Morgunblaðið - 01.10.1996, Blaðsíða 19
MORGUNBLAÐIÐ
Rosenborg .24 17 5 2 77:22 56
Viking .24 11 7 6 47:25 40
Brann .24 117 6 58:44 40
Tromsö .24 11 6 7 43:38 39
23 10 7 6 44:33 37
Stabæk .24 8 9 7 44:40 33
Molde .24 9 5 10 42:32 32
Kongsvinger .24 9 5 10 32:43 32
Skeid .24 10 2 12 31:51 32
Bodö/Glimt .24 8 4 12 37:47 28
Válerenga .24 6 8 10 28:37 26
Strömsgodset .24 7 5 12 34:56 26
Moss .24 6 7 11 25:45 25
Start .23 4 3 16 32:61 15
Portúgal
0:0
1:0
Guimaraes - Salgueiros 1-2
Belenenses - Farense.... 1:2
0:3
.0:0
Maritimo - Boavista ,2:2
Leca - Sporting .0:1
Staðan
Sporting .5410 11:4 13
Porto .5 3 2 0 8:2 11
Braga .5 3 2 0 10:4 11
.4310 11:2 10
Farense .5311 5:2 10
Espinho .5311 7:3 10
.5212 8:8 7
Boavista .5212 8:8 7
Leca .5 2 0 3 6:4 6
Maritimo .5131 7:8 6
Setubal .5131 8:8 6
Chaves .4121 4:5 5
Estrela Amadora.... .5122 1:3 5
Salgueiros .5122 4:6 5
Belenenses .5113 6:10 4
Rio Ave .5 0 2 3 4:10 2
Gil Vicente .5014 4:13 1
Uniao Leiria .5 0 0 5 0:12 0
Svíþjóð
Malmö - Öster....................2:2
Halmstad - Oddevold..............3:0
Umea - Trelleborg................4:2
Djurgárden - Degerfors...........3:2
Norrköping - Helsingborg ........0:1
Örebro - AIK.....................0:2
Örgryte - Gautaborg..............1:4
Staðan:
Gautaborg 22 13 5 4 44:19 44
Helsineborg 22 11 5 6 32:19 38
AIK 22 10 5 7 29:18 35
Malmö 22 9 7 6 23:21 34
Halmstad 22 9 7 6 27:26 34
Norrköping 22 9 6 7 29:22 33
Oster 22 9 4 9 31:30 31
Örebro 22 9 3 10 25:26 30
Degerfors 22 8 6 8 28:35 30
Örgryte 22 8 5 9 26:26 29
Trelleborg 22 8 3 11 30:38 27
Umea 22 6 5 11 27:42 23
Djurgárden 22 6 3 13 21:34 21
Oddevold 22 5 4 13 17:33 19
BORÐTENNIS
Punktamót
Fyrsta punktamót keppnistímabilsins í borð-
tennis fór fram um helgina í umsjón Borð-
tennisdeildar Víkings.
Meistaraflokkur karla:
1. Guðmundur E. Stephensen, Vfkingi
2. Kristján Jónsson, Víkingi
3. -4. Markús Ámason, Víkingi
3.-4. Sigurður Jónsson, Víkingi
■Guðmundur vann Kristján í úrslitaleik 2:0
(21:14, 21:12).
1. flokkur karla:
1. Ólafur Eggertsson, Víkingi
2. Helgi Gunnarsson, Víkingi
3. -4. Matthías Stephensen, Víkingi
3.-4. Kjartan Baldursson, Víkingi
2. flokkur karla:
1. Örn S. Bragason, KR
2. Matthías Stephensen, Víkingi
3. -4. Kristinn Bjarnason, Víkingi
3.-4. Magnús Magnússon, Víkingi
Eldri flokkur karla:
Pétur Ó. Stephensen, Víkingi
2. Árni Siemsen, Erninum
43. Emil Pálsson, Vikingi
HANDBOLTI
Haukar - Stjarnan 27:28
íþróttahúsið Strandgötu í Hafnarfirði,
Meistarakeppni kvenna, laugardaginn 28.
september 199S.
