Íþróttablaðið - 01.12.1948, Blaðsíða 37
Þungavigt (yfir 87 kg.)
1. G. Bobis, Ungverjalandi. 2. B. Antons-
son, Svíþjóð. 3. J. Armstrong, Ástralíu.
GRlSK-RÓMVERSK GLÍMA
Fluguvigt
1. P. Lombardi, Italiu. 2. K. Olcay, Tyrk-
landi. 3. R. Kangasmaeki, Finnlandi.
Bantamvigt
1. K. Petersen, Svíþjóð. 2. M. Hassen
Aly, Egyptalandi. 3. H. Kaya, Tyrkl.
Fjaöurvigt
1. M. Oktav, Tyrklandi, 2. O. Ander-
berg. Svíþjóð. 3. F. Toth, Ungverjalandi.
Léttvigt
1. K. Freig, Svíþjóð. 2. A. Eriksen, Nor-
egi. 3. K. Ferencz, Ungverjalandi
Veltivigt
1. E. Andersson, Svíþjóð. 2. M. Szilvassy,
Ungverjalandi. 3. C. Hansen, Danmörku.
Millivigt
1. R. Grönberg, Svíþjóð. 2. M. Tayfur,
Tyrklandi. 3. E. Gallegati, Italíu.
Léttþungavigt
1. K. Nilsson, Svíþjóð. 2. K. Gröndahl,
Finnlandi. 3. I. Orabi, Egyptalandi.
Þungavigt
1. A. Kirecci, Tyrklandi. 2. T. Nilsson,
Svíþjóð. 3. G. Fantoni, Italiu.
LYFTINGAR
Bantamvigt
1. J. N. de Pietro, U. S. A. * 307,5 kg.
2. J. Creus. Bretlandi ....... 297,5 kg.
3. R. Tom, U. S. A........... 295,0 kg.
Fjaöurvigt
1. M. Fayad, Egyptalandi .. * 332,5 kg.
2. R. A. Wilkes, Trinidad .. 317.5 kg.
3. J. Salmassi, íran ........ 312,5 kg.
Léttvigt
1. I. Shams, Egyptalandi ** .. 360,0 kg.
2. A. Hamouda, Egyptalandi ** 360,0 kg.
3. J. Holliday, Bretlandi ... 340,0 kg.
ÍÞRÓTTABLAÐIÐ
V. A. Huhtanen, Finnlandi.
Olymyíusigurvegari í fimleikum.
Millivigt
1. F. Spellman, U. S. A. ** .. 390,0 kg.
2. P. George, U. S. A.... 382,5 kg.
3. S. J. Kim, Kóreu ........... 380,0 kg.
Léttþungavigt
1. S. A. Stanczyk, U. S. A. ** 417,5 kg.
2. H. T. Sakata, U. S. A. 380,0 kg.
3. K. G. N. Magnússon, Sviþjóð 375,0 kg.
Þungavigt
1. J. Davis, U. S. A. **.... 452,5 kg.
2. N. Schemansky, U. S. A... 425,0 kg.
3. A. Charite, Hollandi..... 412,5 kg.
** = Heimsmet. * = Olympsmet.
FIMLEIKAR
Flokkakeppni karla
1. Finnland ............ 1.358,30 stig
2. Sviss .............. 1.356,70 stig
3. Ungverjaland ....... 1.330,85 stig
Einstaklingske'ppni karla
1. V. A. Huhtanen, Finnlandi 229,7 stig
2. W. Lehmann, Sviss ..... 229,0 stig
3. P. J. Aaltonen. Finnlandi .. 228.8 stig
Flokkakeppni kvenna
1. Tékkóslóvakía ......... 445,45 stig
27
2. Ungverjaland ......... 440,55 stig
3. Bandaríkin ........... 422,60 stig
SKOTFIMI
Skammbyssa (25 m. fœrij
Hitti Stig
1. K. Takacs, Ungverjalandi. . 60 — 580
2. C. Valiente, Argentínu .... 60 ■— 571
3. S. Lundqvist, Svíþjóð .... 60 —- 569
Skammbyssa (50 m. fœri).
1. E. Vasquez Cam, Peru .... 545 stig
2. R. Schnyder, Sviss........ 539 stig
3. T. Ullman, Svíþjóð ....... 539 stig
Riffill (Small Bore) (50 m. fceri).
1. A. Cook, Bandaríkjunum .. 599 stig
2. W. Tomsen, Bandaríkjunum 599 stig
3. J. E. Jonsson, Svíþjóð .... 597 stig
Riffill (300 m. færi).
1. E. Grunig, Sviss ....... 1120 stig
2. P. Janhonen, Finnlandi .... 1114 stig
3. W. Roegeberg, Noregi.... 1112 stig
SKILMINGAR
Einstaklingskeppni karla (stungusverö)
1. J. Buhan, Frakklandi ..... 7 vinn.
2. C. d’Oriola, Frakklandi .... 5 vinn.
3. L. Maszlay, Ungverjalandi . . 4 vinn.
Flokkakeppni:
1. Frakkland ................. 3 vinn.
2. Italía .................... 2 vinn.
3. Belgía .................... 1 vinn.
Einstaklingskeppni (koröi)
1. L. Cantone, Ítalíu ....... 7 vinn.
2. O. Zappelli, Sviss ........ 5 vinn.
3. E. Mangiarotti, Italíu .... 5 vinn.
Flokkakeppni
1. Frakkland ................. 3 vinn.
2. Italía .................... 2 vinn.
3. Svíþjóð ................... 1 vinn.
Einstaklingskeppni (sverö)
1. A. Gerevich, Ungverjalandi.. 7 vinn.
2. V. Pinton, Italíu ........ 7 vinn.
3. P. Kovaes, Ungverjalandi .. 5 vinn.
Flokkakeppni
1. Ungverjaland .............. 3 vinn.
2. Italía .................... 2 vinn.
3. Bandaríkin ........... 1 vinn.