Tíminn - 25.07.1970, Blaðsíða 12
12
TÍMINN
ÍÞRÓTTIR
LAUGARDAGUR 25. JÚLÍ 1970
Álfaskeið
Hin árlega Álfaskeiðsskemmtun verður haldin
sunnudaginn 26. júlí n.k. og hefst með guðsþjón-
kl. 14, sr. Sveinbjörn Sveinbjarnarson prédikar.
D A G S K R Á :
1. Ræða: jlón R. Hjálmarsson skólastjóri.
2. Söngur: Kristinn Hallsson óperusöngvari.
3. Eftirhermur: Ómar Ragnarsson.
4. Skólahljómsveit Kópavogs, stjórnandi Björn
Guðjónsson.
5. Skemmtiþáttur: Leikararnir Bessi Bjarnason og
og Gunnar Eyjólfsson.
6. Fimleikaflokkur úr Ármanni sýnir.
Lúðrasveit Selfoss, undir stjórn Ásgeirs Sig-
urðssonar, leikur milli atriða. Mánar leika að
Flúðum laugardagskvöld 25. júlí.
Hljómsveit Þorsteins Guðmundssonar leikur að
Flúðum sunnudagskvöld 26. júlí.
Sætaferðir til Reykjavíkur að loknum dansleik
að Flúðum á sunnudagskvöld.
Ungmennafélag Hrunamanna,
Nýkomnar farangursgrindur á flestar gerðir
bifreiða.
12 volta flautur og flautu-cutout
Útispeglar á vörubíla
Útispeglar á fólksbíla á hurðarkanta
Öskubakkar og sólskyggni
Stefnuljós og afturljós . r
Vinnuijþs h stór tæki óg traktora
Koparrör 3/16“, 14 “, 5/16“ og %“'
Loftpumpur og tjakkar
Felgujárn og felguiyklar
Lím og bætur og loftmælar
Loftnetsstengur utaná
Rafmagnsþráður, flestar stærðir
Miðfjaðraboltar 5/16“, %“, 7/16“, %“ og %M
Kertalyklar og startkaplar
Geymasambönd, margar lengdir
Þvottakústar
Hosuklemmur, allar stærðir
Hljóðkútar og púströr í flestar gerðir bifreiða
Hljóðkúta-kítti og krómaðir pústendar.
BÍLAVÖRUBÚÐIN FJÖÐRIN
Laugavegi 168, sími 24180.
Framhaldsnám
gagnfræðastigs í Kópavogi.
Ákveðið er, að V. bekkur verði við Víghólaskóla
í Kópavogi næsta vetur. Umsóknarfrestur um nám
í honum framlengist til 15. ágúst næstkomandi.
Fræðslustjóri.
í snarleyfiö
Spennubreytar í bíla fyrir rakvélar.
Breyta 6, 12 og 24 voltum í 220 volt.
S M Y R I L L, Ármúla 7, sími 84450
Vegleg golfverðlaun
1 Um þessar mundir stendur yfir meistarakeppni f lestra golfklúbba landsins. Hjá Golfklúbbi Reykja-
víkur hófst keppnin s.l. laugardag, og hjá Keili í Hafnarfirði og Golfklúbbi Suðurnesja á þriðju-
i daginn, en hjá Golfklúbbnum Nes á fimmtudaginn. — í öllum þessum keppnum eru góð verð-
! laun í boði, og hér sjáum við vcrðlaunin, sem s igurvegararnir í keppninni hjá Ness-klúbbnum
! fá. Þar er keppt í meistaraflokki, 1. fl. og 2. fl. karla og í kvennaflokki eru vcitt tvenn verðlaun
! í öllum flokkum. Keppninni þar, svo og öðrum meistarakeppnum lýlcur í dag.
í---—-—■--—----■------—u
Vel heppnað badmintonmót
|klp—Reykjavík.
í sambandi við íþróttaliátíðina
fór frani í Laugardálshöllinni
mikið badmintonmót, sem stóð
i yfir í tvo daga.
Þátttakendur í mótinu voru
um 135 talsins víðsvegar að af
landinu. Einnig var sérstaklega
boðið til þessa móts tveim beztu
badmintonleikurum Finnlands
þeim Márten Segercrantz og
Eerö Laikkö. Keppt var í þrem
flokkum fullorðinna auk „Old
boys“ flokks, svo og í þrem flokk-
um unglinga.
Mótið fór mjög vel fram, og
var stjórnendum þess til mikils
sóma. Finnsku kapparnir léku til
úrslita í einliðaleik, og var það
all söguleg viðureign, því að annar
þeirra, Laikkö meiddist í úrslit-
unum, braut síðan spaðann sinn,
og lauk keppni með því að brjóta
i gleraugun sín, enda tapaði hann
keppninni.
Allra augu beindust að leik
Finnanna við okkar beztu leik--
menn, en þeir höfðu yfirburði
á flestum sviðum nema í úrslit-
unum I tvíliðaleik, þar sem þeir
léku við Steinar Petersen og Har
ald Kornilíusson, en það var jöfn
: og spennandi 'keppni, sem lauk
! með naumum sigri Finnanna eft-
• ir aukalotu.
j Annars urðu úrslit í þessari
: miklu keppni, sem hér segir:
!
Meistaraflokur karla, ein-
liðaleikur
Márten Segereranz frá Finn-
landi sigraði landa sinn, Eera
Laikkb í úrslitum 15:0, 6:15 og
15:7.
Meistaraflokur karla,
tvfliðaleikur
Márten Segercrantz og Eera
Láikkö, Finnlandi sigruðu Ilarald
Kornelíusson og Steinar Petersen
TBR, í úrslitum, 15:5, 11:15 óg
17:15.