Gangur leiksins: 1:0, 1:1, 4:1, 4:4, 7:7,
10:8, 11:9, 11:11, 13:12, 12:14, 14:16,
16:16, 18:17, 20:18, 20:20, 22:21, 22:23,
24:23, 24:24, 25:24, 27:25, 27:27 og 27:28.
Mörk Hauka: Hulda Bjamadóttir 8, Auður
Hermannsdóttir 4, Heiðrún L. Karlsdóttir
3, Kristín Konráðsdóttir 3, Harpa Melsteð
3/2, Judith Eztergal 2, Thelma Árnadóttir
2, Ragnheiður Guðmundsdóttir 2.
Varin skot: Vigdís Sigurðardóttir 22 (þar
af 6 til mótheija), Sara Frostadóttir 5.
Utan vallar: 6 mínútur.
Mörk Stjömunnar: Rut Steinsdóttir 7,
Guðný Gunnsteinsdóttir 6, Ragnheiður
Stephensen 5/2, Nína Bjömsdóttir 4, Sigrún
Másdóttir 3, Ásta Sölvadóttir 1, Guðrún
Klemensdóttir 1, Herdís Sigurbergsdóttir 1.
Varin skot: Fanney Rúnarsdóttir 29/1 (þar
af 7 til mótheija).
Utan vallar: 8 mínútur.
Dómarar: Stefán Arnaldsson og Rögnvald
Erlingsson. Oft gætti misræmis í dómum
þeirra.
Áhorfendur: Um 140 og fengu nóg fyrir
aurana sína.
FRJÁLSAR
ÍÞRÓTTIR
Berlínar-maraþon
Karlar klst.
1. Abel Anton (Spáni)...........2:09.15
2. Francis Naaly (Tansaníu).....2:09.36
3. Sammy Lelei (Kenýju).........2:09.52
4. Gilbert Rutto (Kenýju).......2:10.04
5. Martin Ndiveni (S-Afríku)....2:10.21
6. Sammy Maritim (Kenýju).......2:11.22
7. Paul Yego (Kenýju)...........2:11.25
8. Philipe Remond (Frakkl.).....2:12.05
9. Edger Moreno Fialho (Brasilíu) ..2:13.07
10. SakaeOsaki (Japan)...........2:13.42
Konur
1. Colleen de Reuck (S-Afríku)..2:26.36
2. Renata Kokowska (Póllandi)..2:27.41
3. Marlene Renders (Belgíu).....2:27.42
4. Claudia Lokar (Þýskal.)......2:28.17
5. Judith Nagy (Ungvetjal.).....2:28.53
6. Iris Biba (Þýskal.)..........2:29.08
7. Anita Hakenstad (Noregi).....2:30.11
8. Rosa Oliveira (Portúgal).....2:31.08
9. Kirsi Rauta (Finnl.).........2:31.57
10. Krystyna Kuta (Póllandi).....2:35.23
Míluhlaup í IMew York
Hlaupið fór fram á laugardaginn.
Konur mín.
1. Paula Radcliffe (Bretlandi)..4.26,69
2. Carla Sacramento (Portúgal)..4.27,52
3. Leah Pells (Kanada)..........4.31,66
4. Sinead Delahanty (Irlandi)...4.31,93
5. AlisaHill (Bandar.)..........4.33,03
6. Regina Jacobs (Bandar.)......4.35,85
7. Blandine B.-Ducret (Fra.)....4.36,14
8. Therese Kiesl (Austurr.).....4.37,57
9. Lyudmilla Borisova (Rússl.)..4.37,76
10. Sarah Schwald (Bandar.)......4.38,66
Karlar
1. Isaac Viciosa (Spáni)........3.53,67
2. Driss Maazouzi (Marokkó).....3.54,02
3. Samir Benfares (Frakkl.).....3.54,33
4. Abdehahk Abdallah (Marokkó) ..3.54,88
5. Phillimon Hanneck (Zimbabe) ....3.55,74
6. Marcus O’Sullivan (Irlandi)..3.56,27
7. Stephen Kipkorir(Kenýju).....3.57,86
8. Matthew yates (Bretlandi)....3.59,05
9. Shadrack Lagat (Kenýju)......3.59,32
10. Anacleto Jimenez (Spáni).....3.59,56
HM í hálfmaraþoni
Haldið í Palma á Mallorca:
Karlar klst.
