Morgunblaðið - 09.07.1996, Qupperneq 11
MORGUNBLAÐIÐ
ÞRIÐJUDAGUR 9. JÚLÍ 1996 B 11
KNATTSPYRNA
Breiðablik - Leiftur 1:1
Kópavogsvöllur, íslandsmótið í knatt-
spyrnu, 1. deild karla, 7. umferð sunnudag-
inn 7. júli 1996.
Aðstæður: SA gola , skýjað og 10 gráðu
hiti. Völlurin fremur þungur.
Mark Breiðabliks: Kjartan Einarsson (64.).
Mark Leifturs: Daði Dervic (76.).
Gult spjald: Brreiðbliksmennirnir Theodór
Hervarsson (43.) - hendi, Kjartan Einarsson
(71.) - brot, Hajrudin Caraklija (88.) - fyrir
töf og Júlíus Tryggvason, Leiftri, (24.) -
fyrir brot.
Rautt spjald: Enginn.
Dómari: Pjetur Sigurðsson.
Aðstoðardómarar: Jón Sigurjónsson og
Erlendur Eiríksson voru of djarfir að veifa
á rangstöðu.
Áhorfendur: 300.
Breiðablik: Hajrudin Cardaklija - Theodór
hervarsson, Radenko Maticic (ívar Sigur-
jónsson 12.), Hreiðar Bjarnason, Guðmund-
ur Þ. Guðmundsson - Hákon Sverrisson,
Sævar Pétursson, Pálmi Haraldsson, Kristó-
fer Sigurgeirsson (Anthony Karl Gregory
78.), Kjartan Einarsson, Arnar Grétarsson.
Leiftur: Atli Knútsson - Auðun Helgason,
Slobodan Milisic, Július Tryggvason (Páll
Guðmundsson 70.), Daði Dervic - Pétur
Björn Jónsson, Gunnar Oddsson, Sverrir
Sverrisson, Baldur Bragason (Matthías Sig-
valdason 85.) - Rastislav Lasorik, Gunnar
Már Másson.
ÍBV-KR 0:4
Vestmannaeyjar:
Aðstæður: Áustan strekkingur og það gekk
á með skúrum. Hiti um 10 gráður. Völlur-
inn góður, en var blatur.
Mörk KR: Einar Þór Daníelsson (2.), Rik-
harður Daðason (19.), Guðmundur Bene-
diktsson (77.), Heimir Guðjónsson (80. -
vsp.).
Gult spjald: Eyjamennirnir Jón Bragi Arn-
arsson (26.) - fyrir brot, Leifur Geir Haf-
steinsson (44.) - fyrir brot, Lúðvík Jónasson
(85.) fyrir að handleika knöttinn innan víta-
teigs. Brynjar Gunnarsson (25.) - fyrir brot
og Sigurður Örn Jónsson (80.) - fyrir brot.
Báðir úr KR.
Rautt spjald: Enginn.
Dómari: Gylfi Orrason. Stóð sig vel.
Aðstoðardómarar: Ólafur Ragnarsson og
Einar Guðmundsson.
Áhorfendur: Um 600.
ÍBV:Friðrik Friðriksson — Lúðvík Jónasson,
Hermann Hreiðarsson, Jón Bragi Arnarsson
(Kristinn Hafliðason 46.), fvar Bjarklind —
Tryggvi Guðmundsson, Bjarnólfur Lárus-
son, Leifur Geir Hafsteinsson, Nökkvi
Sveinsson (Friðrik Sæbjömsson 82.), Hlyn-
ur Stefánsson — Steingrímur Jóhannesson
(Sumarliði Árnason 65.).
KR: Kristján Finnbogason — Ólafur Krist-
jánsson (Bjarni Þorsteinsson 80.), Brynjar
Gunnarsson (Björn Skúlason 88.), Þormóð-
ur Egilsson, Sigurður Örn Jónsson — Einar
Þór Danielsson, Þorsteinn Jónsson (Þor-
steinn Guðjónsson 10.), Heimir Guðjónsson,
Hilmar Björnsson — Ríkharður Daðason,
Guðmundur Benediktsson.
Valur-Stjarnan 0:0
Valsvöllur:
Aðstæður: Strekkingur, vottur af rigningu
og svalt.
