Morgunblaðið - 19.10.2003, Blaðsíða 63
VEÐUR
MORGUNBLAÐIÐ SUNNUDAGUR 19. OKTÓBER 2003 63
!
"
#
$ &% '(
)' )
*+,- .$ %% /0, ,* * (.,
)2-3 4%*-3 -3 5%-3 6 % 37
$
8%
%2%
9, : 0,
;
,( $<
=
9%
34>,?'($ (> ($(%7,,$*30, 37$'% ,@%<A
,/% 34:,( ,?'(*4BB%- ,$*',(
4>.*30,,*9$,
###(.%>2%
##@%>2% $4*4BB%- ,$*',(
4 >(,%-
$*,(,0%,
!
"
5%'
(/, %4
* ,% /3,$(
0*%$=7,%.,409, %4
2%3
,(,,0 4
%
>.(',*,
;
,(>%'4
%2%
,( % /3,> (, % /, %. (
! "
;
,(%'41"$<
-3(
* ,% +,, 4%. %)2 , % B,
%" ?%-3(>%
#
$ "
%
C4BB%- $*,4:(,
*@%
&' () &' () &' ()
)*
+"
)*
, %%
-$
. "
! *)"
/
/ %% %% 0
1%234"
5%3
6%1
"" 2
"
D
#
#
D
-3 9,
$., %-3 %-3 9%
-3 -3 -3 9%
372%4.(%
+
-3 21
7)%"
-"
% 8
9" "
: %
% )
"4
7 -
+) "
( "
)
#
!
9, -3 %2-3 ?4%*-3 $ ?4%*-3 %2-3 %2-3 %2-3 %2-3 %2-3 %2-3 !
!
+ ;)"
! ;
1
)")*
<"")
!" )
7 4 =
/)8
>
'2;
? "
!
!
#
"
!
? (.,
+
$7(
+
$7(
9%
, ? (.,
? (.,
%-3 ?4%*-3 %-3 -3 ? (.,
,>.(@
@.ABC
D9C.ABC
.E:D(?C
F
1-)
!
!
1
!
#!
#
"
!
"
1
#
#
#!
1 G 1
2 ) %%
1G
%)
5"
%
"
"
"
"!!
"
!
#
#
#
#
"
1
1
#
#
!
"
!
! #
!
#
#
! "
!
>4 # $%
& '
()
&
*
! "#"$$
%&
'&
(&
)&
#&
*&
%&
*&
*&
)&
)&
ANIMAL PLANET
10.00 Lions 11.00 Global Guardians
11.30 Global Guardians 12.00 Wildest
Antarctica 13.00 Croc Files 13.30 Croc
Files 14.00 Shark Gordon 14.30 Ext-
reme Contact 15.00 The Natural World
16.00 Going Wild with Jeff Corwin 16.30
O’Shea’s Big Adventure 17.00 Crocodile
Hunter 18.00 Lions 19.00 Global Gu-
ardians
BBC PRIME
10.15 Big Strong Boys 10.45 Ready
Steady Cook 11.30 Classic Eastenders
12.10 Eastenders Omnibus 12.35 Eas-
tenders Omnibus 13.05 Eastenders
Omnibus 13.35 Eastenders Omnibus
14.00 Bargain Hunt 14.30 Friends for
Dinner 15.00 Speed 15.30 Bare Ne-
cessities 16.30 Superhuman 17.30
Monarch of the Glen 18.20 Changing Ro-
oms 18.50 Ground Force 19.20 What
Not to Wear 19.50 Clocking Off 20.40
Thin Ice 21.40 The Whistle-blower 23.05
A History of Britain 0.05 A History of
Britain 1.05 A History of Britain 2.05
Back to the Floor 2.35 Get Me the Mana-
ger 3.05 Courting disaster 3.35 Ever
Wondered?