1. Stefano Baldini (Ítalíu)......1:01.17
2. Josephat Kiprono (Kenýju).....1:01.30
3. Tendai Chimusasa (Zimbabae)...1:02.00
4. Carlos De LaTorre (Spáni).....1:02.03
5. Toshiyuki Hayata (Japan)......1:02.03
6. Neema Tiuway (Tansaniu).......1:02.30
Kejipni karlaliða:
1. Italfa........................3:07.42
2. Spánn.........................3:08.36
3. Japan.........................3:08.43
Konur
1. Xiujuan Ren (Kína)............1:10.39
2. Lidia Simon (Rúmeníu).........1:10.57
3. Aura Buia (Rúmeníu)...........1:11.01
4. NutaOlaru (Rúmeníu)...........1:11.07
5. Kanako Haginaga (Japan).......1:11.18
6. Christine Mallo (Frakkl.).....1:12.24
Keppni kvennaliða:
1. Rúmenía.......................3:33.05
2. Frakkland................... 3:38.44
3. Ítalía 3:41.28
Meistaramót öldunga
Mótið var haldið 30. - 31. ágúst.
Konur
100 m hlaup
Nafn, flokkur, félag, árangur
Valdís Hallgrímsdóttir, 30, UMSE 13,4
Ámý Heiðarsdóttir, 45, Óðinn, 13,3
400 m hlaup
Valdís Hallgrimsdóttir, 30, UMSE 64,7
Unnur Stefánsdóttir, 45, HSK 66,2
1500 m hlaup
Guðrún Sólveig Högnadóttir, 35, Ármann
6:10,3
Helga Bjömsdóttir, 40, Ármann 5:33,8
Langstökk
Helga Halldórsdóttir, 30, FH 5,25
Árný Heiðarsdóttir, 40, Óðinn 5,25
Kúluvarp
Unnur Sigurðardóttir, 30, FH 9,80
Hrönn Edvinsdóttir, 40, Vfðir 8,20
Þórdís Garðarsdóttir, 50, Víðir 7,41
Kringlukast
UnnurSigurðardóttir, 30, FH 31,94
Hrönn Edvinsdóttir, 40, Víðir 25,48
Þórdís Garðarsdóttir, 50, Víðir 15,70
Karlar
100 m hlaup
Jón Oddsson, 40, FH 11,3
Aðalsteinn Bemharðsson, 40, UMSE 11,5
GunnarÁrnason, 40, UNÞ 13,1
Trausti Sveinbjömsson, 50, FH 13,0
Páll Ólafsson, 50, FH 13,2
400 m hlaup
Aðalsteinn Bernharðsson, 40, UMSE 54,9
GuðmundurHallgrímsson,60,UÍA 67,6
300 m hlaup
Trausti Sveinbjörnsson, 50, FH 47,4
5000 m hlaup
ívar Jósafatsson, 35, Ármann 16:48,9
SigurðurP. Sigmundsson, 35, FH 17:09,5
Guðmann Elfasson, 35, ÍR 17:34,9
ÚRSLIT
IngvarGarðarsson, 35, HSK 17:43,7
Kristján Guðfinnsson, 35, Ármann 17:49,5
Kjartan Ámason, 35, ÍR 18:28,9
Sigurður Ingvarsson, 35, UMFL 18:35,6
Hjálmtýr Hafsteinsson, 35, KR 18:45,3
Grímur Ólafsson, 35,Ármann 18:50,9
Hans Pétur Jónsson, 35, Ármann 19:51,2
Sighvatur D. Guðmundss., 40, IR 17:39,4
Ágúst Ásgeirsson, 40, ÍR 18:34,6
Tryggvi Jónsson, 40, Ármann 20:50,1
Jóhannes Guðjónsson, 45, ÍA 17:39,8
