Alþýðublaðið - 23.01.1997, Blaðsíða 5
FIMMTUDAGUR 23. JANÚAR 1997
ALÞÝDUBLACÐ
5
au
Tómstundlr
Ljósmyndataka 27 st.
Skúli Þór Magnússon
Má. kl. 20-22
. (10 vikurfrá 27. jan.)
Framköliun og stækkanir 20 st.
Vigfús Birgisson
Þri. kl. 19-22 (5 vikurfrá 4. feb.)
Skrautritun 20 st.
Þorvaldur Jónasson
Mi.kl. 17:30-19 eða 19-20:30
(lOvikurfrá 22. jan.)
Útskurður i tré 24 st.
Sigrún Kristjánsdóttir
Orn Sigurðsson
Má./þri. kl. 19-22
(Ovikurfrá 10./11. feb.)
Körfugerð 16 st.
Jóhanna Bogadóttir
Má.kl. 19-22 (4 vikur frá 3. feb.)
Japönsk pappirsgerð 18 st.
Hrafnhildur Sigurðardóttir
Helgin 14.-16. teb.
Skartgripasmiði
- silfursmiði 18 st.
Einar Esrason
Helgin 12.-13. apr.kl. 10-17
Gjafapakkningar 4st.
Hafdís Sigurðardóttir
Fi. 27. feb. kl. 19-22
Postulínsmálun 20 st.
Ragnheiður Gústafsdóttir
Þri. kl. 19:30-22:30
(5 vikur frá 21. jan.)
Glerskurður (Tiffany's) 25 st.
Björg Hauksdóttir
Þri./fi. kl. 18:30-22:15
(5 vikur frá 25727. feb.)
Helgin 15.-16. feb. kl. 9-18:30
Origami, pappírsbrot 5 st.
Yosnihiko Jura
Lau. kl.13-15 (2 vikur frá 1. feb.)
Bridge 24 st.
Ljósbrá Baldursdóttir
Þri.kl. 19:30-22:30
(6 vikur frá 4. feb.)
Fluguhnýtingar 12 st.
Lárus S. Guðjónsson
Má.ogmi. kl. 20-22:15
(2 vikur frá 17. feb.)
Tómstundagítar 10 st.
OlafurGaukur
Mi. kl. 19-20 (8 vikur frá 22. jan.)
Stílnámskeið
-fataval og snyrting 10 st.
Olöf I. Daviðsdóttir
Má.kl. 19:30-22 (3 vikur frá 3. feb.)
" F#t
..7PS7
Tværfornlegarættadeilusögur 27 st.
Heiðarvíga saga og Vatnsdæla saga
Námskeið haldið í samvinnu við
Endurmenntunarstofnun Hl
Jón Böðvarsson
Þri./mi. kl. 20-22
(lOvikurfrá 475. feb.)
Ferð á slóðir Heiðarvíga sögu og
Vatnsdælu með Jóni Böðvarssyni
Helgarferð 5.-6. apríl
Njáluferð með Jóni Böðvarssyni
Lau. 3. maíkl. 8-19
Þingholtin,
saga borgar-saga þjóðar 5 st.
Steinunn Harðardottir
Fi. 20. feb. kl. 20-22
og lau. 22. feb. kl. 13-15
Konur og bókmenntir 21 st.
Soffía Auður Birgisdóttir
Mi. kl. 20-22
(8 vikur frá 5. feb.)
Ljóðagerð 15 st.
Anton Helgi Jónsson
Þri. kl. 20-22:15
(5 vikur frá 28. jan.)
Pperukynning í samstarfi við
Islensku óperuna
Garðar Cortes
- Káta ekkjan
Haldið í byrjun mars
Gerum gott
hjónaband betra 7 st.
Sigríður Anna Einarsdóttir
Lau. 25. jan. kl. 10-16
Leiklist 40 st.
Pétur Eínarsson
Má. kl. 19:30-22:30
og lau. kl. 15-18
(5vikurfrá l.feb.)
Viðtöl og gri
IngólfurMai
greinaskrif 16 st.
/largeirsson
Lau. kl. 10-13
(4vikurfrá 15. feb.)
Nuddnámskeið 16 st.
Ragnar Sigurðsson
Þri.ogfi. kl. 19-22
(2 vikur frá 28. jan.)