Gult spjald: Hjá Val Gunnar Einarsson
(24.) fyrir að toga í peysu en úr Stjörnulið-
inu Rúnar Páll Sigmundsson (49.) fyrir
brot og Hermann Arason (80.) fyrir brot.
Rautt spjuld: Enginn.
Dómari: Gísli Jóhannsson, sem var slakur.
Aðstoðardómarar: Marinó Þorsteinsson og
Kristinn Jakobsson.
Áhorfendur: 246 greiddu aðgangseyri.
Valur: Lárus Sigurðsson - Bjarki Stefáns-
son, Gunnar Einarsson, Jón Grétar Jónsson,
Neboja Corovic - ívar Ingimarsson (Sigurð-
ur Grétarsson 76.), Salih Heimir Porca, Jón
S. Helgason - Sigurbjörn Hreiðarsson
(Kristinn Halldórsson 60.), Arnljótur Dav-
íðsson, Sigþór Júlíusson.
Stjarnan: Bjarni Sigurðsson - Hermann
Arason, Helgi M. Björgvinsson, Reynir
Björnsson, Birgir Sigfússot) - Baldur
Bjarnason, Rúnar Páll Sigmundsson, Valdi-
mar Kristófersson, Ingólfur Ingólfsson
(Ragnar Árnason 60.), Goran Kristófer
Micic, Kristinn Lárusson.
Grindavík - Akranes 0:2
Grinclavíkurvöllur:
Aðstæður: Skýjað og vestan strekkingur
eftir endilöngum vellinum sem var háll.
Mörk ÍA: Haraldur Ingólfsson (42.), Ólafur
Adolfsson (45.).
Gult spjald: Sigursteinn Gíslason ÍA (12.)
fyrir brot, Grétar Einarsson Grindavík (38.)
fyrir að sparka bolta frá brotstað.
Rautt spjald: Enginn.
Dómari: Bragi Bergmann. Þokkalegur en
gerði mistök í fyrri hálfleik.
Aðstoðardómarar: Gísli Guðmundsson og
Hallgrímur Friðgeirsson.
Ahorfendur: Um 250.
Grindavík: Albert Sævarsson - Guðlaugur
Jónsson, Guðjón Ásmundsson, Guðmundur
Torfason,, Júlíus Þór Daníelsson - Zoran
Ljubicic, Kekic Siusa (Sigurbjöm Dag-
bjartssson 88.), ólafur Örn Bjarnason,
Hjálmar Hallgrímsson, (Gunnar Már Gunn-
URSLIT
arsson 53.) - Ólafur Ingólfsson, Grétar Ein-
arsson (Bergur Eggertsson 76.).
IA: Þórður Þórðarson - Steinar Adolfsson,
Ólafur Adolfsson, Zoran Miljkovic, Sigur-
steinn Gíslason (Sturlaugur Haraldsson
85.) - Jóhannes Haraldsson, Alexander
Högnason, Ólafur Þórðarson, Haraldur Ing-
ólfsson - Mihaljo Bibercic, Bjami Guðjóns-
son.
Hajrudin Cardaklija, Breiðabliki. Einar Þór
Danielsson, Heimir Guðjónsson og Þormóð-
ur Egilsson, KR.
Sævar Pétursson, Guðmundur Þ. Guð-
mundsson, Kjartan Einarsson, Breiðabliki,
Atli Knútsson, Gunnar Oddsson, Sverrir
Sverrisson, Pétur Björn Jónsson, Leiftri.
Friðrik Friðriksson, Hermann Hreiðarsson
og Hlynur Stefánsson, ÍBV. Kristján Finn-
bogason, Brynjar Gunnarsson, Ólafur Krist-
jánsson, Sigurður Örn Jónsson, Þorsteinn
Guðjónsson, Hilmar Björnsson, Guðmundur
Benediktsson, Ríkharður Daðason, KR.
Lárus Sigurðsson, Salih Heimir Porca,,
Neboja Corovic, Arnljótur Davíðsson, Gunn-
ar Einarsson, Sigþór Júlíusson, Jón Grétar
Jónsson, Val. Bjami Sigurðsson, Helgi M.
