Morgunblaðið - 09.03.1988, Page 60
60
MORGUNBLAÐIÐ, MIÐVIKUDAGUR 9. MARZ 1988
FRJÁLSAR / ÍSLANDSMÓT UNGLINGA
Bjamólfur
settimetí
kúluvarpi
stráka
Bjam ólfur Lárusson, ÍBV, setti
strákamet í kúluvarpi á meist-
aramóti íslands innanhúss 14 ára
og yngri sem fram fór um helgina.
Hann varpaði kúlunni 9,25 metra
og var það eina íslansdmetið sem
slegið var á mótinu.
Keppendur á mótinu voru 270 frá
17 félögum. Fjölmennasta liðið kom
frá HSH og HSK. Flesta íslands-
meistaratitla fékk ÍBV, eða alls
Qóra og kom það nokkuð á óvart.
Tveir keppendur unnu þtjá Íslands-
meistaratitla, það voru Stefán
Gunnlaugsson, UMSE, í stráka-
flokki, Heiða B. Bjamadóttir,
UMFA, í jtelpnaflokki. Elísa Sigurð-
ardóttir, ÍBV og Brynjar Logi Þóris-
son, FH, unnu tvo Islandsmeistara-
titla.
Felst verðlaun á mótinu fengu kepp-
endur frá HSK.
Úrslit á mótinu urðu sem hér segir:
Telpur
Langstðkk
Heiða B. Bjamadóttir, UMFA 5,13
Ema Sigurðartióttir, KR 5,04
GuðlaugHalldórsdóttir, UBK 4,68
JóhannaTorfadóttir, HSK 4,66
HildurLúthersdóttir, KR 4,61
Berglind Sigurðardóttir, HSK 4,52
Kúluvarp
Jóhanna Kristjánsdóttir, HSÞ 8,25
Vigdís Guðjónsdóttir, HSK 8,01
ÓlöfÞorsteinsdóttir, USVS 7,94
Bergiind Ó. Gunnarsdóttir, HSK 7,45
RagnheiðurÓlafsdóttir, USAH 7,25
Hástökk
Kristjana Skúladóttir, HSK 1,50
. Morgunblaðið/Sigurgeir
Islandsmelstarar Eyjamanna við komuna til Vestmannaeyja eftir Unglingameistaramótið. f fremri röð eru frá
vinstri: Bjamólfur Lárusson, Karen í. Ólafsdóttir og Elísa Sigurðardóttir. f aftari röð eru, frá vinstri: Sigrún Þorláks-
dóttir, formaður frjálsíþróttadeildar ÍBV, Sólveig Á. Gunnarsdóttir, Ámý Heiðarsdóttir og Ralph Rockenmer, þjálfarar.
Bergiind Sigurðardóttir, HSK 1,45
Ema Sigurðardóttir, KR 1,45
Maríanna Hansen, UMSE 1,45
Ásthildur Sturludóttir, HSH 1,40
Langstökk án atrennu
Heiða B. Bjamadóttir, UMFA 2,44
Erla Pétursdóttir, UBK 2,37
Ragnheiður Ólafsdóttir, USAH 2,36
Áshildur Linnet FH, 2,35
Auður Þorgeirsdóttir, HSÞ 2,35
50 m hlaup úrslit
Heiða B. Bjamadóttir, UMFA 6,6
Ema Sigurðardóttir, KR 7,0
GuðlaugHalldórsdóttir, UBK 7,2
ÁshildurIinnet,FH 7,3
Langstökk
Elísa Sigurðardóttir, ÍBV 4.51
Sóley H. Sigurþórsdóttir, HSH 4,37
Sunna Gestsdóttir, USAH 4,33
Guðrún Guðmundsdóttir, HSK 4,32
Katla Skarphéðinsdóttir, HSÞ 4,16
Sigurrós Friðbjamardóttir, HSÞ 4,16
Langstökk án atrennu
Eh'sa Sigurðardóttir, ÍBV 2,30
Sigurrós Friðbjamardóttir, HSÞ 2,24
ErlaJóhannesdóttir, UMSE 2,20
Guðný Magnúsdóttir, HSK 2,16
ErlaAgústsdóttir, USAH 2,14
Sunna Gestsdóttir, HSÞ 2,12
Hrafnhildur Skúladóttir, HSK 2,12
Kúluvarp
Sóley Sigurþórsdóttir, HSH 7,55
Inga J. Hjartardóttir, HSK 7,04
Unnur Á. Atladóttir, UIA 6,92
EsterKjartansdóttir, UIA 6,88
María Kristtnundsdóttir, USAH 6,85
Sólrún Sigurðardóttir, HSK 6,72
Hástökk
Karen Ólafedóttir, ÍBV 1,36
Ema Þórarinsdóttir, HSÞ 1,33
Surrna Gestsdóttir, USAH 1,33
Jónína Guðjónsdóttir, UIA 1,25
Inga J. Hjartardóttir, HSK 1,20
50 m hlaup úrslit
Katia Skarphéðinsdóttir, HSÞ 1.4
Elísa Sigurðardóttir, ÍBV 7,4
Sunna Gestsdóttir, USAH 7,5
Erla Jóhannesdóttir, UMSE 7,6
Plttar
Langstökk
Ámi Ólason, HSK 5,39
Atli H. Gunnlaugsson, UIA 5,38
Jónas F. Steinsson, UIA 5,25
Atli Ö. Guðmundsson, UMSS 5,13
Anton Sigurðsson, ÍR 5,12
Btynjar L Þóarinsson, FH 4,98
Hástökk
Jónas F. Steinsson, UIA 1,65
Benedikt Jónsson, HSH 1,60
Ámi Ólason, HSK 1,60
Brynjar L Þórisson, FH 1,60
Kúluvarp
Bjamólfiu- Lámsson, ÍBV 9,25
Sigmar Vilhjálmsson, UIA 8,65
IngvarHjálmarsson, HSK 8,42
Flnnur Sigurðsson, HSH 8,10
Atli R. Siguiþóreson, HSH 7,86
Jón E. Steindóreson, USAH 7,79
50 m lilaup úrslit
Stefán Gunnlaugsson, UMSE 7,2
Sveinn H. Magnússon, ÍR 7,3
Finnur Sigurðsson, HSH 7,4
Egill Þórarinsson, UMFA 7,5
Strákar
Hástökk
Skarphéðinn Ingason, HSÞ 1,45
Atli R. Sigurþórsson, HSH 1,40
Theodór Karisson, UMSS 1,40
Jóhann H. Bjömsson, HSK 1,30
Eyjólfur Stefánsson, HSH 1,30
ÞórðurÞórðarson, USAH 1,30
Finnur Sigurðsson, HSH 1,30
ValurGíslason, UIÁ 1,30
Langstökk án atr.