Svæðanudd 16 st.
Ragnar Sigurðsson
Þri.ogfi.kl. 19-22
(2 vikur frá ll.feb.)
Ungbarnanudd og
hreyfiþroski 5st.
Ragnheiður Grétarsdóttir
Fi.kl. 14-15
(4 vikur frá 6. feb.)
Barna- og ungiinganámskeið
Myndlist
Guðbjörg Lind Jónsdóttir
Harpa Björnsdóttir
Sara Vilbergsdóttir
Svanhildur Vilbergsdóttir
6-8 ára 25 st.
Lau.kl. 10-12
(10 vikur frá 25. jan.)
9-12 ára 25 st.
Lau. kl. 10-12
(10 vikur frá 25. jan.)
13-15 ára 21 st.
Mi.kl. 16-18
(8 vikur frá 29. jan.)
Leiklist
Margrét Pétursdóttir
6-8 ára 13 st.
Lau. kl. 10-11:15
(8 vikurfrá 1. feb.)
9-12 ára 16 st.
Lau.kl. 11:30-13
(8 vikurfrá l.feb.)
Danska fyrir.unglinga
Magdalena Olafsdóttir
Mi. kl. 16:45-17:45
(8 vikur frá 22. jan.)
Enska
Barbara Kristvinsson
Celene Olgeirsson
Priscilla Bjarnason
5-8 ára, byrjendur 10 st.
Þri.kl. 17:15-18:15
(8 vikurfrá 4. feb.)
5-8 ára, framhald 10 st.
Má.kl. 17:15-18:15
(8 vikurfrá 3. feb.)
5-8 ára,
lengra komnir 10 st.
Fi.kl. 17:15-18:15
(8 vikur frá 6. feb.)
Simi: 588 72 22
Fax: 533 1819
9-12 ára,
byrjendur 10 st.
Þri.kl. 15-16
(8 vikurfrá 4. feb.)
9-12 ára,
framhald 10 st.
Þri. kl. 15-16
(8 vikurfrá 4. feb.)
9-12 ára,
lengra komnir lOst.
Mi. kl. 15-16:30
(8 vikur frá 5. feb.)
Enska fyrir unglinga
Mi. kl. 16:30-17:30
(8 vikurfrá 5. feb.)
Franska
Ann Sigurjónsson
8-11 ára 10 st.
Þri.kl. 15-16
(8 vikur frá 4. feb.)
12-15 ára 10 st.
Má.kl. 15-16
(8 vikurfrá 3. feb.)
Myndlist
Leirlist 21 st.
Ardís Olgeirsdóttir og
Olga Sigrún Olgeirsdóttir
Ma./þri. kl. 20-22
(8 vikur frá 27728. jan.)
Teikning 40 st.
Ina Salome Hallgrímsdóttir
Þri.kl. 19-22
(10 vikur frá 21. jan.)
Módelteikning 24 st.
Ingiberg Magnússon
Lau. kl. 13:30-15:45
(8 vikurfrá l.feb.)
►
Málaskólinn MIMIR - 10 vikur - 20 kennslustundir - Kennslustaðir: Grensásvegur 16a og Öldugata 23. Fyrstu námskeið hefjast 21. jan.
Enska
Celene Olgeirsson
Jacqui Foskett
Robert Stephen Robertson
Kennslustaður:
Grensásvegur16a
- Enska I, mi. kl. 18:45-20:15
- Enska I frh., mi. kl. 20:30-22
- Enska II, má. kl. 20:30-22
- Enska II frh., má. kl. 18:45-20:15
- Enska III, má. kl. 17-18:30
- Enska lll-IV, má. og mi. kl. 17-18:30
(8 vikur)
- Enska IV A, má. kl. 18:45-20:15
- Enska IV B, fi. kl. 18:45-20:15
- Enska V, þri. kl. 18:45-20:15
- Enska VI, mi. kl. 20:30-22
- Enska VII, má. kl. 20:30-22
- Enska VIII, má. kl. 20:30-22
- Þjálfun í talmáli I,
má.kl. 18:30-20
- Þjálfun italmáli Ifrli.,
fi. kl. 20:30-22
- Þjálfun í talmálí II,
fi.kl. 18:45-20:15
- Þjálfun í talmáli III,
þri. kl. 20:30-22
Enska, framburður og réttritun
Robert Stephen Robertson
Mi. kl. 17-18:30
Viðskiptaenska
Peter Chadwick
Mi. kl. 20-21:30 (frá 29. jan.)