Meistaraflokkur, tveiindarkeppni:
Haraldur Kornelíusson og
Hannelore Köhler TBR, sigruðu
þau Jón Árnason og Lovisu Sig-
urðardóttur, TBR, i úrslitum,
- 17:14 og 15:6.
Meistaraflokkur kvenna,
tvíliðaleikur:
Hannelore Köhler og Lovísa
Sigurðardóttir, TBR, sigruðu þær
Jónínu Vilhjálmsdóttur og Huldu
Guðmundsdóttur, í úrslitum,
15:17, 13:18, og 17:15.
A-flokkur karla, einliða-
leikur karla:
Hörður Ragnarsson, ÍA, sigraði
Jóhann Möller, TBR, í úrslita-
leik, 15:7 og 18:13.
A-flokkur karla, tvíliðaleikur:
Ríkharður Pálsson og Hængur
Þorsteinsson sigruðu Jóhannes
Egilsson og SiguiTS Steingrímsson
í úrslitum 15:10 og 15:9.
A-flokkur, tvenndarkeppni:
Hörður Ragnarsson og Lára
Ágústsdóttir, ÍA, unnu Unni Ey-
fells TBR og Rikharð Pálsson,
15:10, 9:15 og 15:9.
B-flokkur karla, einliðaleikur:
Jóhannes Blöndal, Siglufirði,
vann Ómar Blöndal, Siglufirði í
úrslitum, 15:9 og 15:10.
B-flokkur karla, tvfliðaleikur:
Ómar Blöndal og Jóhannes
Blöndal, Siglufirði, unnu Stefán
Sigurðsson, Val og Grétar Sævar
Hjartarson, TBR, í úrslitum, 15:6
og 15:6.
B-flokkur, tvenndarkeppni:
Jóhannes Blöndal og Guðfinna
Ingimundardóttir, Siglufirði, sigr-
uðu Ómar Möller og Sigríði
Bragadóttur, 16:0 og 15:5.
B-flokkur, einliðaleikur kvenna:
Guðfinna Ingimundardóttir,
Siglufirði, vann Sigríði Bragadótt-
ur, Siglufirði, 11:0, 2:11 og 11:2.
B-flokkur, tvíliðaleikur kvenna:
Lára Ágústsdóttir og Unnur Ey
fells, TBR, unnu Sigríði Braga-
dóttur og Guðfinnu Ingimarsd.,
Siglufirði, í úrslitum, 15:4 og
15:13.
„Old boys“ flokkur, tvíliðaleikur:
Einar Jónsson og Ragnar Har-
aldsson TBR, sigruðu Lárus Guð-
nvundsson og Ragnar Thorsteins-
son, í úrslitum, 15:10 og 15:9.
Piltaflokkur, einliðaleikur:
Sigurður Haraldsson vann Þór
Geirsson, 15:11 og 15:1.
Piltaflokkur, tvfliðalcikur:
Sigurður Haraldsson og Þór
Geirsson, TBR, unnu Jón Gísla-
son og Helga Benediktsson, Val, í
úrslitum, 15:11 og 15:4.
Tvenndarkeppni pilta
og telpnaflokkur:
Þór Geirsson og Steinunn Pét-
ursdóttir, TBR, unnu Jón Gíste-
son, Val, og Bergljótu Gisladóttur,
ÍA, í úrslitum, 15:7 og 15rl.
Telpnaflokkur,- einliðaleikur:
Þórdís Ingimarsdóttir, Siglufirði
vann Maríönnu Jónsdóttur, 14:9
og 11:3.
Telpnaflokar, tvíliðaleikur:
Margrét Steingrímsdóttir og
Guðrún Pálsdóttir, Siglufirði,
unnu Stellu Matthíasdóttur og
Þórdísi Ingimarsdóttir, Siglufirði,
í úrslitum, 15:3 og 15:12.
Drengjaflokkur, einliðaleikur:
Gunnlaugur Vigfússon, Siglu-
firði, vann Guðmund Blöndal,
Siglufirði, í úrslitum, 8:11, 12:10
og 11:15.
Drengjaflokkur, tvfliðaleikur:
Guðmundur' Blöndal og Sigar-
gek Erlendsson, unnu Gunnar Vig
fússon og Óttar Bjarnason. í úr-
slitum, 1:
Tvenndarkeppni drengja og
stúlknaflokkur:
Gunnlaugur Vigfússon og SteRa
Mattlhíasdóttir, Siglufirði, unnu
Sigurgeir Erlendsson og Halldóru
Lúthersdóttur, í úrslitum, 15:12
og 15:4.
Stúlknafiokkur, einliðaleikur:
Sigríður Jóhannesdóttir og Aðal
björg Lúthersdóttir, Siglufirði,
unnu Rósu Albertsdóttur og Berg
ljótu Skúladóttur, ÍA, í úrslitum,
15:10 og 15:13.
Sveinaflokkur, einliðaleikur:
Þórður Björnsson, Siglufirði,
vann Hilmar Stefánsson, Siglufirði
í úrslitum, 11:2 og 11:0.
Svcinaflokkur, tvfliðaleikur:
Þórður Björnsson og Hrtmar
Stefánsson, Sigluf., unnu Garðar
Jóhannesson og Jóhann Möller,
Val, í úrslitum, 15:11 og 15:1.
Tvenndarkeppni sveina og tneyja:
Þórður Björnsson og, Svanbjörg
Pálsdóttir, Sigluf., unnu Hilmar
Framhald á bls. 14.