Björgvinsson, Rúnar Páll Sigmundsson,
Reynir Björnsson, Birgir Sigfússon, Goran
Kristófer Micic, Baldur Bjamason, Stjörn-
unni. Þórður Þórðarson, Jóhannes Harðar-
son, Steinar Adolfsson, Ólafur Adolfsson,
Zoran Miljkovic, Ólafur Þórðarson, Harald-
ur Ingólfsson í A. Guðmundur Torfason,
Júlíus Þór Daníelsson, Guðjón Ásmundsson,
Guðlaugur Jónsson, Grindavík.
Fj. leikja U J T Mörk Stig
ÍA 8 7 0 1 24: 8 21
KR 7 6 1 0 22: 5 19
LEIFTUR 8 3 3 2 16: 15 12
IBV 8 4 0 4 14: 16 12
STJARNAN 8 3 2 3 9: 12 11
VALUR 7 2 2 3 5: 7 8
GRINDAVlK 7 2 2 3 7: 13 8
FYLKiR 6 1 0 5 11: 12 3
KEFLAVÍK 6 0 3 3 5: 12 3
BREIÐABLIK 7 0 3 4 7: 20 3
Markahæstir
9 - Guðmundur Benediktsson, KR
7 - Mihajlo Bibercic og Bjarni Guðjónsson,
6 - Rikharður Daðason, KR
5 - Rastislav Lazorik, Leiftri
4 - Haraldur Ingólfsson, ÍA, Einar Þór
Danielsson, KR, Tryggvi Guðmunds-
son, ÍBV, Þórhallur Dan Jóhannsson,
Fylki.
2. deild
Fram - Þór Ak.„. ...8:0
Ágúst Ólafsson 3 (4., 38. 71.), Ásgeir
Halldórsson (10.), Michael Payne (15.),
Þorbjörn Atli Sveinsson 2 (26. - vítasp.,
54.), Anton Björn Markússon (57.)
Skallaerímur - Þróttur R... ...0:0
Víkingur - Leiknir ...3:0
Atli Einarsson (27.), Ingvar Borgþórsson
(87.), Arnar Hrafn Jóhannsson (90.)
...2:2
Höskuldur Þórhallsson (62.), Þorvaldur
Makan Sigbjörnsson (89.) - Ásmundur Arn-
arsson (21.), Hjörtur Hjartarson (43.).
Fj. leikja U J T Mörk Stig
FRAM 7 4 3 0 21: 7 15
SKALLAGR. 7 4 3 0 14: 3 15
ÞÓR 7 3 2 2 8: 15 11
ÞRÓTTUR 7 2 4 1 16: 12 10
KA 7 2 3 2 15: 14 9
VÍKINGUR 7 2 2 3 11: 9 8
FH 6 2 2 2 7: 7 8
VÖLSUNGUR 7 2 1 4 9: 13 7
LEIKNIR 7 1 2 4 8: 15 5
ÍR 6 1 0 5 3: 17 3
3. DEILD
....1:1
Gísli Jónasson - Haraldur Klausen
Fiölnir - Dalvík
- Sverrir Björgvinsson, Örvar Eiríksson.