Enska, málfræði og ritmál
Robert Stephen Robertson
Mi. kl. 18:45-20:15
Japanska
Tomoko Giamo
Má.kl. 18:45-20:15
Kinverska
Guan Dong Qing
Má. kl. 20:30-22
Þýska
Bernd Hammerschmidt
Reiner Santuar
Kennslustaður:
Grensásvegur16a
- Þýska I, þri. kl. 20:30-22
- Þýska II, þri. kl. 18:45-20:15
- Þýska lll,fi.kl. 18:45-20:15
- Þýska IV, fi. kl. 20:30-22
- Þýska V, mi. kl. 18:45-20:15
- Þýska VII, mi. kl. 20:30-22
- Þjálfun í talmáli,
má. kl. 20:30-22
Kennslustaður:
Oldugata 23
- Þýska I, mi. kl. 18:45-20:15
Spænska
Carmen Ortuno
Elisabeth Saguar
Hilda Torres
Kennslustaður:
Grensásvegur16a
- Spænska IA, þri. kl. 18:30-20
- Spænska IB, mi. kl. 20-21:30
- Spænska IC, fi. kl. 17-18:30
- Spænska II. þri. kl. 20-21:30
-Spænska lll.fi. kl. 20-21:30
- Spænska IV, má. kl. 18:30-20
- Spænska V, mi. kl. 18:30-20
- Spænska VI, fi. kl. 18:30-20
- Þjálfun í talmáli,
má. kl. 20-21:30
Kennslustaður:
Oldugata 23
- Spænska I,
má. og fi. kl. 18:30-20
(5 vikur frá 27. jan.)
- Spænska I, ma. kl. 20:15-22
- Spænska II, þri. kl. 18:30-20
- Spænska III, þri. kl. 20:15-21:45
Italska
PaoloTurchi
Kennslustaður:
Grensásvegur16a
- jtalska IA, þri. kl. 20:30-22
- Italska IB, þri. kl. 17-18:30
.-Italska II, þri.kl. 18:45-20:15
- Italska III, mi. kl. 20:30-22
- jtalska IV, mi. kl. 18:45-20:15
- Italska V og talmál,
fi. kl. 20:30-22
Námskeið í samvinnu við .
Stofnun Dante Alighieri á Islandi:
- Italska IA, má. og fi. kl. 18:45-20:15
(5 vikur frá 27.jan.)
- Italska IB, má. og fi. kl. 17-18:30
(5-vikurfrá 27. jan.)
- Italska II, má. og ti. kl. 18:45-20:15
(5 vikur frá 6. mars)
- Italska III, má. og fi. kl. 20:30-22
(5 vikurfrá 27. jan.)
- Italska IV, má. og fi. kl. 20:30-22
(5 vikur frá 6. mars)
Gríska
Paolo Turchi
Mi.kl. 17-18:30
Franska
Ann Sigurjónsson
Ingunn Garðarsdóttir
Kennslustaður:
Grensásvegur16a
- Franska I, fi. kl. 20:10-21:40
(frá 30. jan.)
- Franska II, þri. kl. 20:30-22
- Franska III, má. kl. 18:30-20
- Franska upprifjun og talmál,
má.kl. 20:10-21:40
Kennslustaður:
Oldugata 23
- Franska I, þri. kl. 18:30-20
(frá 28. jan.)
- Franska II, mi. kl. 18:30-20
(frá 29. jan.)
- Franska IV, mi. kl. 20:10-21:40
(frá 29. jan.)
Danska
Magdalena Olafsdóttir
- Þjálfun í talmáli I,
þri. kl. 20:30-22
- Pjálfun í talmáli II,
þri. kl. 18:45-20:15
- Samræðuhópur, mi. kl. 18-19:30
Sænska
Adolf H. Petersen
- Sænska I, þri. kl. 18:45-20:15
- Þjálfun í talmáli,
þri. kl. 20:30-22
Norska
Lars Indresand
- Norska I, mi. kl. 18:45-20:15
- Norska, talmál, mi. kl. 20:30-22
Finnska
Tuomas Jarvelá
Fi.kl. 18:45-20:15
íslenska fyrir útlendinga
Inga Karlsdóttir
- Byrjendur, þri. kl. 18-19:30
- Lengra komnir, þri. kl. 19:40-21:10
Dagnámskeið
8vikur, 16kennslust.