DISCOVERY CHANNEL
10.00 Fast Ships 11.00 Extreme Eng-
ineering 12.00 Scrapheap Challenge
13.00 Full Metal Challenge 14.00
Dream Machines 14.30 Dream Machines
15.00 Most Evil Men in History 15.30
Ancient Clues 16.00 Daring Capers
17.00 Lost Worlds 18.00 Ray Mears’
World of Survival 18.30 Ray Mears’ World
of Survival 19.00 Congo 20.00 Congo
21.00 Congo 22.00 When the Anaesthe-
tic Fails 23.00 Sex Lives of the Ancients
0.00 Unwrapped - The Mysterious World
of Mummies 1.00 Hooked on Fishing
1.30 Rex Hunt Fishing Adventures 2.00
Globe Trekker 3.00 Thunder Races 4.00
Congo 5.00 Congo 6.00 Congo
EUROSPORT
10.00 Superbike 11.00 Supersport
12.00 Motorcycling 13.00 Lg Super Rac-
ing Weekend 14.30 Tennis 15.30 Tram-
polining 16.30 Superbike 17.00 Lg Su-
per Racing Weekend 18.00 Boxing
20.00 Nascar 21.00 Indycar 22.00
News 22.15 Rally 22.45 All sports
23.15 News
HALLMARK
9.45 P.T. Barnum 11.15 The View From
the Swing 12.30 Mark Twain Theatre:
Huck Finn and the Buried Treasure 13.45
Alice in Wonderland 16.00 McLeod’s
Daughters III 17.00 Strictly Ballroom
18.30 The Last Musketeer 20.00 The
Stranger Beside Me 21.45 Mind Games
23.15 The Last Musketeer 0.45 The
Stranger Beside Me 2.30 Mind Games
4.00 A Storm in Summer
NATIONAL GEOGRAPHIC
10.00 Giants of Etosha 11.00 Swamp
Tigers 12.00 Chimpanzees: Return to the
Forest 13.00 Snake Wranglers: Odyssey
in Western Oz 13.30 Animal Nightmares:
Bats 14.00 Leopard Seals: Lords of the
Ice 15.00 Giants of Etosha 16.00
Swamp Tigers 17.00 Leopard Seals:
Lords of the Ice 18.00 Pearl Harbor:
Beyond the Movie *beyond the Movies*
19.00 Lost Army in the Sand *beyond
the Movies* 20.00 Building Big: Risk
21.00 Riddles of the Dead: Angkor - the
Lost City 22.00 Forbidden Rites: Headh-
unting 23.00 Building Big: Risk 0.00
Riddles of the Dead: Angkor - the Lost
City
TCM
19.00 Wild Rovers 21.10 Take the High
Ground 22.50 Bhowani Junction 0.35
Catlow 2.10 Our Vines Have Tender Gra-
pes
ÝMSAR STÖÐVAR
07.15 Korter Morgunútsending
helgarþáttarins (endursýningar á
klukkutíma fresti fram eftir degi.
20.30 Where the heart is
Bandarísk bíómynd með Nathalie
Portman í aðalhlutverki.
DR1
10.00 TV-avisen 10.10 De få udvalgte
(16:9) 10.40 OBS 10.45 Forureningens
historie 3:4 11.15 Klikstart (5:10) 12.15
Evt. håndbold 14.15 Håndboldsøndag
GOG-lborg 16.00 Sigurds Bjørnetime
(6:6) 16.30 TV-avisen med Sport og Vej-
ret 17.00 19direkte 17.30 Vind Boxen
18.00 Nikolaj og Julie (20:22) (16:9)
18.45 Stjerne for en aften - vinderen (6)
19.00 TV-avisen 19.15 Søndagsmagas-
inet 19.45 SøndagsSporten 19.55 Fod-
boldmagasinet 20.15 Kvindelige mor-
dere (3:3) (16:9) 21.05 Ed (59) 21.45
OBS 21.50 Jazzen 2003 22.35 Godnat
DR2
12.45 Man starter som lille 13.45 Ude i
naturen: Klægbanken, mågernes ø 14.15
V5 Travet 14.45 Bestseller 18:22 15.15
Folk og Fæ 16.05 Gyldne Timer - Film-
klassikere 18.00 Store Danskere - Karen
Blixen 18.40 Flawless (kv - 1999)
20.30 Deadline 20.50 Deadline 2.sek-
tion 21.20 Viden om 21.50 Mik
Schacks Hjemmeservice 22.19 Lørdags-
koncerten: Musik på Chr. IV’s tid 23.20
Godnat
NRK1
10.10 Nordiske giganter - komponister:
Carl Nielsen 10.30 Rally-VM 2003: VM-
runde fra Frankrike 11.00 Born to Be
Wild 12.00 TV-aksjonen 2003 - Redd
Barna! 15.20 4·4·2: Tippeligarunde
15.30 Styrk live 16.00 Barne-tv 16.30
TV-aksjonen 2003 - Redd Barna! 17.00
Søndagsrevyen 17.45 4·4·2 Tippelig-
arunde med Sport i dag 18.15 TV-
aksjonen 2003 - Redd Barna! 19.40 En
kongelig familie (6:6) 20.30 TV-aksjonen
2003 - Redd Barna! 21.00 Kveldsnytt
21.15 Rally-VM 2003: VM-runde fra
Frankrike 21.45 Migrapolis (t) 22.15
Nytt på nytt 22.45 Advokatene - The
Practice (9)
NRK2
12.05 Sport jukeboks: Sports-
høydepunkter og chat 12.45 4·4·2: Re-
sultatservice og chat fra Tippeligaen
15.00 Unge fedre (t) 15.30 Styrk live
chat 16.00 Styrk live nachspiel 16.40
Lydverket 17.20 MAD tv (8:25) 18.00
Siste nytt 18.10 Autofil 18.40 Pilot Gui-
des: Asia (t) 19.30 Stereo 20.00 God
morgen, Miami (6) 20.20 Siste nytt
20.25 Dok1: CIA - USAs hemmelige kri-
ger 21.15 Dagens Dobbel 21.20 LørDan
21.55 Kjempesjansen 22.30 Nattønsket
00.00 Svisj: Musikkvideoer og chat
SVT1
10.00 Upp till bevis 11.00 Dokument
utifrån: Människosmugglaren 12.00 Fot-
boll: Djurgården/Älvsjö - Umeå IK 14.00
Tidningsliv 14.30 VM i rally 15.00 TV-
universitetet Campus - litteraturvetenskap
15.30 Jorden är platt 16.00 Bolibompa
16.01 Magnus och Myggan 16.15 Sön-
dagsöppet 17.30 Rapport 18.00 Cleo
18.30 Sportspegeln 19.15 Packat &
klart - special 19.45 Celeb 20.15 Om
barn 20.45 TV-universitetet vetenskap -
medicinhistoria 21.15 Rapport 21.20 24
minuter 21.45 Dokument inifrån: Vad är
det för fel på socialen?
