starri frá Hvítanesi
Bygg.: 8,03, hæf.: 8,20, aðal.: 8,11.
Faðir: Orri frá Þúfu.
Móðir: Dýrðmunda frá Hvítanesi.
4 vetra stóðhestar
1. Hrafn frá Garðabæ
Bygg.: 8,18, hæf.: 8,06, aðal.: 8,12.
Faðir: Orri frá Þúfu.
Móðir: Buska frá Garðabæ.
2. Óskar frá Litla-Dal.
Bygg.: 8,43, hæf.: 7,70, aðal.: 8,06.
Faðir: Örvar frá Hömrum.
Móðir: Gjósta frá Stóra-Hofl.
3. Snerrir frá Bæ I
Bygg.: 8,15, hæf.: 7,94, aðal.: 8,05.
Faðir: Svartur frá Unalæk.
Móðir: Fiðla frá Kirkjubæ.
4. Dynur frá Hvammi
Bygg.: 8,05, hæf.: 8,00, aðal.: 8,03.
Faðir: Orri frá Þúfu.
Móðir: Djásn frá Heiði.
5. Huginn frá Haga I
Bygg.: 7,73, hæf.: 8,31, aðal.: 8,02.
Faðir: Sólon frá hóli.
Móðir: Vænting frá Haga .
6. Hlynur frá Blesastöðum
Bygg.: 7,60, hæf.: 8,37, aðal.: 7,99.
Faðir: Galdur frá Laugarvatni.
Móðir: Bylgja frá Ey I.
7. Breki frá Hjalla
Bygg.: 7,98, hæf.: 7,94, aðal.: 7,96.
Faðir: Gustur frá Gmnd.
Móðir: Drífa frá Aðalbóh.
8. Keilir frá Miðsitju
Bygg.: 8,28 hæf.: 7,60, aðal.:7,94..
Faðir: Ófeigur frá Flugumýri.
Móðir: Krafla frá Sauðárkróki.
6 vetra hyssur
1. Vigdís frá Feti
Bygg.: 8,13, hæf.: 8,59, aðal.: 8,36.
kynbótadóma
Bjarni Þorkelsson og Margrét Hafliðadóttir á Þóroddsstöðum ræktuðu
Núma sem var efsti hestur í 5 vetra flokki stóðhesta og Ham sem var efstur
í 6 vetra flokki stóðhesta.
Faðir: Kraflar frá Miðsitju.
Móðir: Ásdís frá Neðra-Ási.
2. Lokkadís frá Feti
Bygg.: 8,13, hæf.: 8,53, aðal.: 8,33.
Faðir: Orri frá Þúfu.
Móðir: Snegla frá Sigríðarstöðum.
3. Hylling frá Korpúifsstöðum
Bygg.: 8,28, hæf.: 8,30, aðal.: 8,29.
Faðir: Hrafn frá Hrafnhólum.
Móðir: Nótt frá Völlum.
4. Prinsessa frá Úlfljótsvatni
Bygg.: 8,15, hæf.: 8,36, aðal.: 8,25.
Faðir: Angi frá Laugarvatni.
Móðir Drottning frá Akranesi.
5. Gnótt frá Dallandi
Bygg.: 8,33, hæf.: 8,17, aðal.: 8,25.
Faðir: Orri frá Þúfu..
Móðir: Gróska frá Sauðárkróki.
6. Eyja frá Efri-Rauðalæk
Bygg.: 8,03, hæf.: 8,46, aðal.: 8,24.
Faðir: Angi frá Laugarvatni.
Móðir: Rán frá Efri-Rauðalæk.
7. Hrefna frá Vatnsholti
Bygg.: 7,95, hæf.: 8,51, aðal.: 8,23.
Faðir: Glófaxi frá Vatnsholti.
Móðir: Dimma frá Vatnsholti.
8. Birta frá Hvolsvelli
Bygg.: 7,88, hæf.: 8,57, aðal.: 8,22.
Faðir: Orri frá Þúfu.
Móðir: Björk frá Hvolsvelli.
5 vetra hryssur
1. Þoka frá Hólum
Bygg.: 8,48, hæf.: 7,79, aðal.: 8,13.
Faðir: Vafi frá Kýrholti.
Móðir: Þrá frá Hólum.
2. Nótt frá Grímsstöðum
Bygg.: 8,15, hæf.: 8,04, aðal.: 8,10.
Faðir: Orri frá Þúfu.
Móðir: Skjóna frá Grímsstöðum.
3. Ljónslöpp frá Ketilsstöðum
Bygg.: 8,08, hæf.: 8,09,aðal.:8,08.
Faðir: Oddur frá Seifossi.
Móðir: Snekkja frá Ketilsstöðum.
4. Spurning frá Kirkjubæ
Bygg.: 8,20, hæf.: 7,91, aðal.: 8,06.
Faðir: Flygill frá Kirkjubæ.
Móðir: Fluga frá Kirkjubæ.
5. Rás frá Ragnheiðarstöðum.
Bygg.: 7,93, hæf.: 8,19, aðal.: 8,06.
Faðir: Orri frá Þúfu
Móðir: Krás frá Laugarvatni
6. Freyja frá Prestsbakka
Bygg.: 8,08, hæf.: 7,99, aðal.: 8,03.
Faðir: Gnýr frá Prestbakka.
Móðir: Gyðja frá Gerðum.
7. Hrund frá Torfunesi
Bygg.: 7,95, hæf.: 8,09, aðal.: 8,02.
Faðir: Safír frá Viðvík.
Móðir: Virðing frá Flugumýri.
8. Elja frá Ingólfshvoli.
Bygg.: 7,80, hæf.: 8,23, aðal.: 8,01.
Faðir: Geysir frá Gerðum.
Móðir: Freisting frá Akranesi.
4 vetra hryssur
1. Bella frá Kirkjubæ
Bygg.: 7,90, hæf.: 8,14, aðal.: 8,02.
Faðir: Logi frá Skarði.
Móðir: Brella frá Kirkjubæ.
8. Þoka frá Akureyri
Bygg.: 7,70, hæf.: 8,33, aðal.: 8,01.
Faðir: Gustm- frá Hóli II.
Móðir:Kátína frá Hömrum.
3. Drottning frá Efri-Rauðalæk.
Bygg.: 8,25, hæf.: 7,77, aðal.: 8,01.
Faðir: Hrafn frá Holtsmúla.
Móðir: Kvika frá Brún.
4. Von frá Bakkakoti
Bygg.: 7,75, hæf.: 8,20, aðal.: 7,98.
Faðir: Ófeigur frá Flugumýri.
Móðir: Blika frá Bakkakoti.
5. Álsey frá Feti
Bygg.: 7,85, hæf.: 8.09, aðal.: 7,97.
Faðir: Orri frá Þúfu.
Móðir: Drangey frá Skarði.
6. Pyttla frá Flekkudal
Bygg.: 8,20, hæf.: 7,73, aðal.: 7,96.
Faðir: Adam frá Meðalfelli.
Móðir: Drottning frá Stóra-Hofi.
7. Gína frá Auðsholtshjáleigu
Bygg.: 8,05, hæf.: 7,80, aðal.: 7,93.
Faðir: Hektor frá Akureyri.
Móðir: Gola frá Reykjavík.
8. Gná frá Strandarhöfði
Bygg.: 7,68, hæf.: 8,13, aðal.: 7,90.
Faðir: Kjarval frá Sauðárkróki.
Móðir: Garún frá Stóra-Hofi.
\ísrf/^ I?0
u
Sportbúð - Títan • Seliavegi 2
Sími 551 6080 • Fax 562 6488