VöggurMagnússon, 45, ÍR 19:02,3
Jón Guðmar Jónsson, 45, Ármann 19:33,2
Hjalti Gunnarsson, 45, Ármann 21:16,2
Jóhannes Heiðar Jóhannsson, 50, ÍR 18:25,1
Guðjón E. Ólafsson, 50, ÍR 19:35,9
ÓlafurK. Pálsson, 50, UBK 19:36,6
Langstökk
Jón Odsson, 35, FH 6,61
Aðalsteinn Bernharðsson, 40, UMSE 5,43
Helgi Hólm, 55, UBK 4,62
Karl Torfason, 60, UMSB 4,63
Guðmundur Hallgrímsson, 60, UÍA 4,61
Kristófer Jónasson, 60, HSH 4,04
Hástökk
Jón Odsson, 35, FH 1,75
Gunnar Ámason, 40, UNÞ 1,40
Helgi Hólm, 55, Keflavík 1,50
Kirstófer Jónasson, 60, HSH 1,35
Kúluvarp
Jón Oddsson, 35, FH 10,52
ElíasSveinsson, 40, ÍR 10,57
Jón Ó. Þormóðsson, 50, ÍR 10,89
VilbergGuðjónsson, 55, HSH 8,71
Björgvin Hólm, 60, ÍR 11,43
Bogi Sigurðsson, 60, KR 11,03
Tómas Jónsson, 60, UMF Self. 10,98
Björn Jóhannsson, 60, Keflavík 10,95
Jón H. Magnússon, 60, ÍR 10,92
Ólafur J. Þórðarson, 65, ÍA 10,37
Þórður B. Sigurðsson, 65, KR 8,46
Kringlukast
Elías Sveinsson, 40, ÍR 31,54
Einar Óskarsson, 40, USVS 30,60
Jón Ö. Þormóðsson, 50, ÍR 33,34
Trausti Sveinbjömsson, 50, FH 33,18
Jón Þ. Ólafsson, 55, ÍR 35,10
Bogi Sigurðsson, 60, KR 39,86
Björgvin Hólm, 60, ÍR 38,88
Jón H. Magnússon, 60, ÍR 34,6
Bjöm Jóhannsson, 60, Keflavfk 27,84
Ólafur J. Þórðarson, 65, ÍA 32,18
Þórður B. Sigurðsson, 65, KR24.36
Konur
200 m hlaup
Valdís Hallgrímsson, 30, UMSE 28,6
Þrístökk
Árný Heiðarsdóttir, 40, Óðinn 10,20
Spjótkast
Unnur Sigurðardóttir, 30, FH 36,84
Hrönn Edvinsdóttir, 40, Viðir 25,96
Þórdís Garðarsdóttir, 50, Viðir 16,54
Sleggjukast
Unnur Sigurðardóttir, 30, FH 32,40
Hrönn Edvinsdóttir, 40, Víðir 18,95
Þórdís Garðarsdóttir, 50, Vfðir 16,56
200 m hlaup
Aðalsteinn Bemharðsson, 40, UMSE 25,5
Trausti Sveinbjömsson, 50, FH 28,9
Guðmundur Hallgrímsson, 60, UÍA 28,6
80 m hlaup
Jón Jóhannesson, 35, ÍR 2:20,2
Stefán Hallgrímsson, 45, ÍR 2:17,9
VilbergGuðjónsson, 55.HSH 3:05,9
Guðmundur Hallgrímsson, 60, UlA 3:05,8
10.000 m hlaup
Þórður Sigurvinsson, 40, HSH 43:16,2
Jóhannes Guðjónsson, 45, ÍA 37,50,0
Jóhann Heiaðr Jóhannsson, 50, ÍR ...38:31,0
Gisli Gunnlaugsson, UDN 44:24,4
Þrístökk
Trausti Sveinbjömsson, 50, FH 10,04
Karl Torfason, 60.UMSB 9,86
Guðmundur Hallgrímsson, UÍA 9,35
Spjótkast
GunnarÁmason, 40, UNÞ 38,40
Elísa Sveinsson, ÍR 37,06
SigurðurÞór Jónsson, 45, HSH 40,02
Björgvin Hólm, 60, ÍR 36,80