Fj. leikja U J T Mörk Stig
VÍÐIR 8 6 0 2 25: 14 18
REYNIRS. 8 5 2 1 25: 13 17
ÞRÓTTURN. 8 5 1 2 21: 15 16
DALVlK 8 4 3 1 22: 14 15
HK E 3 0 5 15: 20 9
ÆGIR 2 2 4 13: 12 8
SELFOSS 2 2 4 16: 24 8
GRÓTTA 1 4 3 11: 15 7
FJÚLNIR 12 15 15: 23 7
HÖTTUfí 1 3 4 12: 25 6
4. DEILD A-RIÐILL
GG - NJARÐVÍK FRAMHERJAR- HB - ÍH LÉTTIR . ...1:6 ...0: 1 ...2: 5
Fj. leikja U J T Mörk Stig
LÉTTIR 7 5 1 1 17: 7 16
UMFA 7 5 0 2 21: 16 15
NJARÐVÍK 7 4 1 2 24: 14 13
ÍH 7 4 1 2 21: 18 13
GG 7 3 1 3 17: 18 10
KSÁÁ 7 2 0 5 19: 24 6
FRAMHERJAR 7 1 2 4 10: 14 5
HB 7 0 2 5 9: 27 2
4. DEILD B-RIÐILL
HAUKAR- SMÁSTUND .............5:0
VÍKINGUR Ó. - ÁRMANN..........8: 3
SKAUTAF. R. - SMÁSTUND........1: 12
Fj. leikja U J T Mörk Stig
HAUKAR 6 4 2 0 30: 6 14
Vl'KINGURÓ. 5 4 1 0 37: 6 13
SMÁSTUND 5 3 1 1 27: 11 10
ÁRMANN 6 2 3 1 18: 16 9
BRUNI 6 2 0 4 12: 26 6
TBR 6 1 1 4 12: 23 4
SKAUTAF. R. 6 0 0 6 2: 50 0
4. DEILD C-RIÐILL
HVÖT - KORMÁKUR...............0: 2
SM - KS.......................2:2
NEISTI - TINDASTÓIL..........0: 3
Fj. lelkja u J T Mörk Stig
KS 6 4 1 1 17: 5 13
TINDASTÓLL 6 4 1 1 15: 8 13
MAGNI 6 4 1 1 14: 9 13
SM 6 2 1 3 12: 10 7
NEISTI 6 2 1 3 4: 13 7
KORMÁKUR 6 2 0 4 8: 14 6
HVÖT 6 0 1 5 5: 16 1
4. DEILD D-RIÐILL
LEIKNIR F. - KVA...................2:6
KVA- LEIKNIR F.....................3: 1
EINHERJI - HUGINN ..................3: 3
Fj. leikja U J T Mörk Stig
KVA 6 6 0 0 26: 5 18
SINDRI 4 3 0 1 15: 9 9
EINHERJI 6 2 1 3 15: 16 7
HUGINN 6 1 1 4 8: 24 4
LEIKNIR F. 6 1 0 5 14: 24 3
4. DEILD V-RIÐILL
ERNIR - Bi............2:4
REYNIR H. - GEISUNN ..3: 1
LEIKNIR F. - KVA...................2:6
KVA- LEIKNIR F.....................3: 1
EINHERJI- HUGINN ..................3: 3
ERNIR - Bi......................2:4
REYNIRH,- GEISUNN ..............3: 1
Fj. leikja u j T Mörk Stig
BOLUNGARV. 4 3 1 0 16: 4 10
Bí 4 3 1 0 13: 3 10
REYNIRH. 4 2 0 2 7: 8 6
GEISLINN 4 1 0 3 12: 20 3
ERNIR 4 0 0 4 8: 21 0
Intertoto
Leikir, laugardaginn 6. júlS:
1-riðill:
Standard Liege (Belgíu) - Hapoel Haifa
(Israel)................................2:2
Cliftonville (N-Írl.) - VfB Stuttgart...1:4
2. riðill:
Werder Bremen (Þýskalandi) - Djurgárden
(Svíþjóð)...............................3:2
Apollon (Kýpur) - Toftir (Færeyjum).....4:1
3. riðill:
Maribor (Slóv.) - FC Kaumannahöfn.......0:1
Austria Memphis (Aust.) Keflavík........6:0
4. riðill:
Zaglebie Lubin (Póllandi) - Conwy United
(Wales).................................3:0
SV Marc O’Polo Ried (Aust.) - Silkeborg0:3
5.. .riðill:........................
Sligo Rovers (írl.) - Nantes (Frakkl.)..3:3
SC Heerenveen (Holl.) - Lilleström......0:1
6. riðill:
Stade Rennais (Fra.) - Luzern (Sviss)...1:2
Hapoel Tel Aviv - Segesta Sisak (Kró.) ....1:3
7. riðill:
Ataka-Aura Minsk (Hvíta-Rússlandi) - An-
talyaspor (Tyrklandi)...................0:3
Rotor Volgograd - Shahter (Úkraínu).....4:1
8. riðill:
Munchen 1860 - LKS Lodz (Póll.).........5:0
Spartak Varna (Búlg.) - Kaucuk (Tékk.)0:l
9.. .riðiU:.........................