Dagnámskeið hefjast 3. feb.
Enska
Priscilla Bjarnason
- Enska I, þri. 14:45-16:15
- Enska II, fi. 13-14:30
- Enska III, fi. 14:45-16:15
- Enska IV-V, þri. 13-14:30
Þýska
Reiner Santuar
Þri. kl. 13-14:30
Spænska
Elisabeth Saguar
Þri. kl. 9:30-11
Starlsmennta-1 Saumar ■ prlón | Matur 09 Vín
skólinn 1 - hattagerð
Bókfærsla 21 st.
Sigþór Karlsson
Ma.kl. 18-20:15
(7 vikur frá 3. feb.)
Stafsetning 16 st.
Guðrún Karlsdóttir
Þri. kl. 18-19:30
(8 vikur frá 28. jan.)
Ákveðníþjálfun
fvrirkonur 12 st.
Steinunn Harðardóttir
Þri.ogfi. kl. 20-22:15
(2 vikur frá 4. feb.)
Gluggaútstillipgar 18 st.
Inga Valborg Olafsdóttir
Má. og mi. kl. 19:45-22
(3 vikur frá 27. jan.)
Fullorðinsfræðsla 20 st.
Ingibjörg E. Guðmundsdóttir
og Snorri S. Konráðsson
17.-20. mars kl. 9-12
Samskipti og þjónusta 20 st.
Ingibjörg E. Guðmundsdóttir
11.-12. mars kl.9-16
Stríðið við streituna 10 st.
Sigríður Anna Einarsdóttir
Má. og mi. kl. 15-17
(2 vikur frá 3. feb.)
Útvarpsþáttagerð 10 st.
Anna Margrét Sigurðardóttir
Fi. kl. 20-22
(4 vikur frá 6. feb.)
Skrifstofutækni 18 st.
Jóna Kristinsdóttir
Þri.ogfi.kl. 18-20:15
(3 vikurfrá 4. mars.)
Skattframtalið 8st.
Haraldur Hansson
4. og 6. feb. kl. 19-22
Fatasaumurfyrirbyrjendur 20 st.
Asta Kristín Siggadottir
Fi. kl. 19-22
(5 vikur frá 30. jan.)
Fatasapmur, frh. 24 st.
Asdís Osk Jóelsdóttir
Mi. kl. 19-22
(6 vikur frá 29. jan.)
Fatahönnun,
Sniðogsaumur 24 st.
Asdís Osk Jóelsdóttir
Fi.kl. 19-22
(6 vikur frá 30. jan.)
Hattagerð 30 st.
Helga Rún Pálsdóttir
2 helgarfrá 8. feb. kl. 10-16
Giuggatjöld
-kynning og hugmyndir
Helga Run Pálsaóttir
Fi.6.feb. kl. 19-21:45
Bútasaumur 16 st.
Asta Kristin Siggadóttir
Mi.kl. 19-22
(4 vikur frá 29. jan.)
»rjón 4st.
•istín Siggadóttir
Þri. 28. jan. kl. 19-22
3 st.
Kaffifræði-kaffismökkun 4 st.
Aðalheiður Héðinsdóttir
Þri. 11.feb.kl. 20-23
Vínsmökkun 3 st.
Sigmar B. Hauksson
Fö.31 jan.kl. 20-22:15
Kransakökugerð
og konfekt 4 st.
Johannes Felixson
Mi. 12. feb.kl. 18:30-21:30
Kökuskreytingar 4 st.
Jóhannes Felixson
Má. 10. feb. kl. 18:30-21:30
Skipulag veislunnar
-kökuhlaðborð 4st.
Jóhannes Felixson
Má. 17. feb. kl. 18:30-21:30
Brauðtertur og snittur 4 st.
Olöf Oddsdóttir
Mi. 19. feb. kl. 18:30-21:30
ítölsk matargerð 4st.