Kristófer Jónasson, HSH 28,44
Sleggjukast
Þórður B. Sigurðsson, 65, KR 30,30
Ólafur J. Þórðarson, lA 27,82
Jón H. Magnússon, 60, ÍR 47,58
Björn Jóhannsson, Keflavík 40,74
Kristófer Jónasson, HSH 25,40
Ólafur Unnsteinsson, 55, HSK 28,22
VilbergGuðjónsson, HSH 24,40
Jón Ö. Þormóðsson, 50, ÍR 39,44
Stefán Jóhannsson, 45, Ármanni 35,00
Elías Sveinsson, 40, ÍR 32,18
Kristján Gissurarson, UMSB 29,58
Lóðkast
Jón O. Þormóðsson, 50, ÍR 14,86
Jón H. Magnússon, 60, ÍR 16,12
Björn Jóhannsson, UMFK 13.36
ÞórðurB. Sigurðsson, 65, KR 10,24
Ólafur J. Þórðarson, ÍA 9,40
Einliðamót TBR
Broddi Kristjánsson og Elsa Nielsen úr TBR
sigruðu hvort í sinum flokki á Einliðaleiks-
móti TBR, sem var fyrsta opna badminton-
mótið á þessu leiktímabili, fór fram 29.
september.
Elsa vann Marfu Thors, KR, Brynju Pét-
ursdóttur, lA og Áslaugu Hinriksdóttur,
TBR, í undanrásum, mætti Vigdísi Ásgeirs-
dóttur í úrslitum. Elsa vann fyrstu lotuna
11:8, tapaði síðan 9:12 eftir mikla baráttu.
Vigdís átti hins vegar enga möguleika í
oddaleiknum, sem fór 11:3.
Mótstaðan var ekki mikil hjá Brodda
Kristjánssyni, þar sem íslandsmeistarinn
Tryggvi Nielsen var veikur. Broddi lagði
ÞRIÐJUDAGUR 1. OKTÓBER1996 B 19
Einar Geir Þórðarson, TBR, Indriða Björns-
son, TBR og Aðalstein Huldarson, ÍA, i
undanrásum. I undanúrslitum sigraði
Broddi Guðmund Adolfsson, TBR, 15:9 og
15:4. Njörður Ludvigsson, TBR, var mót-
heiji Brodda í úrslitum og veitti hann
Brodda harða keppni í fyrstu lotunni, 17:14.
Broddi hafði yfirburði í seinni lotunni, 15:4.
n
IHJMkorfubolti
UMFG - Haukar 95:79
Grindavík, Meistarakeppni KKÍ í karla-
flokki, sunnudaginn 29. september 1996.
Gangur leiksins: 0:3, 2:5, 19:5, 36:10,
48:15, 51:22, 55:28, 58:30, 60:36, 66:41,
68:46, 80:60, 90:65, 93:75, 95:79.
Stig UMFG: Marel Guðlaugsson 23, Pétur
Guðmundsson 22, Páll Axel Vilbergsson 19,
Helgi Jónas Guðflnnsson 14, Jón Kr. Gísla-
son 8, Bergur Hinriksson 4, Unndór Sig-
urðsson 3, Ivar Þ. Guðlaugsson 2.
Fráköst: 30 f vöm - 7 í sókn.
Stig Hauka: Shawn Smith 20, Jón Arnar
Ingvarsson 11, Pétur Ingvarsson 10, Sigfús
Gizurarson 10, Þór Haraldsson 10, Bergur
Eðvarðsson 8, Björgvin Jónsson 3, Óskar
Pétursson 3, Þröstur Kristinsson 2, ívar
Ásgrímsson 2.
Fráköst: 30 í vörn - 10 í sókn.
Dómarar: Kristinn Albertsson og Kristján
Möller. Fínir.