Cukaricki (Júgóslavíu) - Daugava
(Lettlandi).............................1:3
Spartak Tmava (Búlg.) - Karlsmeher......1:1
10. riðill:
Lierse (Belg.) - Gaziantepspor (Tyrkl.) ....1:0
Vasas SC (Ungv.) - JK Narva (Eistl.)....4:1
11. riðill:
Hibernians (Möltu) - Strasborg..........0:2
Ouralmash (Rússl.) - CSKA Sofia (Búlg.)2:l
12.. .riðiU:........................
Jaro (Finnlandi) - Kolkheti Poti (Georgíu)
........................................2:0
Guingamp (Frakkl.) - Dinamo Búkarest..2:l
Undankeppni HM
Santiago:
Chile - Ecuador.................4:1
Ivan Zamorano (21., 85.), Marcelo Salas
(75.), Fabian Estay (83.) - Alex Aguinaga
(74.). 75.000.
La Paz:
Bólivía - Venezuela.............6:1
Marco Sandy (2.), Marco Etcheverry (41.
vsp.), Julio Baldivieso (61.), Milton Coimbra
(67.), Berthy Suarez (76.), Roly Paniagua
(80.) - Edson Tortolero (65. vsp.).
Barranquilla:
Kólumbla - Uruguay..............3:1
Faustino Asprilla (10.), Carlos Valderrama
(23.), Antóny de Avila (77.) - Gabriel Cedr-
es (55.). 40.000.
Lima:
Peru - Argentina................0:0
40.000.
Staðan
3 2 0 1 7:5 6
Chile 2 i 1 0 5:2 4
3 1 1 1 3:3 4
Bolivía 2 i 0 1 7:4 3
Paraguay 2 i 0 1 2:1 3
Uruguay 3 i 0 2 3:5 3
Peru 3 0 2 1 2:5 2
Venezuela 3 0 1 2 2:9 1
■Fjögur efstu liðin fara í úrslitakeppni HM
í Frakklandi 1998.
NM U-16 ára stúlkna
Mótið var haldið í Finnlandi:
Jóhann Ingibergsson, FH.........15:52,11
400 metra grindahlaup:
Egill Eiðsson, Breiða..............55,46
Bjöm Traustason, FH................56,38
Sigurður Magnússon, UFA............59,57
4x400 metra boðhlaup karla:
A-sveit FH.......................3:23,86
A-sveitfR........................3:31,57
SveitÁrmanns.....................3:33,34
l>rístnkk'
Jón Oddsson, FH..........,.........14,31
Sigtryggur Aðatbjörnsson, ÍR.......13,45
Gunnar Freyr Guðmundsson, Fjölni ....13,28
Stangarstökk:
SigurðurT. Sigurðsson, FH...........4,60
Kristján Gissurarson, UMSB..........4,40
Theódór Karlsson, UMSS..............4,10
Kúluvarp:
Eggert Bogason, FH.................14,85
Bjarki Viðarsson, HSK..............14,45
Ólafur Guðmundsson, (gestur) HSK ...14,30
Kringlukast:
Vésteinn Hafsteinsson, ÍR..........58,46
MagnúsAronHallgrímsson, FH.........43,86
Jón Bjarni Bragason, USAH..........41,66
200 metra hlaup:
Sunna Gestsdóttir, USAH............24,78
Geirlaug B. Geirlaugsdóttir, Á.....25,08
Helga Halldórsdóttir, FH...........25,10
800 metra hlaup:
Fríða Rún Þórðardóttir, Á........2:18,98
Laufey Stefánsdóttir, FH.........2:20,11
Birna Björnsdóttir, FH...........2:22,11
400 metra grindahlaup:
Gunnhildur Hinriksdóttir, HSÞ......66,14
2:1 Borghildur Valgeirsdóttir, HSK „..75,12
1 - ísland 1:0 4x400 metra boðhlaup kvenna:
- ísland 5:0 A-sveit FH .4:03,08
Holland - ísland..