PaoloTurchi
Má. 20. jan. kl. 18:30-21:30
ítölsk matargerð II 4 st.
Paolo Turchi
Mi. 9. apr.kl. 18:30-21:30
Indversk matargerð 4st.
Shabana Zaman
Þri. Il.mars kl. 18:30-21:30
Kínversk matargerð 4st.
Guan Dong Qing
Þri. 18. feb. kl.18:30-21:30
Mexíkönsk matargerð 4 st.
Hilda Torres
Mi. 12. mars kl.18:30-21:30
Austurlensk matargerð 4 st.
Veronika S. K. Palaniandy
Má.24. feb.kl.18:30-21:30
Einfalt og hollt 4 st.
Brynhildur Briem
Ma.3. mars kl.18:30-21:30
Matreiðsla fyrir karla 4 st.
Brynhildur Briem
Mi.5. mars kl.18:30-21:30
Frakkland, matur og vín 10 st.
Sigmar B. Hauksson
Fi. kl. 20-22 (4 vikur frá 13. feb) I
U)
Prjóntækni 20 st.
Asta Kristín Siggadóttir
Má. kl. 19-22 (5 vikur frá 3. feb.)
Hekl 16 st.
Asta Kristin Siggadóttir
Þri. kl. 19-22 (4 vikur frá 4. feb.)
Innritun fer fram á skrifstofu skóians
að Grensásvegi I6a eða i síma 588 72 22
Þðtttökugfald grelöist ðður en nðmskeið hefst.
Ræktun og umhverti
Garðaskipulagning 20 st.
Fríða Björg Eðvarðsdóttir
og Kolbrún Oddsdóttir
Lau.kl. 10-13
(5 vikur frá 15. feb.)
Undirbúningur
fyrir myndlistarnám 40 st.
Ingiberg Magnússon
Lau. kl. 10-13
(10 vikur frá 25. jan.)
Vatnslitamálun 32 st.
Harpa Björnsdóttir
Má.kl. 19-22
(8 vikur frá 27. jan.
Olíumálun 32 st.
Harpa Björnsdóttir
Fi. kl. 19-22
(8 vikur frá 30. jan.)
Akrýlmálun 32 st.
Harpa Björnsdóttir
Mi.kl. 19-22
(8 vikur frá 29. jan.)
Sumarbústaðalandið 18 st.
Hafsteinn Hafliðason
Fi.kl. 19:30-21:45
(6 vikur frá 6. feb.)
Að hanna eigin arin 12 St. -
Vatnar Viðarsson
Þri. ogfi. kl. 20-22:15
(2 vikurfrá ll.feb.)
Viðhald og endurbætur
gamalla húsa 5 st.
Námskeið I samstarfi við
Húsfriðunarnefnd
Magnús Skúlason
19.-20. feb. kl. 20-22
Vorverkin í garðinum 5 st.
Hafsteinn Hafliðason
Lau. 3. maí kl.13-16:45
Trjáklippingar 6 st.
Jon Hakon Bjarnason
Lau. 22. mars kl. 13-17
Rósarækt 5 st.
Hafsteinn Hafliðason
Lau. 10. maí kl. 13-17
Félagsmenn eftirtalinna stéttarfélaga
fá afslátt á námsgjöldum:
Biliðnafélagið
Félag bókagerðarmanna
Félag blikksmiða
Félag hárgreiðslu- og hárskerasveina
Féiag járniðnaðarmanna
Félag ieiðsögumanna
Félag starfsfólks í veitingahúsum
Félag tækniteiknara
Iðja, félag verksmiðjufólks
Landssamband ísl.verzlunarmanna
Málarafélag Reykjavikur
Múrarafélag Reykjavíkur
Rafiðnaðarsamband Íslands
Samband islenskra bankamanna
Samiðn
Starfsmannafélag Reykjavikurborgar
Starfsmannafélag rikisstofnana
Starfsmannafélagið Sókn
Sveinafélag pípulagningamanna
Tannsmiðafélag jslands
Trésmiðafélag Reykjavíkur
Verkakvennafélagið Framsókn
Verkakvennafélagið Framtíðin
Verkamannafélagið Dagsbrún
Verkamannafélagið Hlíf
Verzlunarmannafélag Reykjavikur
Vélstjórafélag íslands
Þjónustusamband íslands