Villur: UMFG 18 - Haukar 22.
Keflavík - UMFN 70:54
Grindavík, Meistarakeppni KKÍ í kvenna-
flokki, sunnudaginn 29. september 1996.
Stig Keflavíkur: Erla Þorsteinsdóttir 22,
Björg Hafsteinsdóttir 15, Marin Rós 12,
Margrét Sturlaugsdóttir 8, Anna María
Sveinsdóttir 6, Erla Reynisdóttir 6, Júlia
Jörgensen 1.
Fráköst: 11 í vörn - 8 í sókn.
Stig UMFN: Eva Stefánsdóttir 13, Berglind
Kristjánsdóttir 12, Rannveig Randversdóttir
8, Pálína Gunnarsdóttir 8, Auður Jónsdótt-
ir 6, Sigríður Ingadóttir 5, Hólmfríður
Karlsdóttir 2.
Fráköst: 19 í vörn - 15 i sókn.
Dómarar: Rögnvaldur Hreiðarsson og
Björgvin Rúnarsson.
Villur: Keflavík 14 - UMFN 19.
KARATE
Ólafurí4.
» :
sætiá IMM
Fimm íslenskir landsliðsmenn
tóku þátt í Norðurlandamótinu
í karate sem haldið var í Helsinki
síðastliðinn laugardag (28. októ-
ber); Ásmundur ísak í kata og þeir
Ólafur Nielsen, Ingólfur Snorrason,
Jón Ingi Þorvaldsson, og Halldór
Svavarsson í kumite.
Ólafur Nielsen endaði í 4. sæti
í opnum flokki í kumite eftir tap
fyrir Finnanum Juha Nieminen um
bronsverðlaunin en áður hafði Ólaf-
ur unnið tvær glímur og tapaði
einni í flokknum. Ólafur keppti
einnig í +78 kg flokki og vann eina
glímu þar en komst ekki í úrslit.
Ingólfur Snorrason var síðan
nálægt því að keppa um bronsverð-
laun í +78 kg. Hann vann tvær
fyrstu glímur sínar en tapaði tveim-
ur næstu, þar af einni naumlega
en sigur í þeirri glímu hefði gefið
honum réttinn til að keppa um
þriðja sætið. Hann varð síðan að
draga sig í hlé í opna flokknum
vegna meiðsla.
Halldór Svavarsson, sem einnig
fór með sem landsliðsþjálfari,
keppti í -68 kg flokki og vann glímu *
sína gegn sænskum andstæðingi
en tapaði naumlega fyrir Norð-
manni. Tvær næstu glímur gegn
Finna og Dana töpuðust einnig og
Halldór komst því ekki í úrslit.
Jón Ingi Þorvaldsson sem keppti
í -78 kg flokki tapaði sínum glím-
um.
Ásmundur ísak keppti í kata og
endaði í 6. sæti.
í; ÞJÁLFARAMENNTUN KSÍ A-Stig
Fræðslunefnd KS( heldur A-stigs þjálfaranámskeið helgina 25.-27. október nk.
Námskeiðið er bæði bóklegt og verklegt.
Námskeiðsþættir eru: Leikfræði, kennslufræði, þjálffræði, sálarfræði, næringar-
fræði, íþróttameiðsl, líffæra- og lífeðlisfræði og knattspyrnutækni.
Skráning er hafin á skrifstofu KSl sem veitir allar nánari upplýsingar í síma 581 4444.
GÓÐ ÞJÁLFUN - BETRI KNATTSPYRNA
Fræðslunefnd KSl.
Knattspyrnuþjálfarar
athugið:
Þjálfararáðstefna norska þjálfarafélagsins verður haldin í Ósló
25. - 27. okt. n.k. Þeir sem áhuga hafa á að fara eru vinsamlegast
beðnir að hafa samband sem fyrst við Bjarna Stefán Konráðsson
í síma 553 0533.
Islenska
vörnin gegn
Hagi, Lacatus, Petrescu
ISLAND - RUMENIA
9. októberkl. 19:00
#