.1:0
FRJÁLSAR
ÍÞRÓTTIR
Meistaramót íslands
100 metra hlaup:
Jóhannes Már Marteinsson, fR........10,62
Bjami Þór Traustason, FH............10,70
Ólafur Guðtnundsson, HSK............10,77
400 metra hlaup:
Friðrik Arnarson, Á.................49,43
IngiÞór Hauksson, UMFA.............49,97
Björn Traustason, FH...............50,00
1.500 metra hlaup:
Stefán Guðjónsson, ÍR............4:05,67
Sigurbjörn Á. Arngrímsson, HSÞ...4:05,99
Smári Bjöm Guðmundsson, FH.......4:09,31
110 metra grindahlaup:
ÓlafurGuðmundsson, HSK.............14,44
Sveinn Þórarinsson, FH.............15,60
Egill Eiðsson, Breiða...............15,66
3.000 metra hindrunarhlaup:
Björgvin Friðriksson, UMFA........9:59,49
4x100 metra boðhlaup karla:
A-sveit FH...........................43,4
Sveit Breiðabliks...................43,8
A-sveitÍR............................44,5
Hástökk:
EinarKristjánsson, FH...............2,01
Einar Karl Hjartarson, USAH.........1,90
Tómas Grétar Gunnarsson, Á...........1,85
Langstökk:
Jón Oddsson, FH......................7,04
Ólafur Guðmundsson, HSK..............7,02
TheódórKarlsson, UMSS................6,62
Sleggjukast:
Jón A. Sigurjónsson, FH.............61,28
Bjarki Viðarsson, HSK..............55,60
Eggert Bogason, FH.................52,16
Spjótkast:
Friðgeir Halldórsson, USAH..........53,66
100 metra lilaup:
GeirlaugB. Geirlaugsdóttir, Á.......11,87
Sunna Gestsdóttir, USAH............11,95
Guðný Eyþórsdóttir, ÍR.............12,31
400 metra ltlaup:
Helga Halldórsdóttir, FH............57,33
Steinunn Leifsdóttir, Á.............59,75
Erna Dögg Þorvaldsdóttir, HSÞ.......60,14
1.500 metra hlaup:
Fríða Rún Þórðardóttir, Á.........4:45,48
Birna Bjömsdóttir, FH.............4:49,45
Laufey Stefánsdóttir, FH..........4:49,65
100 metra grindahlaup:
Helga Halldórsdóttir, FH............14,22
Þórdís Lilja Gísladóttir, fR........14,65
Gunnhildur Hinriksdóttir, HSÞ.......15,56
4x100 metra boðhlaup kvenna:
B-sveitFH...........................49,68
A-sveitÍR...........................50,80
Sveit Ármanns.......................50,96
Hástökk:
Þórdís Lilja Gísladóttir, ÍR.........1,75
Sigríður Anna Guðjónsdóttir, HSK.....1,60
HallberaGunnarsdóttir, USÁH..........1,55
Langstökk:
Sigríður Anna Guðjónsdóttir, HSK.....5,96
Guðný Eyþórsdóttir, ÍR...............5,82
Amdís Ólöf Víkingsdóttir, USAH......5,71
Spjótkast:
Vigdís Guðjónsdóttir, HSK...........44,92
Halldóra Jónasdóttir, UMSB..........44,80
Unnur Sigurðardóttir, FH............38,68
Sleggjukast:
Guðbjörg Viðarsdóttir, HSK..........39,86
Unnur Sigurðardóttir, FH............34,26
Kristín Gunnarsdóttir, HSK..........31,22
200 metra hlaup:
BjarniÞórTraustason, FH.............22,41
Jóhannes Már Marteinsson, ÍR........22,44
Friðrik Arnarson, Á.................22,73
800 metra hlaup:
Finnbogi Gylfason, FH.............1:57,22
Björn Margeirsson, UMSS...........1:58,15
Sigurbjörn Á. Arngrímsson, HSÞ...1:59,27
5000 metra hlaup:
Sigmar Gunnarsson, UMSB..........15:28,06
Sveinn Margeirsson, UMSS.........15:42,37
SveitÁrmanns......................4:09,90
SveitHSK..........................4:17,38
Þrístökk:
Sigríður Anna Guðjónsdóttir, HSK...12,66
Sigrún Össurardóttir, FH...._.......11,48
Guðbjörg Lilja Bragadóttir, ÍR.....10,47
Kúluvarp:
GuðbjörgViðarsdóttir, HSK...........11,80
Vigdis Guðjónsdóttir, HSK..........11,57
Rakel Bára Þorvaldsdóttir, UMSB....10,91
Kringlukast:
Guðbjörg Viðarsdóttir, HSK..........40,36
Hanna Lind Ólafsdóttir, UMSB ...........38,92
Unnur Sigurðardóttir, FH............35,66
Alþjóðlegt tigamót
Alþjóðlegt stigamót Alþjóða fijálsiþrótta-
sambandsins fór fram í Stokkhólmi í gær.