SVT2
10.00 Go’kväll 11.00 Musikbyrån 12.00
K Special: Georg Oddner 13.00 Om barn
13.30 Aventuras vascas 13.50 Cosmom-
ind 14.00 Herz im Kopf 14.30 Res-
andefolket 14.45 Didar 15.00 Sports-
verige 15.55 Regionala nyheter 16.00
Aktuellt 16.15 Kultursöndag 16.16 Mus-
ikspegeln 16.40 Röda rummet 17.05
Bildjournalen 17.30 Vad är en männ-
iska? 18.00 Agenda 18.50 Meteorologi
19.00 Aktuellt 19.15 Regionala nyheter
19.20 De drabbade 20.20 Kamera: Pek-
ing, Peking 21.20 Bästa formen 21.50
Indy Car 2003
AKSJÓN
Í DAG, sunnudagsmorgun milli 8 og 9, sýnir Sjón-
varpið beint frá því þegar móðir Teresa verður tekin
í tölu blessaðra. Atburðurinn þykir afar mikilvægur
þar sem slík blessun er undanfari þess að ein-
staklingur sé tekinn í dýrlingatölu.
Móðir Teresa, sem var skírð Agnes Gonxha Boj-
axhiu, fæddist 26. ágúst árið 1910 í Makedóníu. Árið
1928 gekk hún við liðs við nunnur í Loreto-reglunni
og árið 1946 varð hún fyrir miklum innblæstri þegar
hún ferðaðist frá Kalkútta og Darjeeling og hjálpaði
sjúkum og þjáðum. Fjórum árum síðar stofnaði hún
nýja reglu til þess að geta liðsinnt þeim enn frekar
og kallaðist hún Kærleikstrúboðarnir.
Síðan hafa hundruð þúsundir heimila til hjálpar
veikum og fátækum verið stofnuð á vegum regl-
unnar. Móðir Teresa hlaut friðarverðlaun Nóbels ár-
ið 1979 fyrir vinnu sína í þágu þeirra sem minna
mega sín. Hún lést 5. september árið 1997 og ári síð-
ar hóf Jóhannes Páll páfi að undirbúa að hún yrði
tekin í tölu blessaðra fimm árum síðar.
Á síðasta ári samþykkti páfi að kraftaverk hefðu
átt sér stað fyrir hennar tilstuðlan en tvö kraftaverk
þarf til að einstaklingur verði tekinn í dýrlingatölu.
Ólafur H. Torfason, kvikmyndagagnrýnandi, og
Jakob Roland, sem er kaþólskur prestur, munu lýsa
athöfninni á sunnudagsmorgun en hún fer fram í
Páfagarði.
Móðir Teresa tekin í tölu blessaðra
Reuters
Jóhannes Páll páfi II tekur móður Teresu í tölu
blessaðra við athöfn sem sýnt verður frá í Sjón-
varpinu í beinni útsendingu.
ÚTVARP/SJÓNVARP
Með ástarkveðju frá Rúss-
landi/From Russia With Love
(1963)
Einhver alvarlegasta en jafnframt
heilsteyptasta Bond-myndin.
SkjárTveir kl. 14.40.
Dóttir kolanámumannsins/
Coal Miner’s Daughter (1980)
Fín mynd um ástir og örlög sveita-
söngkonunnar Lorettu Lynn með
Sissy Spacek í óskarsverðlauna-
hlutverki. SkjárTveir kl. 17.50.
Þjóðvegaskrens/
Road Trip (2000)
Algjör della en fyndin sem slík.
Skásta sem Tom Green hefur
komið nálægt. Bíórásin kl. 18.
Leitin að Ríkharði/
Looking For Richard (1996)
Í tilefni af frumsýningu Ríkharðs
þriðja í Þjóðleikhúsinu kemur
þessi óvenjulega hálf-heimild-
armynd Al Pacinos. RÚV kl. 21.40.
SUNNUDAGSBÍÓ
Leitin að Ríkharði
Rúv kl. 21.40
Dóttir kolanámu-
mannsins.
SkjárTveir kl. 17.50.
Með ástarkveðju
frá Rússlandi.
SkjárTveir kl. 14.40.