Grettir Rúnarsson, HSK 2,70
Garðar Guðmundsson, HSK 2,69
Hákon Sigurðsson, HSÞ 2,67
Hjalti Siguijónsson, ÍR 2,64
Brynjar L Þórisson, FH 2,56
Ámi Ólason, HSK 2,54
Kúluvarp
Brynjar L Þórisson, FH 10,66
Garðar Guðmundsson, HSK ' 10,44
Benedikt Jónsson, HSH 10,22
Ámi Ólason, HSK 10,15
Pálmi VilhjáJmsson, USAH 9,98
50 m hlaup úrslit
Brynjar L Þórisson, FH 6,5
Atli 0. Guðmundsson, UMSS 6,6
Atli H. Gunnlaugsson, UIA 6,6
Ámi Ólason, HSK 6,7
Langstökk
Stefán Gunnlaugsson, UMSE 4,76
Skarphéðinn Ingason, HSÞ 4,50
Sveinn H. Magnússon, ÍR 4,48
Egill Þórarinsson, UMFA 4,48
Langstökk'an atreimu
Stefán Gunnlaugsson, UMSE 2,42
Jóhann H. Bjömsson, HSK 2,33
EgiU Þórarinsson, UMFA 2,25
Sigurður Stefánsson, HSH 2,18
IÞROTTIR FATLAÐRA / HÆNGSMÓTIÐ
Sjötta
Hængs-
mótiðá
Akureyri
tókst
mjög vel
HÆNGSMÓTIÐ í íþróttum fatl-
aðra var haldið á Akureyri um
síðustu helgi. Það er Lions-
klúbburinn Hængursem held-
ur mótið, og var þetta sjötta
árið í röð sem það fer fram.
Mótið tókst í alla staði mjög
vel. Keppendur voru tæplega
100 frá 8 félögum. Þau félög sem
sendu keppendur voru Gáski frá
Skálatúni
FráReyni Reykjavík, Viljinn á
Eirikssyni Seyðisfirði, Björk í
áAkureyri Reykjavík, Gnýr frá
Sólheimum, Eik á
Akureyri, Snerpa á Siglufirði,
íþróttafélag fatlaðra í Reykjavík og
íþróttafélag fatlaðra á Akureyri.
Keppendur höfðu greinilega mjög
gaman af mótinu og skein ánægjan
úr augum fólksins.
Úrslit á mótinu urðu sem hér segir:
Lyftingar, bekkpressa
1. Reynir Kristóferason, ÍFR.
..................68.8 stig (107.5 kg)
2. Amar Klemensson, Viljanum.
.................. 57.0 stig (60.0 stig)
3. Reynir Sveinsson, ÍFR....56.5 stig (65.0 stig)
Borðtennis
Úrelitaleiknum var frestað þar til næsta laug-
ardag vegna tímaskorts, en í úrslitum eigast
við Elvar og Stefán Thorarensen, báðir í IFA.
í þriója sæti varð Sigurrós Karlsdóttir, ÍFA.
- Boccia, einstaklingskeppni hreyfihamlaðra
1. Elvar Thorarensen, ÍFA, 2. Helga Berg-
manri, ÍFR, 3. Stefán Thorarensen ÍFA, 4.
Keppendur frá Viljanumá Seyðisfírði.
Morgunblaðið/GSv.
Llð Elkar frá Akureyri ásamt Margr-
éti Rögnvaldsdóttur, þjálfara, sem er
önnur frá vinstri.
Halldór Guðbergsson, ÍFR, 5. Tryggvi Gunn-
areson, ÍFA, 6. Haukur Gunnareson, ÍFR.
Boccia, einstaklingskeppni þroskaheftra.
1. Pétur Pétureson, Eik, Matthlas Ingimars-
son, Eik, Jón Llndal, Gný, íris Gúnnarsdóttir,
Snerpu, Þór Jóhannsson, Snerpu, Anna Ragn-
aredóttir, Eik.
Boccia, sveitakeppni hreyfihamlaðra.
1. ÍFR A, 2. ÍFA A, 3. ÍFA B„ 4. ÍFA C.
Boccia, Hveitakeppni þroskaheftra.
1. Eik A, 2. Snerpa A, 3. Gáski, 4. Gnýr A.
Keppni í bogfimi féll niður vegna ónógrar
þátttöku.
Hængsbikftrinn í ár vann Elvar
Thorarensen. Þessi bikar er veittur
þeim félaga úr ÍFA sem verður
stigahæstur á Hængsmótinu.
Morgunblaðiö/Guömundur Svansson