Helstu úrslit voru sem hér segir.
Stangarstökk kvenna:
1. VALA FLOS ADÓTTIR................4,10
2. Stacy Dragila (Bandar.).........4,10
3. Andrea Múller (Þýskal.).........4,00
3. Emma George (Ástralíu)............4,00
■ Þar sem Vala og Dragiia notuðu jafn-
margar tilraunir reyndu báðar við 4,15 m
í bráðabana. Vala fór yfir en Dregila felldi
og því sigraði Vala.
800 metra hlaup karla:
1. SammyLangat(Kenýja)...........1.44,32
2. Robert Kibet (Kenýja)........1.44,70
3. David Matthews (Irlandi).....1.46,39
400 metra grindahlaup:
1. Torrance Zellner (Bandar.)......48,91
2. Sven Nyiander (Svíþjóð).....„..49,07
3. Bryan Bronson (Bandar.)........49,21
100 metra hlaup karla:
1. Ato Boldon (Trinidad)...........10,07
2. Jon Drummond (Bandar.).........10,09
3. Donovan Bailey (Kanada)........10,09
5.000 metra hlaup kvenna:
1. Victoria Nenacheva (Rússl.)..14.55,82
2. Amy Rudolph (Bandar.).......14.56,04
3. Sally Barsosio (Kenýja).....14.56,13
110 metra grindahlaup:
1. Allen Johnson (Bandar.).........13,25
2. Colin Jackson (Bretl.).........13,37
3. Emilio Valle (Kúbu)............13,47
100 metra grindahlaup kvenna:
1. Ludmila Engquist (Svíþjóð)......12,67
2. Yuliy a Graudy n (Rússl.)......12,92
3. Aiiuska Lopez (Kúbu)...........12,93
Spjótkast kvenna:
1. Trine Hattestad (Noregi)........65,48
2. Oksana Ovchinnikova (Rússl.)..64,12
3. FeliciaTilea (Rúmeníu).........63,66
200 metra hlaup karla:
1. Michael Johnson (Bandar.).......19,77
2. Ato Boldon (Trinidad)..........19,94
3. Jon Drummond (Bandar.).........20,05
Hástökk kvenna:
1. Yelena Gulyayeva (Rússl.)........1.96
2. Alina Astafei (Þýskal.).........1.96
Þrístökk karla:
1. Jonathan Edwards (Bretl.).......17,29
2. Gennady Markov (Rússl.)........16,66
100 metra hlaup kvenna:
1. Chryste Gaines (Bandar.)........11,11
2. Zhanna Pintusevich (Úkrainu)..11,19
3. Inger Miller (Bandar.).........11,20
3.000 metra hindrunarhlaup:
1. Gideon Chirchir (Kenýja)......8.07,97
2. Joseph Keter (Kenýja)........8.08,21
3. Christopher Kosgei (Kenýja)..8.10,48
1.500 metra hlaup karla:
1. Hicham E1 Guerroudj (Marokkó)3.29,59
2. .Yenuste NLyQngabQ íBúrúndi)_3.30,09
3. Laban Rotich (Kenýja)........3.32,00
Spjótkast:
1. Jan Zelezny (Tékkl.)............88,24
2. Boris Henry (Þýskal.)..........88,00
3. Sergei Makarov (Rússl.)........85,98
400 inetra hlaup:
1. Anthuan Maybank (Bandar.)......44,67
2. Derek Mills (Bandar.)..........44,76
3. Darnell Hall (Bandar.).........44,80
5.000 metra hlaup karla:
1. Daniel Komen (Kenýja)........12.51,60
2. Bob Kennedy (Bandar.).......12.58,75
3. Tom Nyariki (Kenýja)........13.01,79
Hástökk karla:
1. Tim Forsyth (Ástralíu)...........2,30
2. Dragutin Topic (Júgóslavíu).....2,28
3. Steinar Hoen (Noregi)...........2,26